ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru จะมีทำเก๋งขับหลังหรือเปล่าอะครับ  (อ่าน 3024 ครั้ง)

ออฟไลน์ Etong

• Newbie
  • *
 อันนี้ลองถามๆดูเฉยๆนะครับ ว่าจะมีแนวโน้มไหม เพราะผมชอบImpreza แต่ดันไปชอบการขับขี่แบบรถขับหลัง  พี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดคิดว่ามีแนวโน้มบ้างหรือเปล่าอะครับ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
Re: Subaru จะมีทำเก๋งขับหลังหรือเปล่าอะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 22:31:30 »
BRZ/86 -> BRZ/86 Sedan

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Subaru จะมีทำเก๋งขับหลังหรือเปล่าอะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 06, 2014, 22:45:28 »
บางทีสื่อตีรถที่ไม่ใช่กระบะหรือ SUV ว่าเก๋งซะหมด ดังนั้นในนิยามพวกเขา BRZ ก็เข้าข่าย แต่จะเป็นจริงก็รอซีดานครับ

หรือว่าแปลงอิมเพรสซ่าเป็นขับหลัง เหมือนที่พระเอก FF3 ทำอีโวให้ขับหลังเท่านั้น ก็น่าจะง่ายกว่าด้วยเครื่อง boxer ครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Hero Member
  • Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 07:58:55 »
ก็ซื้ออิมเพรสซ่า มาถอดเพลาขับหน้าออกซะ ก็เป็นขับหลังแล้วครับ
แต่อย่าลืมนะว่า ซูบารุ โดดเด่นด้วยระบบ AWD ถ้ารักขับหลังจริง ไปรถรุ่นอื่นไม่ดีกว่าหรือครับ
เพราะการกระจายน้ำหนักก็ต่างกันแล้วนะ

อีกอย่างผมขับรถมาหมดนะทั้งขับหน้า ขับหลัง และ ขับสี่

ขับสี่ขับได้สนุกสุดครับ ต่อให้เอาขับหลังระดับเทพมาจับด้วยกันก็เหอะ ก็ขับไม่ดีเท่าขับสี่ครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Etong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 21:30:23 »
ไม่กล้าเอาอิมเพลซ่ามาทำขับหลังอะครับกลัวเสียเอกลักษณ์ แต่ชอบเสียงบ๊อกเซอ ชอบความเป็นซูบารุอะครับ   ;D ;D ;D ;D

ขอบคุณทุกคำตอบมากๆเลยคัรบผม

ออฟไลน์ Adi Autolism

• Full Member
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 07, 2014, 23:05:24 »
ก็ซื้ออิมเพรสซ่า มาถอดเพลาขับหน้าออกซะ ก็เป็นขับหลังแล้วครับ
แต่อย่าลืมนะว่า ซูบารุ โดดเด่นด้วยระบบ AWD ถ้ารักขับหลังจริง ไปรถรุ่นอื่นไม่ดีกว่าหรือครับ
เพราะการกระจายน้ำหนักก็ต่างกันแล้วนะ

อีกอย่างผมขับรถมาหมดนะทั้งขับหน้า ขับหลัง และ ขับสี่

ขับสี่ขับได้สนุกสุดครับ ต่อให้เอาขับหลังระดับเทพมาจับด้วยกันก็เหอะ ก็ขับไม่ดีเท่าขับสี่ครับ
+1แสดงว่าชอบรูปทรงเฉยๆคับ  ผมว่าไปยี้ห้ออื่น น่าจะสวยกว่า ถูกใจกว่าครับ

ออฟไลน์ indysubaru

• Jr. Member
  • **
  • don't worry be happy
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2014, 12:05:44 »
gc8 เคยมีชุดคิท ของ cusco ปิดเพลาหน้ากลายเป็นขับหลัง แต่ไม่ค่อยได้รับความนิยมครับ ฟิลลิ่งหายหมด ผมว่าเดิมๆ su เนี่ยอาการรถมันก้อออกขับหลังเยอะนะครับผมใส่เต็ด 1.5 way ลูกเดียว (ข้างหน้าไม่ต้องใส่) แค่นี้ก้อ drift กระจายครับตอนสมัยแข่ง จิมคาน่า อะครับ
ตอบ คิดว่า su คงจะไม่ทำรถขับหลัง turbo ออกมานะครับเพราะตามข่าวอยู่ (ในบอดี้ im กะ le นะครับ)