ผู้เขียน หัวข้อ: สถิติรถที่วิ่ง 1 ไมล์ ได้เร็วที่สุดในโลกของ GT-R Switzer ได้ถูกทำลายแล้ว โดย...  (อ่าน 6135 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
แชมป์เก่า : Nissan GT-R — Switzer 1,700 แรงม้า วิ่ง 1 ไมล์ ด้วยเวลา 22.602 sec ด้วยความเร็วตอนเข้าเส้น 402 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

ถูกทำลายสถิติโดย Lamborghini Gallardo Nera 1850 แรงม้า  วิ่ง 1 ไมล์ ด้วยเวลา 20.845 sec ความเร็วตอนเข้าเส้น 409.55 กิโลเมตรต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ KarnP_Photo

• Full Member
จำได้ว่ามี Gallador วิ่งได้ 21 วิครับ superleggera 2000 ม้า twinturbo เกียร์ MT น่าจะของ UR

ออฟไลน์ reyeshenry

ระยะทาง 1.6 กิโลเมตร พวกรภซุปเปอร์คาร์ วิ่งแป๊ปเดียว 400 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเลยเหรอเนี่ย

ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ครับ รุ่นนี้

ออฟไลน์ top3245

• Sr. Member
ผมว่าไม่แปลกนะ

แบบว่า 5.2 ลิตร v10 1850 ม้า + อุ่นยาง + เผาพื้นถนน    ชนะ  3.8 ลิตร v6 1700 ม้า 

ออฟไลน์ MaiSki

gtrเกียร์ออโต้ ไม่ได้ทำถนน ภายในเดิมอยู่ครบ

gallardo เกียร์ธรรมดา เผาถนน ถอดเบาะ มีถังสีฟ้าๆมาแทน :o

ออฟไลน์ Gunn

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถประเภทนี้เท่าไหร่เหมือนกันครับ แต่ดูแล้วน่าจะเอามาเทียบกันไม่ได้เลย เจ้า GTR วิ่งทดสอบแบบไม่ต้องเตรียมอะไรมาก ดูเหมือนเกียร์ออโต้ด้วยหรือเปล่า แต่ในขณะที่เจ้า Lambo ต้องเตรียมการมากมายทั้งอุ่นยาง เตรียมผิวถนน เกียร์ธรรมดา ฯลฯ

ออฟไลน์ KarnP_Photo

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องรถประเภทนี้เท่าไหร่เหมือนกันครับ แต่ดูแล้วน่าจะเอามาเทียบกันไม่ได้เลย เจ้า GTR วิ่งทดสอบแบบไม่ต้องเตรียมอะไรมาก ดูเหมือนเกียร์ออโต้ด้วยหรือเปล่า แต่ในขณะที่เจ้า Lambo ต้องเตรียมการมากมายทั้งอุ่นยาง เตรียมผิวถนน เกียร์ธรรมดา ฯลฯ

Gt-R เป็น Dual-Clutch ครับ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
ปูเสื่อรอดูเค้าทำ GTR 2000ม้า ออกมาเกทับอีกรอบครับ ;D

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
ปูเสื่อรอดูเค้าทำ GTR 2000ม้า ออกมาเกทับอีกรอบครับ ;D

;D ;D ;D

ออฟไลน์ CATM96

ระยะทาง 1.6 กิโลเมตร พวกรภซุปเปอร์คาร์ วิ่งแป๊ปเดียว 400 กิโลเมตรต่อชั่วโมงเลยเหรอเนี่ย

ความเร็วสูงสุดเท่าไหร่ครับ รุ่นนี้

รถ super car ตาม spec โรงงานมันไม่ได้แรงขนาดนั้นหรอกครับ ที่อยู่ในคลิปนั้นเป็นรถแต่งครับ
(รู้สึกน่าจะเป็น LP 570 570 แรงม้า 540 Nm)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2013, 23:21:56 โดย yotsawee1996 »

ออฟไลน์ art_duron

เห็น video นี้ผมก็คิดๆ อยู่ว่า ของอเมริกาที่งาน Texas mile
เห็นมีวิ่งกันความเร็วปลายเส้น เกือบ 280 MPH = 448 kph
น่าจะเร็วกว่าเจ้านี่
แค่อ่านๆ comment ใน youtube มีคนพูดว่า ที่อเมริกา เขาดูแต่ความเร็วปลายเส้น
แต่ที่ยุโรปดูเวลารวมทั้งหมด
แต่ที่ๆ ผมดู 0-1 mile ได้ 30 วิ นี่ก็เร็วมากๆ แต่นี่เกือบตอก 19 ได้แล้วโหดมากๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***