ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามท่านที่ใช้ รถเก๋ง กับยาง 235 / 245 35 20 ใช้ยางของอะไรบ้างครับ  (อ่าน 4171 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
พอดีหาข้อมูลของยาง ที่จะใช้ กับ เก๋ง ขนาด 235 หรือ 245 35 20  เห็นมีหลายรุ่น หลายค่าย เลือกไม่ถูก (ตอนนี้ใช้ขอบ 18)

ไม่ทราบว่า มีท่านใดใช้ แล้วพอจะแนะนำ ค่าย รุ่น ได้ไหมครับ  เอาแบบ " ราคาต่อเส้นปานกลาง สมเหตุ สมผล " เหมาะกับการ

ขับขี่ ประเภท หลุม รีดน้ำ เงียบ หรือ อะไรก้ได้ ที่มีคุณสมบัติเหมาะกับใช้ใน ประเทศนี้  ขอบพระคุณล่วงหน้า ครับ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
ลองมาก็หลายรุ่น ตอบลำบากเหมือนกันครับ หลากหลายความเห็นและความคาดหวัง
คหสต นะครับ ล้วนๆ
ที่เคยใช้ 245/35/20 hankook v12 ผมว่าเสียงดัง และไม่ทน ใช้มา 3 หมื่นกว่าโล ขอบร้าว
อีกชุด 245/35/20 hankook s1 evo เงียบกว่า ทนดี เปลี่ยนออกตอน 6x,xxx โล 2 เส้นร้าวแก้ม อีก 2 เส้นยังพอใช้ได้อยู่
Falken fk 452 245/35/20 ถูก คุณภาพพอได้ แรกๆเงียบ ผ่าน 5,xxx โล ดังเหมือนยางเก่าใช้มาสัก 3x,xxx โล แต่ก็นะเทียบกับราคา ก็สมเหตุผล ทนใช้ไป เด๋วถึงอายุก็เปลี่ยน
อีกชุดเพิ่งเปลี่ยน ไม่น่าตรงกับที่ จขกท ถามมั้ง dunlop dz 101 หน้า 235/35/19 หลัง 265/30/19 วิ่งมา 2,xxx โล ยังเงียบ น่าจะเพราะใหม่มั้ง คันเก่าเคยใช้ spec นี้รุ่นนี้กะ yoko (จำรุ่นมะได้) yoko หมดไวกว่าแต่เงียบกว่า
ส่วนเรื่องเกาะถนน รีดน้ำ ลุยทราย อันนี้ไม่ขอออกความเห็นครับ ส่วนตัวขับรถเร็ว 150-170 ตลอด ยี่ห้อข้างบนก็โอเคร จนใบสั่งเต็มบ้านเลยเลิกห้าว อิอิ
เผื่อเป็นข้อมูล
หากถามผม ผมเลือกยางราคาปานกลาง ยี่ห้อไว้ใจได้ เปลี่ยนเมื่อถึงกำหนด ยางเทพ ราคาแพง สมรรถนะสุดยอด ขอผ่านครับ ไม่ใช่รถแข่งหรือ super car

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมเองก็เลือก ราคาปานกลาง   ตอนนี้มองๆ nitto ไม่รู้เป็นไง อีกค่ายก็ TOYO

เห็นลายสวยดี  แต่ถึงอย่างไร คงดุที่งบประมาณด้วย  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ almondba

• Jr. Member
  • **
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ผมเองก็เลือก ราคาปานกลาง   ตอนนี้มองๆ nitto ไม่รู้เป็นไง อีกค่ายก็ TOYO

เห็นลายสวยดี  แต่ถึงอย่างไร คงดุที่งบประมาณด้วย  ขอบคุณครับ
ขออนุญาตนะครับ
Nitto ผมไม่เคยใช้ spec นี้ครับเลยไม่มีข้อมูล ใช้อยู่กับรถตู้ เป็นขอบ 16 เงียบและนิ่มดีครับ ส่วน toyo ใช้แต่ยางติดรถของ mz3 เงียบ ขับสบาย เข้าโค้งดีครับ
ไม่รู้เป็นข้อมูลให้ได้มั้ย หรืออาจจะไม่ได้ช่วยเลย 555
เอาเป็นว่ายี่ห้อที่ว่ามาเป็นยางมี brand มีสำนักให้รักษาชื่ออยู่และก็เป็นระดับโลก ชอบตัวไหน ผมว่าลุยได้เลยครับ

ขอบคุณครับ สำหรับ ความเห็น