ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเส้นทางพระราม1ไปสวนเจ้าเชตุครับ  (อ่าน 1447 ครั้ง)

ออฟไลน์ กัสสึ...

• Full Member
วันที่16ผมต้องไปรวมที่รร.รักษาดินแดน ที่สวนเจ้าเชตุครับ เลยรบกวนถามทางนิดนึง ว่าถ้าลงทางด่วนตรงพระราม1สามารถตรงผ่านอนุสาวรีย์ประชาธิปไตยแล้วตรงผ่านสนามหลวงไปหน้าสวนเจ้าเชตุเลยได้ไหมครับ หรือรบกวนแนะนำเส้นทางอื่นหน่อยครับ ขอบคุณครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 14, 2014, 16:21:32 โดย jack32409 »

ออฟไลน์ อ้วนซ่า

Re: ถามเส้นทางพระราม1ไปสวนเจ้าเชตุครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 19:58:22 »
ไปเขาชนไก่ปีไรครับเนี่ย

ออฟไลน์ veeraya

Re: ถามเส้นทางพระราม1ไปสวนเจ้าเชตุครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 20:36:43 »
ลงทางด่วนพระราม1ตรงไหนอะครับ ถ้าพระราม1 ต่อจากสนามกีฬา มันไม่มีทางลงนี่ครับ มันต่อมาจากแยกปทุมวันที่ปิดอยู่ ข้ามสะพานยศเศ ไป รพ หัวเฉียว แล้วตรงต่อไม่ได้ ต้องซ้ายไปเทพศิรินทร์ หรือขวา ไปโบ๊เบ๊ ไม่แนะนำครับ
ส่วนถ้าลงทางด่วนใกล้ เสาวรีย์ที่สุด น่าจะเป็นอุรุพงษ์ แล้วเลียวซ้าย เข้าเพชรบุรี ต่อหลานหลวง ไปต่อจนทะลุ เสาวรีย์ ไม่ได้ครับ
ปิดถนน ที่ สะพานผ่านพิภพฯ และช่วงเสาวรีย์ก็ยังไม่เปิดครับ ล่าสุดวันนี้นะครับ แต่กว่าจะ16 อีกหลายวัน อาจมีการเปลี่ยนครับ
เอาไว้ใกล้ๆ ค่อยตรวจสอบอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 14, 2014, 20:56:30 »
ทางลงพระราม 1 ก็คือเพลินจิต สุขุมวิท ชื่อเดียวกันใช่ไหมครับ ไม่แนะนำนะจะติดม๊อบ

ใช้ศรีรัชไปลงหัวลำโพง เลี้ยวขวาเข้าเจริญกรุงดีกว่า ถนนนี้แหละติดสวนเจ้าเชตุเลยครับ