ผู้เขียน หัวข้อ: งาน honda city 2014 เปิดตัวเราไปดูได้มั้ยคับ?  (อ่าน 3068 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zalamanders

• Jr. Member
  • **
งาน honda city 2014 เปิดตัวเราไปดูได้มั้ยคับ

พอดีเมื่อก่อนผมสังเกตเห็นว่าเวลามีงานเปิดตัวรถเขาจะโปรโมทให้คนเข้าไปดู
แบบว่าแจ้งเลยว่าที่ไหน อย่างไร เวลาเท่าไร เป็นต้น
อย่างเมื่อปีก่อนตอนเปิดตัว brio amaze ผมก็ไป เพราะเห็นโปรโมทไว้นานว่าเปิดตัวที่ศูนย์สิริกิต
แต่ไอ้เจ้า city นี้ผมไม่เห็นโปรโมทอะไรเลยคับ ทีเซอร์ในทีวีก็บอกแค่ว่าพบกัน 24 มกราที่โชว์รูมทั่วประเทศ

คือเขาจะเปิดตัวแบบเงียบๆแล้วแถลงข่าวเฉพาะกับสื่อมวลชนหรือยังไงคับ
พอดีงงๆ

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
Re: งาน honda city 2014 เปิดตัวเราไปดูได้มั้ยคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2014, 18:23:02 »
ผมคิดว่าน่าจะเป็นอย่างงั้นครับ เพราะจากประสบการณ์ตอนนั้นไปดู All new CR-V เปิดตัวที่รอยัล พารากอน ฮอลล์เจ้าหน้าที่ก็ไม่ให้ผมเข้าไปดูครับ
เพราะไม่ใช่สื่อมวลชนหรือผู้ที่เกี่ยวข้อง และคราวนี้ All new City ระบุในทีเซอร์ว่าวันที่ 24 ก็คงจะให้คนทั่วไปดูได้ที่โชว์รูมเลยทีเดียวกระมังครับ
ไม่ได้มีการประชาสัมพันธ์บอกสถานที่ เวลาอะไรด้วย  มีเฉพาะสื่อเท่านั้นที่รู้ จึ่งน่าจะเป็นไปตามนั้นครับ  ผิดพลาดประการใด ขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: งาน honda city 2014 เปิดตัวเราไปดูได้มั้ยคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2014, 01:01:31 »
งานแถลงข่าว รอบสื่อมวลชน
ขอความกรุณา ว่า ถ้าไม่ได้มีการจัดรอบสำหรับประชาชนทั่วไป
ขอรบกวนว่า อย่าเข้าไปเลยครับ ขอให้ สื่อมวลชน ได้ใช้เวลา ในการทำข่าว
ถ่ายภาพนิ่งหรือถ่ายทำ ภาพวีดีโอ เก็บมาฝากคุณๆกันเถอะครับ

การที่ คุณไปเดนในงานนั้น ลองนั่งรถอยู่ บางทีจะไปรบกวนการทำงาน
ของทีมช่างภาพ หรือ ช่างภาพวีดีโอ ที่กำลังบันทึกภาพอยู่ และบางที
พวกเขาอาจกำลังต้องทำงานแข่งกับเวลาอยู่

ขอความกรุณาด้วยเถอะครับ