ผู้เขียน หัวข้อ: BMW F30 ซื้อศูนย์หนึ่ง แต่ เข้า service อีกศูนย์ จะมีปัญหาไหม?  (อ่าน 6210 ครั้ง)

ออฟไลน์ akaw

• Newbie
  • *
หลังปีใหม่จะออก F30 แต่ศูนย์ที่สะดวกเข้าใกล้ที่ทำงาน ไม่มีสีรุ่นที่ต้องการ ลองถามศูนย์อื่นที่ไกลบ้านไกลที่ทำงานมีสีรุ่นที่ต้องการออกได้เลยและเงื่อนไขส่วนลดแถมดีกว่ามาก ถ้าซื้อกับศูนย์หลัง แต่เอาเข้าเซอร์วิสศูนย์แรกจะมีปัญหาไหม?
ในทางทฤษฎี ช่วงมี BSI น่าจะเข้าที่ไหนก็ได้ แต่ในทางปฏิบัติอยากถามเพื่อนๆที่ใช้บีเอ็มอยู่ว่ามันจะได้รับบริการดีเท่ากับกรณีซื้อจากเขาไหมครับ อย่างเช่นกรณีที่ก้ำกึ่งว่า BSI cover หรือผู้ใช้ต้องออกเอง หากเราเป็นลูกค้าซื้อรถกับเขา ทางศูนย์อาจช่วยผลักดันกับทางบีเอ็มไทยให้ได้มากกว่าเป็นต้น
ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 31, 2013, 18:11:47 โดย akaw »

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ไม่มีหรอกครับ ศูนย์ไหนก็ได้ ผมออกที่ กทม. ฟิล์มกับยางขอบประตูมีปัญหา ก็ไม่เห็นว่าศูนย์ที่ออกมาจะช่วยอะไร สุดท้ายมาแก้ที่ชลบุรี ... จบ

ออฟไลน์ akaw

• Newbie
  • *
ขอบคุณครับ เรื่องฟิล์ม BSI ไม่ cover ใช่ไหมครับ แต่แหมยางขอบประตูนี่น่าจะนะ
งั้นออกศูนย์ที่เงื่อนไขดีสุด เข้าบริการศูนย์ที่สะดวก ถ้างานไม่ดี ไม่จบ ก็ย้ายไปลองศูนย์อื่นได้ ข้อมูลรถเรามันลิงค์ถึงกันหมด
ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ออฟไลน์ bluefox101

BMW จะซื้อที่ศูนย์ ไหน ก็เข้า service ได้ทุกศูนย์ครับ รถพี่สาวผม ซื้อที่ศูนย์แถวพระราม 4 ก็มา service แถว จรัญฯ รถผมซื้อแถว จรัญฯ  service ที่ จรัญฯ แต่ไปติดตั้ง m performance part อีกศูนย์ นึง ก็ไม่มีปัญหา อะไร ครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

ยางขอบประตูมีปัญหาอะไรครับ?

ออฟไลน์ capton

มีเสียงดังมากๆ เวลารถให้ตัว ศูนย์ที่ซื้อรถมาบอกปกติ เครมเกี่ยวกับเสียงได้เฉพาะห้าพันโลแรก ...
มาอีกศูนย์บอกว่าฝุ่นเกาะเยอะ โดนสเปย์ไป ดีขึ้นแต่ยังมีเสียงอยู่
ป.ล. รถผมอีเก้าสิบ ตัวเทกระจาด...

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

มีเสียงดังมากๆ เวลารถให้ตัว ศูนย์ที่ซื้อรถมาบอกปกติ เครมเกี่ยวกับเสียงได้เฉพาะห้าพันโลแรก ...
มาอีกศูนย์บอกว่าฝุ่นเกาะเยอะ โดนสเปย์ไป ดีขึ้นแต่ยังมีเสียงอยู่
ป.ล. รถผมอีเก้าสิบ ตัวเทกระจาด...

ขอบคุณมากครับ  เรื่องเล็กๆแบบนี้ไม่นามีปัญหาเลย ???

ออฟไลน์ rachod_n

• Newbie
  • *
ไมม่ีปัญหาครับ ผมซื้อมิลเลเนียม พระราม 3 เข้าเช็คครั้งแรก German Auto บางงนาเพราะสะดวกใกล้ที่ทำงาน บริการปกรติดีครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand

X3 ของผมก็ดังครับ เอาเข้า0ช่างเขาบอกว่าต้องติดเทปตรงขอบประตู แด๋วเย็นนี้ก้รู้ว่ายังดังมั้ย ไม่ทราบว่าของท่านแก้ไขยังไงครับ