ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา มีเสียงลมเข้าจากฝั่งขวา Vios 2012 หลังซ่อมสีตัวถัง  (อ่าน 2141 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามหน่อยครับ เกิดปัญหานิดนึง คือ ใช้รถมา 3ปี เวลาเพียบ 120 ไม่เคยมีปัญหา
แต่ ณ ตอนล่าสุด แฟนผมขับรถขูดเสาบ้านประตูหลังด้านขวา แล้วมันบุบเข้าไปด้วย
ทั้งประตู และ ตัวรถ บุบคู่เลย ก็เลยไปซ่อมสีตัวถังที่ศูนย์ Toyota ดูงานตอนรับรถออกมาก็เรียบร้อยดี
แต่พอเร็วๆนี้ได้มีโอกาสได้ลองขับ พอหลังความเร็ว 110ขึ้นไป มันจะมีเสียง วี่ๆๆๆๆ เหมือนลมเข้าตลอดเวลา
มาจากทางด้านขวา แต่ไม่แน่ใจว่าตรงไหน พึ่งมีเสียงหลังจากเอารถเข้าไปซ่อมสีตัวถัง
ไม่แน่ใจว่ามันเกิดจากอะไร เกิดจากที่เค้าซ่อมตรงนี้ไม่ดี หรือว่าเกิดจากตอนเค้าซ่อมสีตัวถัง
แล้วเค้าแกะชิ้นส่วนอื่น แล้วใส่ไม่แน่น ช่วยวิเคราะห์หน่อยครับ

อันนี้รูปภาพให้ดู บุบประมาณตรงนี้ แต่คันนี้ไม่ใช่นะครับ คันนี้ Accord

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 05, 2014, 14:24:57 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ NONT4477

• Hero Member
  • Let the SKYFALL
ลองดูยางขอบประตูและยางที่ติดกับตัวถัง
บางทีช่างยัดใส่ตอนประกอบมั่วๆ ครับ
ยางอาจไม่แนบกับตัวถังเหมือนเดิมตอนปิดประตู
ลองเทียบกับประตูอีกฝั่ง
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Activehybrid

ลองดูยางขอบประตูและยางที่ติดกับตัวถัง
บางทีช่างยัดใส่ตอนประกอบมั่วๆ ครับ
ยางอาจไม่แนบกับตัวถังเหมือนเดิมตอนปิดประตู

เห็นด้วยครับ ถ้าให้ช่างแก้ไขคงไม่น่าจะยาก

ออฟไลน์ 6162002

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้ได้แต่ทำใจ

ซื้อพวกยางขอบประตู ที่ขายตามเว็บมาก็ไม่ได้ช่วยเท่าไร  เข้าไปให้ช่างดู ก็ออกมาเหมือนเดิม -.-

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member

เห็นด้วยครับ ถ้าให้ช่างแก้ไขคงไม่น่าจะยาก

โอเคครับ เดี๋ยวจะลองดู ให้ช่างเค้าเช็คให้อีกที