ผู้เขียน หัวข้อ: focus ดีเซลมีลุ้นบ้างไม๊ครับหรือ Mazda 3 ใหม่จะมีมาไม๊  (อ่าน 4623 ครั้ง)

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Focus ดีเซลมีลุ้นบ้างไม๊ครับหรือ Mazda 3 ใหม่จะมีดีเซลมาไม๊
ข่าวหลายกระแสมากท่านใดทราบรบกวนด้วยครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
โฟกัสดีเซลเงียบกริบเลยครับ ตัวปัจจุบันขายดี

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมก็อยากให้มานะ แต่ใครๆเขาก็บอกว่ายาก เจอภาษีแพงอีก รออีโค่บูสอย่างเดียวครับน่าจะดีกว่าดีเซลด้วยซ้า

ออฟไลน์ PAN

1.6 ecoboost มีโอกาสที่จะเอาเข้ามามากกว่า diesel นะผมว่า ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 2k

ถ้ามีอีโคบูสก็ไม่จำเป็นต้องรอเครืี่องดีเซลอีกต่อไป  ;D  แต่ดูทีาจะมาช้ากว่าพัลซ่า1600เทอโบซะแล้ว นิสสันเค้าแรงกว่า10แรงม้าซะด้วย เอ้าฟออออร์ดออกกระบวนท่าช้าอีกแล้วนะ  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Wayfarer-R

จะอีโค่บูสต์ จะดีเซล  จะมาก็ต่อเมื่อ ยอดขายไม่ดี  แต่ตอนนี้รถมันยังขายได้อยู่

แล้วคิดว่าเราต้องทำไงหล่ะครับ ?

จะอีโค่บูสต์ จะดีเซล  จะมาก็ต่อเมื่อ ยอดขายไม่ดี  แต่ตอนนี้รถมันยังขายได้อยู่

แล้วคิดว่าเราต้องทำไงหล่ะครับ ?

ร่วมด้วยช่วยกัน ไม่ซื้อFord เฉพาะรุ่นFocus ใช่ไหมครับ  แต่ผมดันซื้อไปแล้ว

1.5 Ecobootsครับตัวใหม่ล่าสุด ราวๆ180แรงม้า เครื่องตัวเก่งตัวต่อไปของFord ไม่รู้คนไทยจะมีโอกาศเมื่อไหร่ ขอให้ไม่เกินปี2015ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

จากข่าววงในที่หลุดออกมาทั้งหลายแหล่ Mazda ถ้าอยากได้รถเก๋งเครื่องดีเซล อัญเชิญไปซื้อ Mazda 6 สถานเดียวครับ คือถ้าเมืองไทยไม่มี 6 ขาย เราก็มีสิทธิเห็น 3 ดีเซล แต่นี่ 6 เตรียมพร้อมขายด้วย 3 ดีเซลพับเข้าลิ้ชักไปได้เลย C-Segment ราคา 1.2 ล้านกว่าๆ พอๆกับ 6 รุ่นเริ่มต้น คิดว่า 3 ดีเซลมันจะขายได้กี่คันครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
จากข่าววงในที่หลุดออกมาทั้งหลายแหล่ Mazda ถ้าอยากได้รถเก๋งเครื่องดีเซล อัญเชิญไปซื้อ Mazda 6 สถานเดียวครับ คือถ้าเมืองไทยไม่มี 6 ขาย เราก็มีสิทธิเห็น 3 ดีเซล แต่นี่ 6 เตรียมพร้อมขายด้วย 3 ดีเซลพับเข้าลิ้ชักไปได้เลย C-Segment ราคา 1.2 ล้านกว่าๆ พอๆกับ 6 รุ่นเริ่มต้น คิดว่า 3 ดีเซลมันจะขายได้กี่คันครับ

ราคา 1.2 ตัวเลือกเยอะมว๊าก  ;D

ออฟไลน์ TG333

• Full Member
ถ้ามาสด้า 3 ดีเซล เข้ามาและราคา 1.2 ล้าน ผมว่าก็น่าจะขายได้เรื่อยๆ แบบ Cruze ดีเซลน่ะครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ Gunn

ไม่อยากให้ Focus ดีเซลมาเลย เดี๋ยวรถผมราคาตก ตอนนี้ยังราคาแข็งอยู่ ( Focus TDCI ตัวล้างสต็อก 999,000 บาท)  ;D

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
ไม่อยากให้ Focus ดีเซลมาเลย เดี๋ยวรถผมราคาตก ตอนนี้ยังราคาแข็งอยู่ ( Focus TDCI ตัวล้างสต็อก 999,000 บาท)  ;D

Focus TDCI ตัวล้างสต็อก 999,000 บาท

นี่คือราคาตัวทอปหรอครับ

ออฟไลน์ Gunn

Focus TDCI ตัวล้างสต็อก 999,000 บาท

ใช่ครับ เป็นตัวสุดท้าย เครื่องดีเซล เบาะไฟฟ้าคู่หน้า เกียร์ Auto รุ่น Top สุด ....Ford ลดราคาลงก่อนตัวไหม่ออก มีลงโฆษณาทีวีเลยครับ จะเป็นช่วงสิ้นปี 2011 ครับ

ออฟไลน์ nspro

• Newbie
  • *

ใช่ครับ เป็นตัวสุดท้าย เครื่องดีเซล เบาะไฟฟ้าคู่หน้า เกียร์ Auto รุ่น Top สุด ....Ford ลดราคาลงก่อนตัวไหม่ออก มีลงโฆษณาทีวีเลยครับ จะเป็นช่วงสิ้นปี 2011 ครับ
พูดมาแล้วผมยังเสียดายไม่หายเลยครับ ตอนผมไปดูราคายังไม่ลด พอไปออก cruze1.8LTZ ได้แค่อาทิตย์เดียว ช่วงเดือน พ.ย.54 ลดซะเสียดายเลยครับ :'( :'(

ถึงมาผมก็คิดว่าไม่มีผลมากนะครับ 999,000 ก็ถูกมากแล้ว ตัวใหม่ยังไงก็ต้องราคามาแพง 1,200,000 UP ชัวร์