ผู้เขียน หัวข้อ: เวลามีอุบัติเหตุรถต้องติด  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
เวลามีอุบัติเหตุรถต้องติด
« เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:38:00 »
คือผมเห็นหลายครั้งแล้ว หน้าบ้านผมมีสี่เลน แต่ทุกเลนขับช้าเท่ากันหมดเลย รถติดยาวทั้งๆที่อุบัติเหตุบังเลนเดียวชนหนักหรือชนเบาติดประจำ

ตั้งแต่สะพานลอยโดนชนหักลงมานี่ติดมากๆๆไม่ใช่ฝั่งที่ร่วงติดนะครับ ฝั่งตรงข้ามที่ไม่มีไรบังเลยทั้งสิ้นติดยาวมากๆๆๆๆ วันนี้เลนฝั่งตรงข้ามก็ติด

คนเค้าจอดดูกันทำไมหรอครับ เลนที่ไม่โดนบังก็ติดไม่ต่างกับเลนที่โดนบัง บางครั้งรถติดยาวมากๆๆๆไม่ขยับก็มี

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 10:11:31 โดย -Anonymous- »

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: เวลามีอุบัติเหตุรถต้องติด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:45:51 »
เลนที่ติดก็ต้องเบี่ยงออก อาจจะทำถูกหรือผิดวิธี ไปเป็นปัญหาต่อเนื่องให้เล่นอื่นจนติดมันหมดทุกเลนครับ

ออฟไลน์ Buffy

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:46:18 »
ไทยมุงครับ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 09:52:38 »
วันนี้ปวดท้องด้วย อย่างเซงเลยครับ พอออกเลนนอกของถนนบรมได้ ขับผ่านนี่เห็นชัดเลยครับ ว่ารถหน้าๆเลนที่ไม่โดนบังขับช้ากันมากๆ อยากถ่ายรูปจริงๆอย่างกับโดนด่านตรวจทุกเลน พอเลยผ่านพวกคันหน้าๆพวกนั้นถนนโล่งมากๆๆ แทบไม่มีรถเลย เห็นแฟนบอกชนกัน8คัน

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:02:12 »
ส่วนมากที่ติดก็เพราะพวกที่ชะลอดูเนี่ยล่ะครับ เซ็งเหมือนกัน

ถ้าอยากรู้ก็จอดรถลงไปถามเลยง่ายกว่า -*-
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Pat.Lee

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:19:42 »
เคยเห็นบางคันชะลอเผื่อถ่ายรูปก็มีครับขับตามแล้วเซ็งทีเดียว

ออฟไลน์ kez

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 10:22:33 »

เพราะคันที่เกิดอุบัติเหตุไม่ยอมเลื่อน เพื่อหลีกการจราจร

ถ้ารถเลื่อนได้  ถ่ายรูปการชน แล้วเอารถหลบข้างทาง ประกันจ่ายอยู่แล้ว

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 11:13:20 »
ตามธรรมชาติของคนหน่ะครับ บ้างก็ตกใจ,สงสัย,เป็นห่วง เหตุการณ์มันไม่ใช่ภาวะปกติก็มีขับชลอกันบ้างแหละครับ
 วันก่อนยิ่งฮา ที่ ถ วิภาวดีขาเข้า ชนกันตอนเช้า 5 คันรวด ได้มั้ง รถที่ชนกันมาจอดแอบช่องทางเว้าๆที่มีเป็นช่วงๆข้างๆเลนขาวช่วงที่ไม่ปลูกต้นไม้คั่น ประเด็นคือชนกันขาเข้าแต่รถขาออกกลับติดเพราะชะลอดู  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2014, 11:23:39 โดย panerai »

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 13:43:23 »
เบื่อมากคับ ทรงนี้ตลอดจอดบ้าง ชลอดูบ้าง เอาไว้กลับบ้านแล้วไปเล่าให้ญาติบ้าง เพื่อนบ้างฟัง ผมล่ะเบื่อถ้าแบบชนหนักแล้วอยากช่วยจอดแล้ววิ่งไปช่วยเลยอะดีไม่ใช่จอดแล้วโทรหาคนนู้นนี้ไม่ก้ถ่ายรูป มันน่าดูมากรึไง งง

ออฟไลน์ Amaranthe

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 16:28:03 »
คือผมเห็นหลายครั้งแล้ว หน้าบ้านผมมีสี่เลน แต่ทุกเลนขับช้าเท่ากันหมดเลย รถติดยาวทั้งๆที่อุบัติเหตุบังเลนเดียวชนหนักหรือชนเบาติดประจำ

ตั้งแต่สะพานลอยโดนชนหักลงมานี่ติดมากๆๆไม่ใช่ฝั่งที่ร่วงติดนะครับ ฝั่งตรงข้ามที่ไม่มีไรบังเลยทั้งสิ้นติดยาวมากๆๆๆๆ วันนี้เลนฝั่งตรงข้ามก็ติด

คนเค้าจอดดูกันทำไมหรอครับ เลนที่ไม่โดนบังก็ติดไม่ต่างกับเลนที่โดนบัง บางครั้งรถติดยาวมากๆๆๆไม่ขยับก็มี

ขอบคุณครับ

ใช่ เมื่อวานตอนเย็น ๆ ใกล้ ๆ เชียงกง บางนาตราดหรือเปล่าครับ
ผมขับมาฝั่งตรงข้าม ยังติดไปด้วยเลย

ออฟไลน์ holahola66

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 16:42:21 »
บ่อยครั้งบนวงแหวนอุตสากรรม ชนกันยุเลนซ้าย ไม่ได้กีดขวางอะไรเลย แต่พวกปัญญาอ่อนหลายๆท่านชะลอถ่ายรูปอัพเฟส ลงIG อยู่ครับ เห็นมากะตา รถก้อติดซะยาวเป็นกิโล
ทำไมคิดน้อยขนาดนี้ เฮ่อ..
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ revision11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 17:01:39 »
อย่าว่าแต่ฝั่งที่เกิดเหตุเลยครับ ฝั่งตรงข้ามก็ยังมีชลอดูเลย จนบางทีนึกว่าเกิดเหตุฝั่งนี้ซะเอง เจอแถวๆ motorway ประจำ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 17:17:11 »
รถติดเพราะอุบัติเหตุมี 2 กรณีครับ
กรณีที่ 1 คืออุบัติเหตุกีดขวางการจราจร หรือเป็นที่จอดรถกู้ภัยที่วางอุปกรณ์
2 คือ ไทยมุง ^ ^"
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 20:25:26 »
อย่าว่าแต่ฝั่งที่เกิดเหตุเลยครับ ฝั่งตรงข้ามก็ยังมีชลอดูเลย จนบางทีนึกว่าเกิดเหตุฝั่งนี้ซะเอง เจอแถวๆ motorway ประจำ
Interstate ก็เป็นครับ ตอนเจอก็โอ้โฮ ไม่ใช่แค่คนไทยเรานี่นาที่ชะลอดู คงแก้ไม่ได้เพราะชะลอคันดียวก็เบรคกันเป็นลูกโซ่แล้วครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2014, 20:44:22 »
ไทยมุงนั่นล่ะครับ แล้วผมจะหงุดหงิดกับเรื่องแบบนี้มาก เพราะมันทำให้คนอื่นเดือดร้อนตามไปด้วย

ผมจะไม่ชะลอดูอย่างเด็ดขาด ผ่านได้ผ่าน รู้แค่ว่ามีอุบัติเหตุ แต่จะเป็นอะไรนั้นผมไม่สนใจ เพราะถือว่าถ้าเราชะลอดูเท่ากับทำให้รถติดมากยิ่งขึ้น และความช่วยเหลือจะมาถึงได้ช้าลง เว้นเสียแต่ว่ามีสิ่งกีดขวางที่ต้องเลี้ยวหลบบ้าง

ถ้าอยากจะช่วย ให้หยุดแล้วลงไปช่วยเลย ไม่ใช่ชะลอเง้อมองแล้วผ่านไป
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Thuvachit

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 09:22:00 »
ดูว่ารอดไหม จะเอาเลขทะเบียนไปซื้องวดหน้าครับ  ;D

ออฟไลน์ WhoIsI

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 10:57:31 »
ถ้าชะลอแล้วลงไปช่วยคงจะดีกว่าที่ชะลอถ่ายรูปแล้วไปโม้ว่าเห็นรถชนมา

คิดแล้วก็เศร้า ไม่ได้คิดอยากช่วยเหลือแค่อยากโม้

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 12:50:56 »
ผมขับผ่านผมก็ชลอรถครับ
ไม่ได้อยากดู ไม่ได้อยากรู้ว่าใครชนกับใคร
แต่กลัวว่าพวกที่ชนๆกันอยู่น่ะ คนขับจะวิ่งพรวดพราดออกมาอีกเลนหรือเปล่า จะลงมาถ่ายรูปหรือมาดูรถตัวเองก็แล้วแต่
ผมไม่อยากไปมีส่วนร่วมกับอุบัตฺเหตุซ้ำซ้อน