ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเส้นทางช่วงม๊อบปิดกรุง  (อ่าน 2280 ครั้ง)

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
จากนครปฐมจะไปหัวลำโพง ไปทางไหนสะดวกครับ ขึ้นลงทางด่วนที่ไหนได้ครับ

ออฟไลน์ pongisra

• Hero Member
Re: รบกวนสอบถามเส้นทางช่วงม๊อบปิดกรุง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 12:05:17 »
วิ่งตามบรม มาข้ามสะพานพระราม 8 มาออกสนามม้านางเลิ้ง ขึ้นสะพานมาลงถนนเพชรบุรี เลี้ยวขวาเข้าถนนบรรทัดทอง ตรงไปสุดเลี้ยวขวาตรงถนนพระราม 4 ....

น่าจะประมานนี้นะครับ เท่าที่นึกดูไม่มีตรงไหนปิด ถ้าพระราม 8 ปิดก็มาขึ้นซังฮี้แทน ลงมาก็วิ่งสุโขทัยจนสุดแล้วขวา แล้วไฟแดงที่สามเลี้ยวซ้ายเข้าเพชรบุรี

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
Re: รบกวนสอบถามเส้นทางช่วงม๊อบปิดกรุง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 13:22:51 »
วิ่งเส้นบรมข้ามสะพานปิ่นเกล้าตรงไปเลี้ยวซ้ายตรงแยกกระทรวงมหาดไทย ผ่านเสาชิงช้าแล้วตรงไปเลื่อยฯ
ถึงสีแยกตรงรพ.หัวเชียว เลี้ยวขวาผ่าน เทพศิริน ถึงสี่แยก เลี้ยวซ้ายก็ถึงหัวลำโพงแล้วครับ
สระพานปิ่นเกล้าใช้ได้ครับไม่ปิด ส่วนสะพานพระราม 8 ปิดทั้งสองฝั่งครับ ผมใช้เส้นนี้ไปส่ง ผบ. ที่บ้าน
ไปหัวลำโพงทุกวันครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 13:34:12 »
วิ่งเส้นบรม เลี้ยวขวาเข้าเส้นราชพฤกษ์ ข้ามสะพานตากสิน เลี้ยวซ้าย เข้าสีลม ตรงทะลุพระรามสี่ แล้วเลี้ยวซ้ายก็เจอหัวลำโพง

ออฟไลน์ wsu

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 15:43:44 »
ขอบคุณครับ รู้สึกพระราม 8 ปิดทั้งสองฝั่งครับ ตรงแยกสีลมก็ปิดครับ

ออฟไลน์ wsu

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 15:57:33 »
วิ่งเส้นบรมข้ามสะพานปิ่นเกล้าตรงไปเลี้ยวซ้ายตรงแยกกระทรวงมหาดไทย ผ่านเสาชิงช้าแล้วตรงไปเลื่อยฯ
ถึงสีแยกตรงรพ.หัวเชียว เลี้ยวขวาผ่าน เทพศิริน ถึงสี่แยก เลี้ยวซ้ายก็ถึงหัวลำโพงแล้วครับ
สระพานปิ่นเกล้าใช้ได้ครับไม่ปิด ส่วนสะพานพระราม 8 ปิดทั้งสองฝั่งครับ ผมใช้เส้นนี้ไปส่ง ผบ. ที่บ้าน

ว่าจะไปเส้นนี้ครับ ไปตามถนนบำรุงเมืองใช่ไหมครับ แล้วขากลับ ทางเดิมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ superar349

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 16:26:03 »

ว่าจะไปเส้นนี้ครับ ไปตามถนนบำรุงเมืองใช่ไหมครับ แล้วขากลับ ทางเดิมได้ไหมครับ

ใช้ครับขากลับก็ทางเดิมครับ

ออฟไลน์ Usavich

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 17:29:30 »
สอบถามต่อด้วยครับ ที่ปิดกันที่ 5 แยกลาดพร้าว

เส้นวิภาวดีที่วิ่งจากดอนเมืองไปดินแดงยังวิ่งได้ไหมครับ

อ่านข่าวไม่แน่ใจว่าปิดเส้นวิภาด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 20:59:50 »
เลี่ยงพระราม 8 เพราะปิดแล้วนะครับ
สอบถามต่อด้วยครับ ที่ปิดกันที่ 5 แยกลาดพร้าว

เส้นวิภาวดีที่วิ่งจากดอนเมืองไปดินแดงยังวิ่งได้ไหมครับ

อ่านข่าวไม่แน่ใจว่าปิดเส้นวิภาด้วยหรือเปล่า

ขอบคุณครับ
เท่าที่ฟังข่าว "เลี้ยวซ้ายจากถ.ลาดพร้าวเข้าวิภาวดีรังสิตยังได้" แต่จากดอนเมือง แนะนำลงทุนขึ้น DMT ดีกว่าครับ