ผู้เขียน หัวข้อ: ^o^ สวัสดีทุกท่านครับ สมาชิกใหม่แต่อ่านมานานแล้ว ขอเข้ามาคุยด้วยคน  (อ่าน 4130 ครั้ง)

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
สวัสดีครับ ทักทายกันครั้งแรกตามธรรมเนียมประเพณีไทย

ชื่อนัทครับ อ่านคอลัมน์และกระทู้ต่างๆของพวกพี่ๆเพื่อนๆในบอร์ดนี้มานาน
เคยเห็นรูปพี่จิมมี่ที่ถ่ายกับ manual รถยี่ห้อต่างๆในห้องทำงาน(หรือห้องนอน ?) ตั้งแต่แปะไว้ที่บอร์ดโน่นนนนนนนนน( สถานที่ต้องห้าม  ;) )

ชมกันตรงๆครับว่าชอบเวปนี่ครับ มีสาระ และเป็นที่ต้องห้ามของเกรียน (เพราะแทบไม่เห็นพวก virus เกรียนหรือ junk เกรียนในบอร์ดนี้เลย )

รถที่บ้านตอนนี้มี tiger 2.5 A/T 2WD เหลืออยู่คันเดียวครับ กำลังมองหารถเก๋งอีกสักคัน (เคยมี Civic เตารีด และ FD  แต่ขายไปแล้ว) ที่เล็งไว้ตอนแรกก็ FREED แต่ตอนนี้พับโปรเจ็คท์ไปแล้ว .. จะเอาสวิฟท์เหมือนท่าน mye ก็ติตรงที่โฉมเก่าไปนิด และที่สำคัญส่วนตัวคือเป็นคนไม่ค่อยชอบรถเล็กๆ Hatch Back5 ประตูครับ

มีคำถาม 3 ข้อสำหรับรถใหม่ 4 ประตู ในปีหน้า 2010 ที่เครื่องไม่เกิน 1600 cc ครับ

1. นอกจาก mazda-2 ซีดาน และ Fiesta ซีดาน จะมีตัวไหนออกมาอีกบ้างครับ
2. จากข้อ1 ..เอามาเปรียบเทียบกันตัวไหนจะมีมิติภายในกว้างที่สุดครับ 
3. คำตอบของข้อ2 ..รุ่นนั้นจะกว้างว่า Latio หรือ New City ของพี่จิมมี่มั๊ยครับ

ร่ายมาซะยาว ขอบคุณนะครับ และขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
หวัดดัคับพี่นัท อิอิ

ผมเป้คับ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
หวัดดีครับ.... เล็งFreedไว้เหมือนผมเลยแฮะ แล้วก็เหลือรถกระบะไว้คันเดียวในบ้านเหมือนกันอีกด้วย(ต่างกันแค่ของผมผุและเก่ากว่า55+)
สำหรับผมคงไม่เปลี่ยนใจไปจากFreedอ่ะ แต่แค่อาจลองดูไปสักระยะนึงก่อน(เผื่อจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง เช่น สีน้ำเงินที่อยากได้ หรือชุดแต่งเพิ่ม)

ตอบเท่าที่รู้นะครับ....
ข้อ1อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะมีของยี่ห้ออื่นสมทบมาช่วงปลายปี2010อ่ะ
ข้อ2ผมว่าFiestaน่าจะใหญ่กว่าน่ะครับ
ข้อ3ผมว่าไม่น่าจะใหญ่ไปกว่านี้อ่ะครับ

ปล.ผมกำลังนึกอยู่ว่าTider2.5ATนี่ตัวไหนหว่า.... เคยเห็นแต่Tiger3.0AT กับMighty2.5ATอ่ะ
????????????????????.... ????????????????????????

หวัดดัคับพี่นัท อิอิ

ผมเป้คับ

สวัสดีครับเป้ อารักษ์ ยอดจอง M2 ฉลุยปรู๊ดปร๊าดเหมือนตอนเป้ขับในโฆษณาเลยครับ

หวัดดีครับ.... เล็งFreedไว้เหมือนผมเลยแฮะ แล้วก็เหลือรถกระบะไว้คันเดียวในบ้านเหมือนกันอีกด้วย(ต่างกันแค่ของผมผุและเก่ากว่า55+)
สำหรับผมคงไม่เปลี่ยนใจไปจากFreedอ่ะ แต่แค่อาจลองดูไปสักระยะนึงก่อน(เผื่อจะมีอะไรเปลี่ยนแปลง เช่น สีน้ำเงินที่อยากได้ หรือชุดแต่งเพิ่ม)

ตอบเท่าที่รู้นะครับ....
ข้อ1อันนี้ไม่ทราบเหมือนกัน แต่คิดว่าน่าจะมีของยี่ห้ออื่นสมทบมาช่วงปลายปี2010อ่ะ
ข้อ2ผมว่าFiestaน่าจะใหญ่กว่าน่ะครับ
ข้อ3ผมว่าไม่น่าจะใหญ่ไปกว่านี้อ่ะครับ

ปล.ผมกำลังนึกอยู่ว่าTider2.5ATนี่ตัวไหนหว่า.... เคยเห็นแต่Tiger3.0AT กับMighty2.5ATอ่ะ

สวัสดีครับคุณ KnoT ... รักไม่ลงอ่ะครับเจ้าฟรีด ราคาตัว E base คือ OK อยู่ในงบซื้อได้
แต่ผมสาวกเก่าพี่ฮอนขอ concern ออฟชั่นที่ให้มาเมื่อเทียบกับราคา
Tiger ตัว auto เครื่อง 2500 ของผม เป็นตัว Pre-runner คอมมอนเรล ยกสูงมาจากโรงงานครับ อ้อ เอาไปติดหลังคามาแล้ว ขนส่งเกือบไม่จดให้หน่ะ ( จนท.ขนส่งบอก รถเปล่าก็หนักตาม limit สูงสุด 1600 กก. แล้ว ) <<< ประมาณว่าจะขอใต้โต๊ะมั๊ง

ยังรอคำตอบข้อ 1-2-3 จากผู้รู้ (kuru) ทั้งหลายนะครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ดีครับพี่

ชื่อเดียวกันเลยแหะ

ส่วนคำถามนี่

- 1. ไม่ทราบเหมือนกัน
- 2. Fiesta ครับ
- 3. ภายในของ Latio ยังใหญ่ที่สุุดครับ

ปล.ตอนแรกอยากได้ Freed มากเหมือนกัน

แต่ถ้าซื้อตอนนี้ ใจผมหนีไปหา CR-V 2.4 2WD เรียบร้อยแล้วครับ

สวัสดีครับน้อง integra ...คนชื่อนัท หน้าตาดีทุกคนครับไม่ว่าช/ญ  ;D ;D
CR-V 2.4 2WD  ก็สวยนะครับ ยิ่งสีขาวทุก สวยมาก

ขอตอบคำถามที่ตั้งไว้เองในข้อ1 (เผอิญนึกขึ้นได้ 55+)  มีตัว yy4 (sx4 sedan) ของซูซูกิอีก 1 รุ่นในปี 2010 ครับ

Fiesta ตัวซีดานที่ประกอบในจีน  ดูจากภาพ กว้างมิใช่น้อย  ::)

ตัวที่จะประกอบในไทย หน้าตาจะเพี๊ยนไปกว่านี้หรือเปล่า

ไฟหน้าสวยมากๆ

ออฟไลน์ Nuttie

• Sr. Member

ออฟไลน์ Elixir

• Newbie
  • *
ผมก็ชื่อ นัท ยินดีที่ได้รู้จักครับ
ทำไมชื่อเราโหลจัง?

ใช้รถTiger แต่ของผมเป็นตัวต่ำ เกียร์ธรรมดา

รอเพียสต้า เหมือนกัน พอดีไปเจอคลิปรุ่นนี้ ในยูทูบ แล้วชอบมากก

:D :D

กลายเป็นกระทู้รวมพลคนชื่อนัท(หน้าตาดี)ไปแล้ว  ;)