ผู้เขียน หัวข้อ: ถามท่าน HOMY_DEMIO ปี 2010 honda จะมีรถออกใหม่ไหมครับท่าน  (อ่าน 8437 ครั้ง)

ออฟไลน์ ??

• Newbie
  • *
พอดี วางแผนจะออกรถใหม่ปีหน้าครับ จะมี minor หรือ model change อะไรไหมครับ รบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ถามท่าน HOMY_DEMIO ปี 2010 honda จะมีรถออกใหม่ไหมครับท่าน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 10:54:55 »
ไม่ใช่ HOMY แต่จะช่วยตอบ...

Accord Minorchange มาแน่ๆ เพราะต้องแก้สถานการณ์ ที่โดน Camry กับ Teana อัดเอาอัดเอาอยู่อย่างนี้

ที่เหลือ เน้นการออกรุ่นพิเศษ กระตุ้นตลาดทั้งหลาย เป็นหลักหนะครับ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

Re: ถามท่าน HOMY_DEMIO ปี 2010 honda จะมีรถออกใหม่ไหมครับท่าน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 11:57:53 »
ตอนแรกเราคิดว่า CRV minorchange น่าจะเลื่อนไปต้นปีหน้า
แต่ถ้าเขาเปิดในงาน motor expo นี้แล้ว

ก็จะเหลือแต่ Honda Accord minorchange ตามที่คุณ jimmy บอกเอาไว้ครับ ซึ่งจะมาพร้อมกันทั่วโลกราวปลายปี 2010
เชื่อว่าคงมีอะไรเสริมพิเศษช่วง motorshow มีนาคมปีหน้าตามฟอร์ม
เพราะตอนนี้คู่แข่งทั้ง Camry กับ Teana ระดมอัดสรรพาวุธ เสียจน Accord นิ่งทีเดียว

แต่ที่น่าจับตาและกำลังสืบข่าวคือ Jazz Minorchange ครับ ซึ่งเราก็ไม่รู้รายละเอียดมากนัก
เชื่อว่าคงไม่น่าจะเปลี่ยนแปลงอะไรมากนักกับรถขายดีในญี่ปุ่นและตลาดโลก
แต่อันนี้ผมยังไม่ยืนยันว่าจะเป็นปีหน้าหรือเปล่านะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 16, 2009, 12:00:25 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:00:39 »
Honda ที่มีหวือหวา ก็คงแค่ Civic กับ Jazz เองแหละเน๊อะครับตอนนี้

ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:02:42 »
Honda ที่มีหวือหวา ก็คงแค่ Civic กับ Jazz เองแหละเน๊อะครับตอนนี้

แล้ว City นี่ยังไม่ถือว่าหวือหวาหรอครับ แม้มันจะน้อยกว่า Vios ก็ตามนา

ออฟไลน์ ???????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ::??????...??????::
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 12:44:18 »
แล้ว CR-Z จะแว๊บบบ แอบมาวิ่งบ้านเราไหมครับคุณพี่ ๆ
...??????????????????????????????...???????????????????? ????????????????????...

ออฟไลน์ Satanic za'

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 13:01:30 »
สำหรับ civic คาดว่าน่าจะเป็นปี 2011 นะครับ เพราะว่าตอนนี้ผมถือโปรเจคซีวิคนี้อยู่ครับ

แต่ไม่แน่ใจว่าเป้น OEM หรือว่า export ถ้าเป็น OEM ก็น่าจะเป็นปี 2011 ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 13:59:24 »
แล้ว CR-Z จะแว๊บบบ แอบมาวิ่งบ้านเราไหมครับคุณพี่ ๆ

แหม คงเอาเข้ามาให้ดูต่างหน้าใน motorshow 2010
แต่จะมาขายไหมไม่ทราบนะฮะ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2009, 15:51:36 »

แล้ว City นี่ยังไม่ถือว่าหวือหวาหรอครับ แม้มันจะน้อยกว่า Vios ก็ตามนา

รอตามลุ้นให้ยอมรวมแซง VIOS อยู่ครับ จะได้คุยได้เต็มปากซะที อิอิ (ถ้ารวยๆ จะเพิ่มยอดให้สักคันนะ อิอิ)
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ