ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ จอแอร์ วิทยุ Accord G7 ครับ  (อ่าน 4074 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jacksu

• Newbie
  • *
คือตอนนี้สนใจ Accord G7 อยู่ครับ ซึ่งก็หาข้อมูลเรื่องการเปลี่ยนเครื่องเสียงของรุ่นนี้พบว่า
1. วิทยุที่มากับตัวรถจะเป็นแยย บิวท์อิน และ หาจอแสดงผล จะใช้แสดงการทำงานของระบบแอร์ด้วย
2. จึงทำให้ไม่สามารถเปลี่ยน Front วิทยุได้
3. ส่วนมากก็ต้องใส่เพิ่มที่กล่องเก็บของด้านล่าง คอนโซลหรือไม่ก้ฝังไว้ด้านบ้าน (เจาะฝาปิดด้านบน)
4. เปลี่ยนเป็นแบบทำเข้ารูป ของจีน

จึงอยากสอบถามว่า

1. เราสามารถย้ายจอแสดงผลได้มั๊ยครับ?
2. วิทยใหม่ที่เราจะใส่เข้าไป (Pioneer) สามารถใช้กับ ชุดควบคุมบนพวงมาลัยได้เหมือนเดิมมั๊ยครับ?
3. มีวิธีไหนอีกมั๊ยที่จะทำการเปลี่ยนชุดเครื่องเสียงได้ครับ?

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ accord

• Sr. Member
  • CLS 250d AMG :)
Re: สอบถามเกี่ยวกับ จอแอร์ วิทยุ Accord G7 ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 12:11:22 »
ส่วนใหญ่ ถ้าเปลี่ยนเขาจะยกออก ทั้งหน้ากากครับ สำหรับ G7   เมื่อก่อนหาใส่ยากมากๆๆ   แต่เดี๋ยวนี้มีขายทั่วไป

รองรับ DVD MP3 USB ฟังค์ชั่นครบกว่าของเดิมติดรถ

หรือถ้าไม่อยากถอดเปลี่ยนก็เพิ่มตำแหน่ง FRONT เครื่องเสียงเข้าไปแทน

เพราะรุ่นนี้เป็น แอร์ digital ด้วย   จะแสดงผลบน front เครื่องเสียง

ส่วน front ใหม่ถ้าจะใส่เข้าไป ส่วนใหญ่รองรับระบบ ปรับ เปลี่ยน + - เครื่องเสียงอยู่แล้ว