ผู้เขียน หัวข้อ: // Preview ผลทดสอบอัตราเร่ง อัตราสิ้นเปลือง 2คัน 2สไตล์ by J!MMY //  (อ่าน 14371 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
J!MMY said :

คันแรก Land Rover Range Rover Evouqe SD4 2.2L Diesel

ตัวเลข มีดังนี้

อัตราเร่ง 0 - 100 km/h

#1  9.41
#2  9.57
#3  9.33
#4  9.57

เฉลี่ย 9.47 sec

อัตราเร่ง 80 - 120 km/h

#1  7.16
#2  7.01
#3  7.09
#4  7.01

เฉลี่ย 7.07 sec

Top speed
1 40 @ 4,400 rpm
2 78 @ 4,300 rpm
3 118 @ 4,300
4 158 @ 4,300
5 204 @ 4,200 <---- Top Speed

Millege 94.3 km.
Fuel up Diesel Caltex 6.77 litres
Fuel Consumption 13.92 km./litre

ศักยภาพของ แชสซีส์จะปรากฎเมื่อคุณใช้ความเร็วตั้งแต่
120 - 160 โค้งรูปเคียวมักกะสัน เข้าได้ที่ 98 ยางเริ่มร้องแล้ว
และใกล้แตะลีมิทรถ อย่างหมิ่นเหม่มากๆ

มันคล่องในการมุด พวงมาลัยช่วงความเร็วต่ำ หนืด และหนักกำลังดี
แต่พอความเร็วสูง ผมว่าเบาไปนิด มันควรกลับกัน

ล้อ 20 นิ้ว มีผลกับความสะเทือนของช่วงล่างชัดเจนมาก

คันเร่ง ช้ากว่าที่ต้องการไปนิดนึงในหลายๆครั้ง
แต่ถ้าค่อยๆไล่คันเร่ง โอเค เร็ว
แต่ถ้า กดป้ากกก ทีเดียวเลย Lag มากครับ

80 @ 1,400 rpm ต้องขืนใจเกียร์ ตบ Paddle shift เข้า 6
พอเข้าได้ เร่งไม่ขึ้น ไม่มีกำลังในช่วงเกียร์นั้นเลย
พอเหยียบมากขึ้น ก็ดันกลับไปอยู่ เกียร์ D แล้วเปลี่ยนลง 5 ให้ ซะงั้น
100 @ 1,600 rpm
110 @ 1,800 rpm

Cruise Control รักษาความเร็วดีมาก แม้บนทางชัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2014, 09:39:50 โดย MoO Cnoe »

คันที่สอง Skoda OCTAVIA 2.0 TDi DSG 6 Speed
144 ps

อัตราเร่ง 0-100 Km./h
in 9.3 sec.

อัตราเร่ง
80-120 Km./h
in 7.16 Sec.

Top speed on meter 215 Km./h. @ 4,000 rpm. @ 6th gear

Millege at Trip meter 92.8 Km.
Fuel up with Diesel Techron 5.04 litre
Fuel Consumption at 110 Km./h.
With Air condition operated
1 driver with 1 passenger

18.41 Km./litre !!!!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2014, 08:39:14 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ patzahut

เรื่อง Lag ของอัตราเร่งรถยนต์นี่มีรถทุกระดับเลยอะ :-\

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
Octavia Combi Tdi

ในงาน มอเตอร์โชว์ ราคา 1.69 MB

ถ้าไม่แคร์แบรนด์ ผมว่าคุ้มมากกก
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ขอบคุณมากครับ
อยากให้ช่วยเปรียบเทียบ อีโว้ค กับ x3 จังครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ทำไมน้อ PASSAT CC 2.0TDI ก็ราคาเท่า ๆ กันไม่เอามาขายอีกยนตรกิจค้าบบบ มานั่งปั้น SKODA ทำไมก็ไม่รู้

ชื่อRange Rover ครับ น่าจะถูกต้องกว่า เพราะ Land Rover คงเป็นชื่อบริษัท แต่ Range Rover คือชื่อผลิตภัณฑ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2014, 09:04:16 โดย jaesz »

ออฟไลน์ Fly to dream

ตัวเลข Evoque ใช้ได้แฮะ ประหยัด กับบอดี้แบบนั้น อัตราเร่งไม่ได้ห่วย แต่ไม่ได้ดี     อยากเห็นตัวเบนซิลแต่คงยาก แต่ชอบ

ส่วน Skoda โอเคทุกอย่าง ชอบ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ชื่อRange Rover ครับ น่าจะถูกต้องกว่า เพราะ Land Rover คงเป็นชื่อบริษัท แต่ Range Rover คือชื่อผลิตภัณฑ์

ขอบคุณครับ ตกชื่อรุ่นไป แก้ไขแล้วครับ
ปล.ว่าแต่รวมชื่อยี่ห้อ ชื่อรถ ยาวใช้ได้เลยนะครับ 555

อยากเห็นตัวเบนซิลแต่คงยาก

ใช่แล้วครับ P'J!MMY จะทดสอบแต่รุ่น ดีเซลครับ

ออฟไลน์ H3T

Evoque MY13 ทำอัตราสิ้นเปลืองได้ถึงเกือบ 14 km/l มาตรฐานทดสอบ Headlightmag แสดงว่า Evoque MY14 ที่เป็นเกียร์ 9 Speed น่าจะมีตัวเลขดีขึ้นกว่านี้อีกพอสมควร
 เพราะผู้ผลิตตั้งใจทำเกียร์ 9 Speed มาเพื่อลดอัตราการกินน้ำมันโดยเฉพาะกันเลยทีเดียว
   16 km/l อาจเป็นไปได้

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
ขอบคุณครับ skoda แจ่มมากกับค่าตัว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ beebird

ไหนๆก็ Dieselล้วนๆ น่าจะมี CX-5 มาร่วมด้วยนะครับ น่าจะเบียดๆกันเลย

ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่

ออฟไลน์ redsun

skoda หล่อมาก

ออฟไลน์ vellcap

ว๊าวววววว Octavia   ;D
อ๊ากกกกกกกก Evouqe    :)

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
รถในฝันเลยครับท่าน

Land Rover Range Rover Evouqe SD4 2.2L Diesel

ชาตินี้สงสัยไม่มีปัญญาได้ขับ  ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

ขอบคุณครับ ข้อมูลแบบนี้ หาที่ไหนไม่ได้ นอกจากที่นี่ที่เดียว

กำลังทานข้าว อ่านลงมาเรื่อยๆเจอตัวเลข Octavia แมงวันบินเข้าปากเลยครับ ยอดเยี่ยมมากๆ  รถดีๆอีกคันซินะ

ออฟไลน์ Highway Star

ขอบคุณครับ
Evoque อัตราเร่งกับสิ้นเปลืองไม่เลวแหะ รถในดวงใจผมเลย

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
บร่ะๆ

Skoda OCTAVIA 2.0 TDi DSG 6 Speed

อัตราเร่ง 0-100 Km./h  in 9.3 sec.

Top speed on meter 215 Km./h. @ 4,000 rpm. @ 6th gear

18.41 Km./litre !!!!!

โหดแท้ๆ

ออฟไลน์ paulmoderndog

V40ก็Lag แต่ไวกว่า lexus is300h

ออฟไลน์ localgame

ทำไมน้อ PASSAT CC 2.0TDI ก็ราคาเท่า ๆ กันไม่เอามาขายอีกยนตรกิจค้าบบบ มานั่งปั้น SKODA ทำไมก็ไม่รู้

รู้สึกว่ายนตนกิจที่ขายskodaกับvolkคนละเจ้าของกันหนิครับ

ออฟไลน์ Anvers30

Octavia Combi โคตรน่าซื้อ น่าใช้จริงๆ ให้ตาย ;D

ออฟไลน์ jumpon77

รถในฝันเลยครับท่าน

Land Rover Range Rover Evouqe SD4 2.2L Diesel

ชาตินี้สงสัยไม่มีปัญญาได้ขับ  ;D
ราคาเจ้าLand Rover Range Rover อยู่ที4,750,000ครับ นันคีอราคาตัวท็อบครับบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ SP

Evoque เป็น SUV รุ่นเดียวที่คนหัวโบราณแบบคุณพ่อผมบอกว่าสวย สปอร์ต เท่มากครับ  ;D

ออฟไลน์ focus2012

เคยโดน  Land Rover Range Rover Evouqe SD4 2.2L Diesel ไล่ตูดบนทางโค้งเชียงใหม่ - ลำปาง เลยต้องก่อนก่อน โดนจี้ตูดที่ความเร็ว 120 อิอิ ผมขับโฟกัสครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เคยโดน  Land Rover Range Rover Evouqe SD4 2.2L Diesel ไล่ตูดบนทางโค้งเชียงใหม่ - ลำปาง เลยต้องก่อนก่อน โดนจี้ตูดที่ความเร็ว 120 อิอิ ผมขับโฟกัสครับ

รู้แบบนี้แล้วกดหนีเลยครับ  ;D ;D ;D ;D
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
เป็น Rare item to see กับ Super rare item to see สำหรับการมาอยู่ ตจว อย่างผม แต่ Skoda น่าใช้เชียวละ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Volta

รู้สึกทึ่งกับอัตราสิ้นเปลืองของ Octavia จริงๆครับ ระดับ 18 กม/ลิตรนี่ ประหยัดขั้นพระเจ้าแล้ว !
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ Chanapai630

• Full Member
Octy ประหยัดจริงอะไรจริง ใช้น้ำมันมาสามถัง ถังที่สามยังไม่หมด วิ่งไป 2,300 กว่ากิโลล่ะ ขับเร็วบ้าง ช้าบ้าง รถติดเป็นชั่วโมงๆบ้าง เต็มถึงที่ 50 ลิตร
หารแบบหยาบๆ ยังไม่ต่ำกว่า 15km/l เลย  ;)
Skoda Octavia 2.0TDi combi 2013 color black

https://www.facebook.com/skodaclubthailand

ออฟไลน์ mothsan

Evouqe เป็นรถในฝันที่อยากได้มากๆครับ มันเท่ห์จริงๆ ไม่เคยเจอคนที่บอกไม่สวยครับ
ถ้าเจอคนบอกไม่สวยนี้จะเป็น rare person มากกว่า skoda อีกครับ

ออฟไลน์ tierak

Evouqe เป็นรถในฝันที่อยากได้มากๆครับ มันเท่ห์จริงๆ ไม่เคยเจอคนที่บอกไม่สวยครับ
ถ้าเจอคนบอกไม่สวยนี้จะเป็น rare person มากกว่า skoda อีกครับ

เวลาวิ่งสวนกัน ผมมองจนเหลียวหลัง ยิ่งกว่าเจ้ากบยักซะอีก

ออฟไลน์ Sinplug

• https://www.facebook.com/groups/4G64Club
ขอบคุณมากครับ สนใจตัว Octavia มาก
"ผมก็แค่กะบะเบนซิล''4G64 Turbo  แรงม้า XXX Max. Torque 618 N/m''  
Facebook: 4G64 Club Thailand/4G64T Club Thailand