ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถาม Jazz SV 2013 กระจกสองบานหลังเลื่อนลงได้ไม่สุด ศูนย์บอกว่าเป็นเรื่องปรกติ  (อ่าน 6632 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
รบกวนหน่อยครับ มันเป็นอย่างนี้จริงๆหรือเปล่า.
มันเหลืออยู่ประมาณหนึ่งฟุต
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ toon 18

• Jr. Member
  • **

ออฟไลน์ wersocute

• **

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
ไม่สุดครับแต่ไม่ขนาด 1 ฟุต ประมาณ ครึ่งฟุตน่าจะได้

ออฟไลน์ pladaek

• Hero Member
  • FF1.5SMG
ปกติครับ Jazz GD ตัวเก่าก็เป็น..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ eamesBot

ปกติครับ ลองดูจากขอบกระจกด้านล่างครับมันลงได้แค่นั้น ถ้าลงมากกว่านั้น มันจะทะลุประตูออก เพราะประตูหลัง เค้าเว้าหลบซุ้มล้อหลังครับ  ;D

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
ปกติครับ ลองดูจากขอบกระจกด้านล่างครับมันลงได้แค่นั้น ถ้าลงมากกว่านั้น มันจะทะลุประตูออก เพราะประตูหลัง เค้าเว้าหลบซุ้มล้อหลังครับ  ;D

+1 ตามนั้นจ้า

ด้วยดีไซน์ที่ไม่ต้องการให้ประตูหลังมีหูช้างเหมือนรถโบราณๆ ทั่วไป และทุกๆวันนี้เราก็ไม่ค่อยเปิดกระจกเท่าไหร่อยู่แล้ว

เน้นมุมมองด้านหลังให้มันไม่มีเสากระจกหูช้างมาบังสายตาดีกว่า

อย่าไปซีเรียสน้า

//chryler neon อ่ะ ครึ่งบานเลยจ้า!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2014, 16:47:28 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ vsx555

• **
ลองจินตนาการดูสิครับว่าถ้ากระจกเลื่อนลงมาจนสุดได้ มันจะต้องโผล่ออกมาตรงข้างล่างหนะครับ

ออฟไลน์ puo

ปกติครับ เพราะติดซุ้มล้อ...

ออฟไลน์ ๋Job Pongpun

• **

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
สวัสดีครับ
ขอขอบคุณทุกๆท่านและทุกๆคำตอบครับผม. ขอบคุณมากๆหายกังวลแล้วครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator
เอ่อ . . . 1 ฟุตนี่ 3 ใน 4 ส่วน ของกระจกทั้งบานเลยนะครับ

ออฟไลน์ neung23

ตกลงมันเหลือเท่าไหร่แน่คับ

ถ้า1ฟุตนี่มันกระจกทั้งบานแล้วคับ ผมก็มีแจ๊ส SV 2013 เหลือคืบนิดๆคับ

ลองจิตนาการกระจกลงดูสิคับ มันหลบซุ้มล้อมันจะลงได้ไงสุด  :'(
2013 W204 C250 AMG Plus
2011 Prius
2010 X5 xDrive 4.8i
2003 E39 523i Sport

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
สงสัยจะพูดผิดเปน1ฟุต คงหลายถึง1นิ้วกว่าๆ

ออฟไลน์ decptt

Teana J32 250XV ก็เลื่อนลงไม่สุดคร้าบบบบ
ปกติคับผม

ออฟไลน์ H.

1 ฟุต มัน 1 ไม้บรรทัดอันนั้นไม่ใช่กดไม่สุดแล้วครับ อันนั้นเรียกเปิดกระจกไม่ได้
H.

ขอขอบคุณทุกๆคำตอบครับ