ผู้เขียน หัวข้อ: + Advance VTEC เงียบไปเลยนะครับ หุหุ พอมีข่าวคราวมั่งไหมครับ? +  (อ่าน 4759 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wisidsak

• Hero Member
  • My life is HONDA
    • ICONacc
รอเจ้าเครื่องตัวนี้ จะมาโผล่ใน Civic ตัวต่อไปเหมือนกัน เพราะเห็นว่า โครงการ HC2 โผล่มาไวมาก

ไม่รู้จะมีหลุดออกมาในโฉมญี่ปุ่นบ้างหรือเปล่านะครับ เห็นคุณสมบัติที่โฆษณาเอาไว้ มันประหยัด+แรก ซะเหลือหลาย

ไอ้ที่วิ่งทดสอบอยู่ใน Accord EURO R นั่นไม่รู้ว่าไปถึงไหนแล้วนะครับ น้ำมันก็ใกล้จะหมดโลกทุกที

พอมีข่าวอัพเดทกับเครื่องยนต์ตัวนี้บ้างหรือเปล่าครับ ของคุณครับ >_<"
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ข่าว A-VTEC มาแรงช่วงปี 2007 ก่อน Accord ใหม่จะเปิดตัวน่ะครับ
คงต้องเตรียมการกันสักพักนึงล่ะ

ออนไลน์ Nut_K

ตอนนี้เห็นมีข่าวว่าจะไปทำ " เทอร์โบชาร์จ " อีกละ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ตอนนี้เห็นมีข่าวว่าจะไปทำ " เทอร์โบชาร์จ " อีกละ

โอ้ว์มายพระพุทธเจ้า ฮอนด้ากลับมาเล่นเทอร์โบ 
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ volvolover

• Sr. Member
  • mitsudriver
ฮอนด้าเล่นเทอร์โบ เคยมีในรุ่นไหนบัาง ครับ
ที่ไม่นับ K-CAR ผมนึกไม่ออก โทษที

แล้วเรื่องเครื่องยนต์ ออกแบบระบบเครื่องยนต์ให้ได้บล๊อคหนึ่ง มันใช้เวลามากเลยน่ะครับ 2-3 ปีอย่างต่ำ
อย่างตอนนี้ เครื่องรหัส TR รุ่นต่อไปของ TOYOTA กำลังพัฒนาอยู่โดยทีม R & D คนไทยในโตโยต้า ครับ
กว่าจะเสร็จ ก็พอๆ กะ IMV II ออกพอดีล่ะครับ

ซึ่ง อยากจะบอกว่า TR เครื่องเบนซิน ตระกูลนี้ เค้าออกแบบมาเผื่อการติดตั้ง LPG NGV ไว้บ้าง
และรุ่นต่อไป ยังพัฒนาเพื่อให้ใช้ได้ดี กับทุกระบบ เพราะขายในบริเวณ ASIAN

ทั้งหมดนี้เป็นข้อมูลจากพี่ใน R & D TOYOTA TH ครับ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Honda City  1st Gen ไงครับ วาง Turbo ด้วย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ใน Honda อาจจะไม่ค่อยได้เห็นกันมากนะครับ

แต่ถ้า Acura นี่เยอะอยู่นะ Turbo นะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ