ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เกี่ยวกับรถ Diesel ที่จะมาไทย สองตัวนี้ Ford Fiesta และ Chevrolet Cruze  (อ่าน 6403 ครั้ง)

ออฟไลน์ 0%

• Hero Member
เห็น spec แล้วน่าสนใจมากๆเลย

จะเข้าเมื่อไหร่ครับ ราคาประมาณเท่าไหร่

cruze ดูน่าสนใจกว่ารึเปล่า

มาพร้อม diesel แน่นอนทั้งคุ่ใช่ไหม 

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ยังก่อน ใจเย็นๆ ครับโยม

1. Fiesta ดีเซล มีแต่ยังไม่รู้ว่าจะเอายังไงแน่?

2. Cruze มีแน่ๆ กางสเป็กเครือง Captiva ดูเล่นๆกันไปก่อนครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมเห็นท้ายล่ะนึกว่า CIVIC FD  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
อยากรบกวนถามต่อเลยครับว่า เจ้าคามาโร นี่มีโอกาสเปิดตัวบ้านเราบ้างไหมครับ
เห็นมีเกรย์เอาเข้ามาเป็นพวงมาลัยซ้ายคันนึง

ออฟไลน์ NineGap

• Full Member
  • ตามใจ !!! ดีกว่าตามใคร

Cruze น่าจะมีรุ่นดีเซลครับส่วน Fiesta ก็อยากให้มีรุ่นดีเซลทำตลาดในไทยด้วยเช่นเดียวกัน

ในทวีปยุโรป คนใช้รถส่วนใหญ่นิยมรถยนต์เครื่องดีเซลกันมากๆ เพราะแรงแต่ประหยัดน้ำมัน มลพิษก็ต่ำ

ส่วนเรื่องที่ว่าเครื่องดีเซล เสียงดังหรือสั่น ฝรั่งเขาไม่ค่อยซีเรียสมากเท่าคนเอเชียนะ

อยากให้เมืองไทยเป็นแบบนั้นบ้างจัง ^_^"
ไอ้เขี้ยวเงิน <== 2013 All New Ford Ranger 2.2 MT DBL XLT Hi-Rider