ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วย Share ประสบการณ์เกี่ยวกับการซ่อมเครื่อง+ไฟฟ้า ของ Honda พระราม3 ถนนราธิวาส  (อ่าน 2250 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiccup

• Newbie
  • *
พอดีรถมีปัญหาเกี่ยวกับรอบเดินเบาไม่นิ่งครับ (ตกไปเกือบ500 รอบ แต่ก็เด้งมาที่ 800 ทุกครั้ง ทีนี้รู้สึกว่ามันบ่อยเกินไปหน่อย มันมีผลทำให้รถสั่นเวลารอบตกครับ)

จากการวินิจฉัยส่วนตัวแล้ว น่าจะต้อง ตรวจเช็คปรับตั้งรอบเดินเบาใหม่, ล้างปีกผีเสื้อ, ตรวจยางแท่นเครื่อง และ เช็คหัวเทียนและตัวจ่ายไฟ อะไรประมาณนี้

ที่นี้เลยอยากจะถามพี่ๆสมาชิกหน่อยครับว่า พี่ๆคนไหนที่เคยเข้าไปให้ Honda พระราม3 สาขาถนนนราธิวาส แล้วเข้าซ่อมเกี่ยวกับเครื่องยนต์และระบบไฟฟ้าบ้างครับ ในรอบ 2 ปีที่ผ่านมา?
ช่างเค้าวินิฉัยอาการและซ่อมเป็นอย่างไรบ้าง? 
และซ่อมจบไหมครับ?

เลยมาถามเพื่อให้แน่ใจก่อนเอารถเข้ารับบริการครับ

ปล. รถผม เป็น Honda Jazz Hybrid ครับ เพิ่ง วิ่งไป 1 หมื่นกว่ากิโลเมตร

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
รถผมก้มาจากพระรามสามกรุ๊ป

ส่วนตัวไม่ปลื้มครับเพราะจำนวนรถที่เข้ามาใช้บริการมากกว่าปริมาณพนักงาน ทำให้ดองงาน นาน. ผมเปลี่ยนมาเข้าศูนย์ภาษีเจริญ (ข้างซีคอนบางแค) งานเร็วกว่ามาก

ความเก่งของทีมช่างนี่ไม่ทราบเพราะผมไปซ่อมสีและตัวถัง.

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
ที่นี่รอนานจริงครับ เคยชนแล้วเอาไปซ่อม(โดนเกี่ยวท้ายแล้วหมุนชนกำแพงแต่ไม่เยอะมาไม่เร็วประมาณ60)ยังรอนานเลยครับประมาณ4เดือน

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
แต่ที่แน่ๆ ที่ผมเคยเจอมา

พนักงานของ0สาทร ขับฮอนด้าฟรีดป้่ายแดงของผมอย่างกะอยู่ในเซอร์กิต แถมสวนทางชาวบ้าน ในทางขึ้นลงระหว่างชั้นอีก
หลักฐานอยู่ที่กล้องวงจรปิดแท้ๆ ความผิดสำเร็จ

พอแจ้งผู้จัดการ ท่านดันหงอกับพนักงานรับรถซะงั้น???

แถมอีกหลายวันต่อมา ไปรับอะไหล่ที่เบิกเอาไว้ พนงรับรถก็ยังอยู่อย่างปกติ

ผมไม่แปลกใจ ที่พระราม3กรุ๊ป ขยายเอาๆ จนแทบจะโอบล้อม0สาทรไปแล้ว แต่0สาทรก็ยังย่ำเท้าอยู่กะที่ แถมขนาด0ก็ลดลงจากเมื่อสมัยที่ก่อตั้งเมื่อยุคแรกๆด้วยซ้ำ