ผู้เขียน หัวข้อ: เดินทางไกลช่วงปีใหม่เป็นอย่างไรกันบ้างครับ ใช้เวลากับระยะทางเท่าใดกัน  (อ่าน 4918 ครั้ง)

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
ปีนี้ผมได้หยุดตั้ง 9 วันเลยไปทั้งบ้านแฟนที่อุบลกับบ้านตัวเองที่นครพนม
   *  บ่อวิน - อุบล สุดยอดแห่งการเดินทางรถติดตั้งแต่ออกจากหน้าบ้านได้ 10 โล 13 ชั่วโมงแรกได้เพียง 135 กิโล ออกเดินทางตั้งแต่ 8 โมงเช้าวันที่ 28 ถึงตอน บ่ายสอง (ของอีกวันนะ) จอดนอนหน้าป้อมบนเขาปักอยู่ 3 ชั่วโมง สุดยอดไปเลย 630 โล ใช้เวลาเดินทาง 30 ชั่วโมง
   * อุบล - นครพนม ขับชิวๆ สบายๆมาก 330 โลใช้เวลา 4 ชั่วโมง แทบจะไม่ติดอะไรเลย
   * นครพนม - รังสิต - บ่อวิน ราวๆ 850 โล แวะส่งน้องก่อนอันนี้นับว่ายังดีกว่าขามาเยอะ 850 โล ใช้เวลาเดินทาง 18.5 ชั่วโมง แต่ขากลับนี่พิเศษหน่อยเอาอัลติสคันเก่าไปเปลี่ยนเอาน้องฟอร์จูนกลับมารู้สึกขับสบายนั่งสบายขึ้นเยอะ

แล้วปีใหม่นี้เพื่อนๆเดินทางกันยังไงบ้างครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ escudaeza

• Sr. Member
ทรหดมากครับ  :o

ผมไปเขาใหญ่มา ระยะทาง220กิโลมั๊งครับ ใช้เวลา6ชม.  :'(
Mazda CX8 2.5 SP 2019

ออฟไลน์ adis

อิจฉาจังครับ ได้เดินทางท่องเที่ยวไกล ๆ แบบนี้ ผมชอบมาก
แต่ปีนี้ไม่ได้ไปไหนเลย  นอนข้ามปีอยู่ที่บ้านนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ YenChar

ผมขับรถวันที่ 30 ธัีนวา - 2 มกรา รวมๆ 4 วัน
ขับ 700 กว่ากิโล
"ในกรุงเทพ"

วนไป วนมา
ไปเล่นเวทที่บริษัท เล่นฟิตเนสเพาะกล้าม เสร็จปุ๊บ ไปรับแฟน หาบุฟเฟ่กิน
อีกวันเล่นกล้ามส่วนอื่น ซื้อของขวัญปีใหม่ เยี่ยมญาติแฟน พาแม่ไปกินข้าว รับส่งน้อง+แฟนน้อง
ขับไปว่ายน้ำ แล้วกินอีก หาร้านนั่งชิล ไปรับไปส่งแฟน หาร้านเค้ก ร้านกาแฟ แล้วออกกำลังกายอีก
อยู่บางนา วนไปพระราม6 วนไปราชพฤก กลับมาพระราม3 ไปมีนบุรี โอย สารพัด
700 กิโลในกรุงเทพ น้ำมัน 1 ถังนิดๆ อัตราสิ้นเปลือง(วีออส) 15 โลลิตร(ในเมือง ฮ่าๆๆ)

เหตุการณ์แบบนี้ มีได้แค่ช่วงปีใหม่และสงกรานต์เท่านั้นครับ

ออฟไลน์ LaTeX

ไปภูทับเบิกกับเขาค้อ สามวันสองคืนราวๆพันสองร้อยกม.
แล้ววิ่งไปๆกลับๆบ้านสามพราน-กรุงเทพรอบละ100กม.อีกสองสามรอบ
ไปสุพรรณอีกเกือบห้าร้อยกม. รวมๆแล้วเกือบสองพันกม.ครับ
ยิ่งไกลกทม.ยิ่งใกล้ปลายทางรถยิ่งติดครับ

ออฟไลน์ holahola66

ของผมไปก่อนชาวบ้านเค้า 25-29 ธค. กทม.-เชียงใหม่ 700 กม เป๊ะ ตอนจอดเข้าพักที่โรงแรม. ไป-กลับ ใช้ 8ชม. เท่ากันครับ อันนี้รวมแวะพัก กินข้าว เข้าห้องน้ำ ซื้อของฝากแล้วครับ

ขากลับมาเห็นสายอีสานขาออก แทบช๊อคครับ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ delete

ของผม กลับบ้านแฟนที่สระแก้ว ไปทางสุวินทวงศ์ เข้าแปดริ้ว
เดินทางร่วมกับรถสายอีสานตั้งแต่พนมสารคาม รถมากแต่ไปได้เรื่อยๆ
แต่พอมาบรรจบกับ331 ที่มาจากชลบุรี ระยอง ทีนี้แหง่กเลย
ตัดสินใจใจเลี้ยวขวาเข้า 359(ปกติจะไปม่วิ่งเพราะทางไม่ดี เพื่อเลี่ยง)
พี่ๆที่จะไปบุรีรัมย์-อุบลฯ ก็ตามมาอีก ถนนสองเลนสวนกันกลายเป็นขาออก 3 เลน(ตรงกลาง ไหล่ทาง และหน้าด้านวิ่งเลนสวนเลย) ขาเข้าวิ่งชิดขอบทาง เหอๆ
ออกจากกทม.ประมาณ บ่าย2 ของวันที่ 28 ธ.ค.
ถึงสระแก้ว 2 ทุ่ม ใช้เวลา 6 ชม. ปกติ 3ชม.ครึ่ง ก็ถึงละ

ออฟไลน์ mongolias

อ่านข้อความคุณนายน้อยแล้ว เอ่อ ทรหดมากๆเลยครับ
ปีนี้ บริษัทผมหยุดแค่ 5 วัน เลยตัดสินใจไม่ไปเที่ยวไกลๆ
อยู่ระแวก แปดริ้ว ศรีราชา แล้วก็เข้ากรุงเทพ ไปวันนึงขับรถสบายๆ รถไม่เยอะเท่าไหร่ มีติดหน่อยก็แถวประตูน้ำ แต่ก็ยังถือว่าค่อนข้างโล่ง

ผมยังคุยๆกับแฟนเลยว่า โชคดีที่เราตัดสินใจไปเที่ยวเหนือกันก่อนตั้งแต่เดือน พ.ย. ไม่ต้องไปเจอรถติด 555

ออฟไลน์ Teera

ไปลำปาง กะ V40 ป้ายแดง
ออก 30 9.30 น รถไม่มากเท่าไหร่ ไปเรื่อยๆ แวะกินกุ้ง บางปลาม้า เที่ยงๆ ถึงลำปาง 17.30 ครับ 6 ร้อยกว่าโล
ขากลับ ออกวันที่ 1 สายๆ รถเยอะ อุบัติเหตุ เป็นระยะ ตั้งแต่ ช่วง กำแพง นครสวรรค์ หลายจุด เจอคนเห็นแก่ตัว วิ่งไหล่ทาง แทรกไฟแดง (ทะเบียน กทม ทั้งนั้น) แวะกิน จ่าหมูจุ่ม ก็เกือบ บ่ายสาม เข้าสุพรรณ 340 นี่นิ่งนานเลย เลยออกเสนา เข้าสามโคก ขึ้นทางด่วน ถึงบ้าน 2 ทุ่มกว่าๆ
ไป กลับ รวมขับเที่ยว ประมาณ 1500 โล เติมน้ำมันไป 3 ถัง ถังละ 1800 เลือกลับมาใช้กทม อีก ครึ่งถัง ค่าน้ำมันคิดหยาบๆ โลละ 3 บาท ครับ
V40 ขับมันส์มากกกกกก

ออฟไลน์ HME

วันที่ 28 ธค 2556 13.00
ออกจากอ่างทอง ไปเขาค้อ (อยากไปถ่ายรูป), อ่างทอง บ้านหมี่ หนองม่วง ศรีเทพ อ.เมืองเพชรบูรณ์ อ.เขาค้อ
ทางสะดวกดีฮะ แต่ทางขึ้นเขารถเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก ที่พักพอหาได้แต่ไม่ได้หา ขับรถกลับอ่างทองเลย
เดินไปเดินมา อากาศหนาวมากเสื้อกันหนาวก็ไม่มี ก็เลยขับรถกลับบ้าน... ตื่นมาอีกวันเป็นหวัดเลย
ขาไปใช้เวลา 4 ชั่วโมง
ขากลับใช้เวลา 6 ชั่วโมง

คืนเค้าท์ดาวน์
ขับรถจะไปดูพลุที่อยุธยา ปรากฏว่าเงียบมากกกก เหมือนเมืองร้าง
ขับวนไปมาเจอรถจำนวณมากจอดอยู่ที่วัด คาดว่าคนส่วนใหญ่จะไปสวดมนต์ข้ามปีกัน
รู้สึกสลดเล็กน้อย แต่ไม่สำนึก ขับกลับอ่างทองมาจุดพลุและไฟเย็นที่อ่างทอง

ออฟไลน์ Nyquist

ผมเดินทางไปกลับ กทม - นครศรี
เดินทางวันที่ 28 ออกจาก กทม. ประมาณ 06.00 น. ครับ ถึงนคร 16.30 น. ระยะทางประมาณ 780 กิโลเมตร
รถติดกว่าปกตินิดหน่อยช่วง กทม. - ประจวบ รถหนาแน่น หลังผ่านประจวบไปก็ชิลๆครับ แต่ถนนค่อนข้างแย่ถึงแย่มาก โดยเฉพาะขาขึ้นมา กทม.

ขากลับเดินทางวันที่ 1 ครับ ออกจากนคร 07.45 น. ถึง กทม. 18.30 น. รถติดหนักช่วงหัวหิน - สมุทรสาคร
ผมถึงหัวหินประมาณ 14.30 น. ติดยาวๆกว่าจะถึง กทม ถึงกับเพลีย.

ออฟไลน์ puo

เดินทางไกลปีใหม่นี้ 28ธ.ค.56 - 1ม.ค.57 ด้วยเจ้ามาร์ชน้อย  ผมย้อนศรกับชาวบ้านเขาครับ คือ จากเหนือเข้า เมืองนนท์. พักบ้านแม่ยายเมืองนนท์1คืน วันถัดมาเดินทางไปเที่ยว หาดชะอำ จ.เพชรบุรี นอนหาดชะอำ1คืน วันถัดมากลับมานอนบ้านแม่ยายอีก1คืน วันถัดมาเดินทางกลับลำปาง  รวมระยะทางเดินทางไกลรวมระยะทางประมาณ1,600 ก.ม.   เจ้ามาร์ชน้อยไม่ทำให้ผิดหวังหรืองอแงเลยครับ เยี่ยม. ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

ไม่น่าจะมีใครไกลเท่าผมนะ ถึงจะชอบขับรถมาก แต่รอบนี้ผมยอมรับว่าเข็ดเลย

ขาไปรับลูก  กรุงเทพ-อุตรดิตถ์-เขาค้อ-ร้อยเอ็ด-เขาพระวิหาร 1,200 กิโล

เที่ยวอ.กันทรลักษ์(บ้านเกิดผมเอง)ไป-กลับช่องจอม 300

ขากลับไปส่งลูกที่อุตรดิตถ์ เส้นทางเดิม 1,200 กิโล

เบ็ดเสร็จ 2,700 โล คราวหน้าผมนั่งเครื่องบินดีกว่า(ต่อให้เป็น2.0Gdiก็เหอะ ไม่เอาแล้ว) หมดเวลาอยู่ในรถไปเกือบ50% ผมหยุดแค่6วัน

ออฟไลน์ Pat.Lee

ผมไปบ้านพี่สาวที่ภูเก็ตมาครับ

ขาไป วันที่ 28 ธ.ค. 56
ตอนเช้าขับรถทำธุระใน กทม. ก่อน 50 กิโลเมตร
ออกเดินทางจากกรุงเทพฯ เวลา 12:00 ถึงบ้านพี่สาวที่ภูเก็ตเวลา 22:30 ระยะทาง 835 กิโลเมตร (ใช้เวลา 10 ชั่วโมงครึ่ง)

ขากลับ วันที่ 1 ม.ค. 57
ออกเดินทางจากภูเก็ตเวลา 4:30 ถึงบ้านที่กรุงเทพฯ เวลา 13:30 ระยะทาง 835 กิโลเมตร  (ใช้เวลา 9 ชั่วโมง)

ขับ E300 Hybrid ไปประหยัดน้ำมันใช้ได้เลยครับอยู่ที่ประมาณ 16 ก.ม./ลิตร 

ออฟไลน์ ChoCcoYen

• Full Member
ออกจาก กทม.วันที่ 28 ไปสงขลาระยะทาง1พันกิโล นิดๆ แอบออกตั้งแต่ตี4 ไปนอนในปั๊มแถวๆเลยพระราม 2ไปหน่อย(กลัวออกช้าจะติดในกทม.) ออกเดินทางต่อตอน 6 โมงเช้า แวะปั๊มไปเรื่อยๆเบ็ดเสร็จใช้เวลาไป 14 ชม.ครับ ตลอดทางไม่เจออุบัติเหตุแรงๆ แต่เจอจูบท้ายกันแถวๆปราณบุรีเยอะมาก  :o

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
อยู่กรุงเทพ เดินทางจากบางใหญ่ ไปพระราม 9  25 นาที ถึงรพ.กรุงเทพ ทางธรรมดา
บางใหญ่ไป เดอะเซอเคิล 14 นาที

และวันที่ 2 ก็ได้รับข่าวร้าย ว่าพี่ที่ทำงาน เดินทางกลับไม่ถึงบ้าน
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ jackRMU

• Jr. Member
  • **
ผมกับแฟนจัดทริปไปไหว้พระธาตุพนม สำหรับคนปีวอก กินอาหารญวนครับ
ออก 8.45 น. เช้าวันที่ 28/12/56
ตะลอนไปด้วย G9 2.4 navi  เริ่มจากมหาสารคาม กาฬสินธุ์ มุกดาหาร ธาตุพนม เรณูนคร
มาค้างคืนที่นครพนม โรงแรมริมโขงริเวอร์ไซด์

สายวันที่ 29/12/56 ไปสกล อุดร หนองคาย ค้างคืนรินโขงอีกคืน
สาย ๆ วันที่ 30/12/56 กินข้าวแดงแหนมเนือง วันนี้ทั้งรถทั้งคนเยอะมากที่หนองคาย ร้านแดงแทบแตก
กินข้าวอิ่ม ซื้อของท่าเสด็จ กลับ อุดร  ขอนแก่น ถึงมหาสารคาม โดยสวัสดิภาพ
รวมระยะทางประมาณ 1300 km

ถือเส้นทางที่ไปรถเยอะพอประมาณ แต่ไม่ติดครับ ส่วนช่วงถนนเลนเดียวรถวิ่งสวนมีช้าบ้าง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 13:15:24 โดย jackRMU »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
อ่านข้อความคุณนายน้อยแล้ว เอ่อ ทรหดมากๆเลยครับ
ปีนี้ บริษัทผมหยุดแค่ 5 วัน เลยตัดสินใจไม่ไปเที่ยวไกลๆ
อยู่ระแวก แปดริ้ว ศรีราชา แล้วก็เข้ากรุงเทพ ไปวันนึงขับรถสบายๆ รถไม่เยอะเท่าไหร่ มีติดหน่อยก็แถวประตูน้ำ แต่ก็ยังถือว่าค่อนข้างโล่ง

ผมยังคุยๆกับแฟนเลยว่า โชคดีที่เราตัดสินใจไปเที่ยวเหนือกันก่อนตั้งแต่เดือน พ.ย. ไม่ต้องไปเจอรถติด 555

ไม่เคยคิดเลยแหละครับว่าชีวิตนี้จะเจอรถติดปานนี้  :D :D :D ดีที่เด็กๆไม่ได้งอแงอะไร ยังสงสัยอยู่เลยครับถ้าคนที่เค้าหยุดแค่ 5 วันจะเป็นไงเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mooo

• Newbie
  • *
ปีนี้ผมได้หยุดตั้ง 9 วันเลยไปทั้งบ้านแฟนที่อุบลกับบ้านตัวเองที่นครพนม
   *  บ่อวิน - อุบล สุดยอดแห่งการเดินทางรถติดตั้งแต่ออกจากหน้าบ้านได้ 10 โล 13 ชั่วโมงแรกได้เพียง 135 กิโล ออกเดินทางตั้งแต่ 8 โมงเช้าวันที่ 28 ถึงตอน บ่ายสอง (ของอีกวันนะ) จอดนอนหน้าป้อมบนเขาปักอยู่ 3 ชั่วโมง สุดยอดไปเลย 630 โล ใช้เวลาเดินทาง 30 ชั่วโมง
   * อุบล - นครพนม ขับชิวๆ สบายๆมาก 330 โลใช้เวลา 4 ชั่วโมง แทบจะไม่ติดอะไรเลย
   * นครพนม - รังสิต - บ่อวิน ราวๆ 850 โล แวะส่งน้องก่อนอันนี้นับว่ายังดีกว่าขามาเยอะ 850 โล ใช้เวลาเดินทาง 18.5 ชั่วโมง แต่ขากลับนี่พิเศษหน่อยเอาอัลติสคันเก่าไปเปลี่ยนเอาน้องฟอร์จูนกลับมารู้สึกขับสบายนั่งสบายขึ้นเยอะ

แล้วปีใหม่นี้เพื่อนๆเดินทางกันยังไงบ้างครับ

นึกภาพออกเลย สงสัยไปติดตรงฉะเชิงเทรา ซึ่งเป็นจุดร่วมของรถต่างๆที่จะไปอีสานกัน  ต้องทำใจอย่างเดียวถ้าอยากเที่ยวช่วงเทศกาล

ดีนะวันนั้นไหวตัวทันติดแหง็กไป 3 ชั่วโมง ก่อนวิ่งเส้น 359 ไปสระแก้ว พอหลุดจากสนามชัยเขตโล่งเลย ถนนส่วนใหญ่ถือว่าดีครับ วิ่งอ้อมไปอีกหลายโล แต่ได้

บรรยากาศข้างทางมาทดแทน

มีคนเคยบอกว่า ช่วงเทศกาลวันหยุดยาวๆจะเป็นสวรรค์ของคนที่มาเที่ยวกรุงเทพน่ะ  ^_^

ออฟไลน์ csamabat

ผมออกจากพัทยา 7.00  ไปเส้นมอเตอร์เวย์ ขึ้นสระบุรี  เดินทางจุดหมาย อ.สมเด็จ กาฬสินครับ  ถึง ตี1
ใช้เวลา 18 ชม  กับระยะทาง ราวๆ 700 โลครับ  :'( :'(

เอา CRV  G1 ไป เดนทางวันที่ 29 ธ.ค ครับ  กินแกซน่าดูเลยรถติดๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2014, 17:43:17 โดย csamabat »
1990 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 bmw e36 318iA 4 door
1992 bmw e30 318i At  4door
1993 bmw e36 318i 4 door
1985 bmw e30 325iS cope
1991 bmw e30 318i Mt 4 door
1992 toyota corolla ae92  1.6 se limited
1993 toyota corolla ae101 1.6 Lx limited
1991 Nissan nv van SLX 1.6 At
2006 toyota avanza 1.3 E Mt

ออฟไลน์ HYDE--

ผมไปเที่ยว จ.น่าน ครับ ไปตั้งแต่ วันที่ 26 รถเลยไม่ติด ขับเร็วบ้างไม่เร็วบ้าง

กรุงเทพ - น่าน ใช้เวลา 8 ชม รวมกินข้าว+แวะเข้าห้องน้ำ
ประทับใจทางหลวงหมายเลข 11 เส้น พิษณุโลก - อุตารดิถ ถนนเรียบ โล่ง ตรงยาว วิวสวยมาก
วันแรกถึงก็ค่ำแล้ว กินข้าว เข้าที่พัก

วันที่สอง ไปเที่ยว อ. ปัว อ.บ่อเกลือ ก็หลายร้อยกิโลอยู่ สุดท้ายก็ กลับมานอนที่เดิม ขึ้นลงเขาตลอด

วันที่สาม เที่ยวในตัวเมือง และ ไปอุทยานแห่งชาติที่อยู่ขากลับ ตอนแรกจะไปนอนแพร่ แต่สุดท้าย
ก็ขับมานอนถึง พิษณุโลก วันรุ่งขึ้นก็เที่ยวในเมืองนิดหน่อย แล้วค่อยกลับ

ทั้งทริป ใช้นำมันไป 2 ถังกว่าๆ รถ Hyundai H1 เจอทางขึ้นลงเขา ค่อนข้างเยอะครับ

ออฟไลน์ YAmodels

ปีใหม่ผมลงใต้ครับไปบ้านภรรยาที่นครศรีธรรมราชครับ คราวนี้คิดว่ารถต้องเยอะแน่ๆเพราะเมื่อคราวสงกรานต์รถเยอะมากๆตามปั๊มแทบไม่มีที่จอดรถ
ก็เลยลางานวันศุกร์ที่27ครึ่งวันบ่าย เริ่มเดินทางออกจากนนท์บ่ายสองโมง แวะส่งไปรษณีย์ที่เมืองเพชรแป๊บนึงตอนสี่โมงเย็น
เที่ยงนี้เรียกว่ารถไม่เยอะครับ ขับสบายๆ แต่ก็มาเจอรถเห็นแก่ตัวทั้งขาไปขากลับเลย ขาไปเจอรถแซงซ้ายมาแทรกขวา
ตอนที่ผมกำลังจะแซงรถบรรทุก ระยะพอดีๆที่รถจะแทรกตัวเข้าไปได้เหมือนเวลาที่เราออกตัวช้าตรงคอสะพานแล้วเจอรถมาเสียบแทนน่ะ
แต่เกิดที่ความเร็วประมาณ100 เล่นซะซะใจหายใจคว่ำหายง่วงกันเลยทีเดียว ถึงชุมพรประมาณ3ทุ่มกว่าๆดูแล้วถึงดึกแน่ๆเลยพักที่ชุมพร1คึน
วันกลับเลือกเดินทางกลับวันที่31เลย เพราะถ้ากลับวันที่1นี่คงนรกแน่ๆ เดินทางออกมาก็ไม่มีอะไรจนมาถึงแยกไชยา ออกตัวไฟเขียวมา
ก็มาเจอวีโก้4ประตูยกสูงแซงซ้ายมาปาดขวาอีกแล้ว แต่คราวนี้เด็ดกว่าเพราะว่า-ันแซงไปได้ยังไม่สุดคัน ล้อหลังเพิ่งจะอยู่ที่ไฟหน้าซ้ายผมเองก็ตบเข้ามาเลย เบรคซะตัวโก่งใจหายแว๊บนึกว่าโดนซะแล้ว
ทริปนี้เดินทางไปพันห้าร้อยกว่ากม เติมน้ำมั้นe20ไปทั้งหมด2950บาท(เซท0ที่ปั๊มบางจากพระรามสองปั๊มสุดท้ายราคากทม)
ตก1.9บ/กม 18.3กม/ลิตร เหยียบที่ประมาณ110-120ตลอดทาง เดินทางขาละ12ชม พอๆกันเลย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ไม่ได้ไปไหนครับ เฝ้าบ้านให้พ่อกับแม่
รถติดอยู่ในตัวจังหวัดเชียงใหม่
ขับเส้นทางปกติจากบ้านไปยังอีกจุดที่ชอบไป ปกติจะใช้เวลาประมาณ 30นาที
แต่ช่วงปีใหม่ใช้ 50นาที-1ชั่วโมงครับ เพิ่มขึ้น 2 เท่า
ส่วนพ่อกับแม่ผมไปเยี่ยมญาติที่ จ.น่าน ปกติขับจากเชียงใหม่ไปใช้เวลาประมาณ 4-4ชั่วโมง30นาที ต่อให้ slow motion เต็มที่ยังไงไม่เกิน 5 ชัวโมง
แต่ช่วงปีใหม่ 6 ชั่วโมงนิดๆครับทั้งขาไปวันที่ 30ธค และขากลับ 1มค ครับ รถติดเวอร์ ขาไปที่ทางเข้า จ.น่าน แม่ผมว่ารถติดมากกกกกกกกกกกกก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

วันอาทิตย์ที่ผ่านมา ไปเข้าตีเมืองจันครับ ไปเช้าเย็นกลับ ก็ลืมไปว่ามันหลุดออกมาจากช่งหยุดยาวแล้ว ปริมาณรถเลยกลับมาเป็นปกติครับ

ออฟไลน์ gayji

• Full Member
ผมไปเขาใหญ่ครับ จริงๆ แฟนบอกไม่อยากไปช่วงเทศกาลเลยเบื่อรถติด

ออกวันเสาร์ 28 ธ.ค. บ่ายสามครึ่ง สุดยอดแห่งรถติดบรรลือโลกจริงๆ ครับ ติดตั้งแต่วงแหวนรอบนอกไป 3 ชั่วโมงกว่าจะออกจากวงแหวน
แล้วไปติดหนักๆ ช่วงเลยสระบุรีเข้ามวกเหล็ก กว่าจะถึงปากช่องก็เที่ยงคืนครับ เข้าที่พักก็เที่ยงคืนครึ่ง

รวม 9 ชั่วโมง อยู่ในรถกันสนุกสนาน

ออฟไลน์ natt

• Newbie
  • *
ผมออกช้ากว่าชาวบ้าน
ออกจาก กทม. วันที่ 1 8.00 สตาร์ทรถตอนเพลงชาติพอดี
ถึงเมืองสุพรรณไม่เกิน 9.30 ขับรถไหว้พระ เยี่ยมญาติ ไปตลาดสามชุก
ออกจากสามชุกประมาณ 15.00 ถึงกรุงเทพเกือบๆ 17.00 ขากลับรถแอบเยอะ
XC60 ขีบชิวๆ เปิด Adaptive Cruise Control ไป 60% ของทาง ช่วงไหนโล่งเหยียบเองครับ  :D
2012 XC60 D3
2014 CX-5 XDL
2019 XC60 D4