ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งปัญหาการเข้าใช้งานเว็บครับ  (อ่าน 27947 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
แจ้งปัญหาการเข้าใช้งานเว็บครับ
« เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 02:25:52 »
ไม่รู้โพสท์ถูกห้องไหมนะครับ จะบอกว่า ผมอยู่อังกฤษนะครับ แต่เข้า HLM ไม่ได้เมื่อสองสามวันก่อนแล้วหลังจากนั้นมาคือ เข้ายากมาก โหลดช้ามากๆ อ่านข่าวนึงนี่ใช้เวลาโหลดไม่ต่ำกว่า 10 นาทีครับ แถมสุดท้ายรูปประกอบข่าวจะไม่ขึ้นครับ เป็นกากบาทไปเลย แต่โครงหน้าเว็บอยู่ครบ แค่โหลดช้ามากครับ

ลองเข้าเว็บไทยอื่นๆไม่เป็นครับ คือจะหน่วงกว่าตอนเข้าจากเมืองไทยนิดหน่อย แต่ว่าไม่ได้ช้ามากนักครับ

แล้วก็ลองให้เพื่อนที่อยู่ต่างมหาลัย(ในอังกฤษ)ดูให้แล้วเหมือนกัน เจอปัญหาเดียวกันหมดเลยคร้าบ T^T
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
Re: แจ้งปัญหาการเข้าใช้งานเว็บครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 02:42:35 »
ตอนผมอยู่ต่างประเทศก็เป็นครับ บางทีโหลดจนลืม
แล้วพวกเว็บฝากรูปส่วนมากจะโหลดไม่ขึ้น

วิธีแก้คือโหลด กูเกิ้ลโคมมาใช้ แล้วหาวิธีหลอก ip ให้เป็นประเทศไทย
ก็จะเล่นได้ตามปกติ

แต่ ip ค้องหมั่นเปลี่ยนบ่อยๆ เพราะบางที ip ที่เราใช้มันจะ offline ไป

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: แจ้งปัญหาการเข้าใช้งานเว็บครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 04:15:38 »
1. มีน้องที่อยู่ญี่ปุ่น แจ้งให้ทราบเรื่องนี้แล้วครับ

เดี๋ยวขอหาวิธีแก้นิดนึงก่อนครับ

2. กระทู้นี้ ควรอยู่ในห้อง Suggestion ครับ เดี๋ยวย้ายให้ครับ