ผู้เขียน หัวข้อ: !!! USER MINI รีวิว Isuzu D-max X-series ได้รถมาแล้วครับ  (อ่าน 8929 ครั้ง)

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
ไว้ วันไหน ว่างๆ จะรีวิว ให้นะครับ
โดยรวม สวยเด่นจาก กระบะดีแม๊กตัวปกติ มากครับ
อ๊อฟชั่นบางตัวที่ได้  ในโปรชัวร์ไม่เห็นบอก ก็มี   เช่น นาวี่รองรับ จราจรแบบเรียวทาม  ระบบเสียงเพลงดังตามความเร็วของรถ
น่าจะเป็นกระบะเจ้าแรกของไทย ที่จัดเต็มอ๊อฟชั่นหลายๆอย่าง  หากเทียบกับยี่ห้ออื่นๆ

เบื้องต้นดังนี้ครับ

- ช่วงล่างนิ่มสมคำล่ำลือ     ระบบความปลอดภัยครบ ABS EBD BA VSC TRC แอร์แบ๊คคู่
-  เดย์ไลท์ ติดทันทีเมื่อสตาร์ทเครื่อง  ดับทันทีเมื่อเปิดไฟหรี่   (ไฟตัดหมอกไม่มี )   
-  ไฟท้าย LED เป็นรูปตัว C   ส่วนไฟหน้า รมดำโปรเจคเตอร์  พร้อมหลอดสีส้ม (ขอบอกว่าไม่สว่างเท่าที่ควร)  สงสัยจะได้จัดซีนอน สัก 4,300-6,000 K ไม่งั้นก็หลอดออสแลม ฟิลลิป
-  ภายในสีดำหมด หุ้ม ดำแดง  สวยกว่า ในรูปเยอะนะ  ดูดี  กว่า บรรดารถกระบะด้วยกันหลายยี่ห้อ
-  มีแอร์ ดิจิตตอล   และ เครื่องเล่น DVD รองรับระบบ NAVI  ของ IGO  พร้อมรองรับระบบการจราจรแบบเรียวไทม์  ในกทม และปริมณฑล
และมีปุ่มควบคุมเครื่องเสียงที่พวงมาลัย  และเสียงเพลงสามารถปรับได้ตามความเร็วของรถ เหมือนของเฟียเฟียสต้านั่นแหละครับ
ส่วยครีปปลาฉลามแบบรถหรูๆ ยุโรปเขาทำกั
-  เครื่องเล่น DVD  มีกล้องหลังมาให้     และพร้อมรองรับระบบ กล้องหน้า  เซนเซอร์ด้วย หากต้องการติดเพิ่มในอนาคต
- อ่ออ   นี่ก็เจ้าแรกของรถกระบะ ระบบ Key Less Go    พร้อมระบบ สตาร์ทอัจริยะ เปิดปิดประตู โดยไม่ต้องใช้กุญแจ  เสียดายๆ ตัว ปุ่มดำๆ ตรงที่เปิดประตู มีให้เฉพาะฝั่งคนขับ
น่าจะให้สองด้าน  คงจะดีไม่น้อย

ส่วยรายละเอียด อื่นๆ  แบบเต็ม เดี๋ยวว่างๆ จะ เจอกันในยูสเซอร์รีวิว ครับ
ถามว่า  ทำไม ได้ซื้อที่สมุทรปราการ    คือ ลองเปรียบเทียบโปร หลายๆที ทั่วประเทศแล้ว  เพราะอีซูซุงกของแถมมาก
แต่ ที่นี่ดีครับเซลล์ ชื่อต้น  ดีม๊าก  ดูแลดีตลอด     

ราคารถก็ 977,000 บาท 
แถมประกันชั้นหนึ่งวิริยะ ราคาประมาน 19,000 บาท 
ส่วนลดเงินสด 5,000 (มีญาติใช้อีซูซุ)
ฟิลม์ 3M รอบคัน หน้า 40 ข้าง 60  (ติดเครื่องนอกน่าจะ 5,000 )
ของแถมย่อยๆ ก็ ผ้าคลุมรถ  (ส่วนใหญ่ไม่แถม)   คิ้วกันสาดกระจกข้างสี่บาน  ผ้ายางในรถ

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
Re: !!! USER MINI รีวิว Isuzu D-max X-series ได้รถมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 10:31:44 »
ยินดีด้วยครับ รถสวยมากครับ  แต่ผมว่าภายในถ้าตรงเบาะไม่มีแถมแดงๆนั่น น่าจะดูดีกว่านี้นะครับ

ออฟไลน์ Harem

Re: !!! USER MINI รีวิว Isuzu D-max X-series ได้รถมาแล้วครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 11:22:59 »
สวยครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 11:42:05 »
ตรงเสากลางที่เป็นสีขาวไปติดสติกเกอร์ให้เป็นสีดำ เหมือนของเชฟ จะดูดีขึ้นมาอีกเลยนะครับ เคยเห็นมีรถที่เอาไปติดวิ่งผ่านครั้งนึงดูสวยขึ้นอีกอ่ะครับ

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 11:51:48 »
ยินดีสำหรับรถใหม่นะครับ ขอรอชมรีวิวฉบับเต็ม

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 12:15:43 »
สวยครับ ยินดีด้วยกับรถใหม่

ออฟไลน์ pretwins

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 12:22:39 »
ยินดีด้วยครับกับรถใหม่

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 14:07:33 »
ถูกกว่าหน่อยได้ V-cross mt บวกอีกนิด ได้ V-cross at

ตัวนี้อยู่ตรงกลางผมว่าคุ้มสำหรับคนอยากได้ของแต่งครบจากโรงงาน

เสียดายน่าจะให้เครื่อง 3.0 ด้วย

เสียดายอีกอย่างคือ เครื่องตัวใหม่ อุด EGR ไม่ได้แล้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 15:55:25 »
ยินดีด้วยครับ สวยมาก

;) ;) ;)

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:07:39 »
ได้ประกันด้วย ตอนผมซื้อ ตัว 2.5 AT Pz ไม่ได้ 5555

ออฟไลน์ Bboomboom

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:21:57 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ขอให้โชคดี ปลอดภัย

ออฟไลน์ Coat145

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 17:58:54 »
ถาม จขกท หน่อยครับว่า งบระดับนี้ ไม่เอาตัววีคอสหรอครับ ได้เบาะปรับไฟฟ้า เเถมยังเครื่อง3.0 อีกตั้งหาก หรือไม่ก็ เอาตัวไฮเเลนเดอร์ขับสองตัวทอปก็ยังถูกกว่า.. เเสดงว่า จขกท ชอบรถที่ตกเเต่งมาเสร็จช่ายมะครับ อิอิ
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Anueis

• Like !!! Automatic transmission.
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 18:37:39 »
ยินดีด้วย กับ รถคันใหม่สวยมากครับ ขอบคุณครับที่เอามาลงให้ดู ::)
1989 Honda Civic EF 1.6 4AT
2001 Volvo V70 2.3T
2007 Isuzu D-Max Cab SLX 2.5 Ddi I-Tec

ออฟไลน์ Unisize

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 20:32:50 »
ถูกกว่าหน่อยได้ V-cross mt บวกอีกนิด ได้ V-cross at

ตัวนี้อยู่ตรงกลางผมว่าคุ้มสำหรับคนอยากได้ของแต่งครบจากโรงงาน

เสียดายน่าจะให้เครื่อง 3.0 ด้วย

เสียดายอีกอย่างคือ เครื่องตัวใหม่ อุด EGR ไม่ได้แล้น
ล่าสุดเห้นว่าจัดการได้เรียบร้อยแล้วนะครับ

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 20:48:15 »

ล่าสุดเห้นว่าจัดการได้เรียบร้อยแล้วนะครับ

กำลังจะเข้ามาแก้ข้อความเลยครับ ว่า ช่างไทยเก่งจริง ทำได้หมด

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2014, 22:22:00 »
ผมว่าคันนี้ทะเบียน   "99"   ละมัง  ;D
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Sammy_

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 14:34:21 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ ผมบอกตรงๆเลยว่า ยังไงผมก็รัก ISUZU  เพราะ Sevice เขาเยี่ยมจริงๆ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 16:11:57 »
ชอบครับรถสวย อิจฉาๆ  ;D

ออฟไลน์ Peter Parking

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 16:21:51 »
พอติด DRL แล้ว ผมชอบมากกว่าตัดหมอก เยอะเลยครับ

ออฟไลน์ maging

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 19:37:56 »
สวยครับชอบมากรุ่นนี้ ถ้าได้ทั้งDRL+ตัดหมอกชุดเดียวกะกับ MU-X คงแหล่มอีก20%

ปล.ในรูป2 โตโยต้าคันกลางรุ่นอะไรครับผม

ออฟไลน์ reyeshenry

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 09:25:37 »
สวยครับชอบมากรุ่นนี้ ถ้าได้ทั้งDRL+ตัดหมอกชุดเดียวกะกับ MU-X คงแหล่มอีก20%

ปล.ในรูป2 โตโยต้าคันกลางรุ่นอะไรครับผม

น่าจะเป็น LEXUS LS430 4.3 AT ปี 2001

แต่ คันนี้ ไม่รู้ทำไม ติดตราโตโยต้า

แต่ขนาดเก่าแล้ว ภายใน ภายนอก ยังดูหรูอยู่เลยนะครับ

เป็นรถที่บ้านอาอะครับ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 21, 2014, 09:54:59 »

น่าจะเป็น LEXUS LS430 4.3 AT ปี 2001

แต่ คันนี้ ไม่รู้ทำไม ติดตราโตโยต้า

แต่ขนาดเก่าแล้ว ภายใน ภายนอก ยังดูหรูอยู่เลยนะครับ

เป็นรถที่บ้านอาอะครับ

ตัวคันกลางเป็น Toyota Celsior ครับ เป็นฝาแฝดของตัว Lexus LS 430 ที่ทำตลาดในญี่ปุ่นครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ