ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อรถจาก บ.สหการประมูล เชื่อถือได้ไหมครับ  (อ่าน 3591 ครั้ง)

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
ทั้งคุณภาพตัวรถและด้านราคา ถ้าเราประมูลได้จะมีค่าใช้จ่ายทั้งหมดเท่าไหร่นอกเหนือจากราคารถครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member
Re: ซื้อรถจาก บ.สหการประมูล เชื่อถือได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2014, 23:30:03 »

ถ้าดูเป็นก็อาจจะได้ของดีราคาถูก

ราคาตามผู้ซื้อพอใจ ตามสภาพรถ

jani

• บุคคลทั่วไป
Re: ซื้อรถจาก บ.สหการประมูล เชื่อถือได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 07:50:20 »
ตาดีได้ ตาร้ายเสีย
พวกพ่อค้าไปประมูลเยอะ
แย่กว่าซื้อมือสองตรงที่ไม่ได้ลองขับ

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 11:02:08 »
 รถประมูลทุกบริษัทในบ้านเราก้เหมือนกันหมดครับ ไม่มีมาตรฐานการตรวจรถที่ดีพอ เซียนๆก็พลาดมาเยอะแล้ว
  อ้อ อีกอย่างพวกเต้นท์ที่มาประมูลแข่งส่วนใหญ่จะจดเป็นนิติบุคคล สู้ราคาได้สูงกว่าบุคลธรรมดาจากการเรียก VAT 7% คืนได้ รถราคา 5 แสน ก็ 35,000 แล้วครับ

มีโอกาสลองไปนั่งดูซักครั้งก็จะเห็นอะไรแปลกๆสนุกดีนะครับ

ซื้อรถมือสอง ซื้อกับคนรู้จักดีที่สุดครับ ประโยคนี้ใช้ได้เสมอ

nithiyod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 12:39:39 »
รถพวกนี้ต้องมาไล่เก็บครับ ถ้ามีความรู้อยู่บ้างก็ประหยัดได้พอควรครับ

ออฟไลน์ HYDE--

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 13:20:25 »
ไม่ได้อยู่ดีครับ ตาดีได้ ตาร้ายเสีย

ส่วนใหญ่เข้าใจว่า เป็นรถที่ ถูก Finance ยึดมา
คิดง่ายๆ ขนาดตัวรถยังผ่อนไม่ไหว แล้วจะมานึกถึง เอารถไป Maintainance ดีๆได้อย่างไร

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2014, 17:33:16 »
ทีผมรู้มามันจะมีถ้าอยากได้รถทีเราถูกต้องไปหาโปรกเกอร์ครับจ่ายแค่1พันแล้วก็ไปประมูลครับถ้าไฟแนนเค้าสู้อยู่เท่าไรเราก็ประมูลจนกว่าไฟแนนพอใจถึงเข้าเงินไปจ่ายครับส่วนรถนันต้องไปเช็คหลังจากทีเราได้รถไปแล้วครับ ;D
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ hmbskin789

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 22:51:42 »
ไปเดินตรวจสภาพรถได้ก่อนล่วงหน้า 1 วันครับ รถทุกคันจะจอดเปิดฝากระโปรงหน้าไว้ และไม่ได้ล็อคประตูด้วยครับ หรือไปตรวจสภาพก่อนเริ่มประมูลก็ได้ครับ