ผู้เขียน หัวข้อ: มีสมาชิกท่านไหนจอง CX-5 Diesel แล้วได้รับรถแล้วบ้างมั้ยครับ?  (อ่าน 6316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
อยากสอบถามทุกท่านหน่อยครับ สำหรับคนที่จอง Mazda CX-5 เครื่องยนต์ 2.2 Diesel ไว้มีใครได้รับรถแล้วบ้าง

พอดีผมจองไว้ตั้งแต่ประมาณเดือนสิงหาคม ก่อนที่รถจะเปิดตัว กับศูนย์แถวๆพระโขนงครับ แต่จนตอนนี้ยังไม่มีวี่แววจะได้รับรถเลย
ตอนแรกเซลส์สัญญาว่าจะได้รถล้อตแรกเลย ประมาณเดือนพ.ย.
พอรถเปิดตัวเซลส์แจ้งว่าตัว Diesel มีปัญหากับศุลกากรยังนำเข้าไม่ได้ เลื่อนรับมาให้เป็นเดือนธันวาคม
แต่หลังจากนั้นมาเซลส์ก็เงียบหายไปเลย ฝ่ายผมต้องเป็นคนติดต่อไปถามตลอดว่าจะได้รถเมื่อไหร่
โดยเซลส์ก็บอกแต่ว่ายังไม่มีรถเข้ามาเลย คนที่จองก่อนผมตั้งแต่เดือนมิ.ย.ก็ยังไม่ได้เหมือนกัน และไม่สามารถบอกได้เลยว่าจะได้รถเมื่อไหร่
ทางเซลส์บอกแค่ให้ผมรอรถไปเรื่อยๆ หรือไม่ก็รับเงินจองคืนได้เลย (ช่วงหลังๆนี่เซลส์ยุให้เอาเงินจองคืนตลอด)

เลยอยากสอบถามหน่อยครับว่ามีใครได้รับรถแล้วบ้าง และจองไปกันตั้งแต่ช่วงไหน เพราะตอนนี้ก็เห็นตัว Diesel วิ่งกันบ้างพอสมควรแล้วเหมือนกัน

ตอนแรกจองรถไว้รอตั้งแต่ตอนที่ไม่รีบใช้รถ จนตอนนี้มีเรื่องรีบใช้แล้วแต่รถก็ยังไม่มา
ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนใจจะหันไปเอา Hyundai Tucson ตัว diesel แทนแล้วครับ ถ้าดวงมันจะไม่ได้ใช้ Mazda จริงๆ

ปล. ผมเคยโทรไปแจ้งเรื่องไว้กับ Mazda สำนักงานใหญ่ไว้แล้ว แต่ก็เงียบหายไปเลยเหมือนกัน ใครคิดจะจอง Mazda 3 ตัวใหม่ขอให้โชคดีกันนะครับ  :-\

ออฟไลน์ Glare

• Newbie
  • *
อาจจะตอบไม่ตรงคำถามเจ้าของกรทู้นะครับ แต่อยากจะแชร์ข้อมูลว่า ตั้งแต่เปิดตัวถึงสิ้นปีในcx5club รับdiesel ไปแล้วประมาณ20คันและเมื่อสองวันก่อนมีว่าง2คันที่ศูนย์นครสวรรค์
ตอนนี้เหมือนกับว่าให้คอยดูข้อมูลจากในคลับจะได้รถเร็วกว่านะครับเพพื่อนสมาชิกตามที่ต่างๆคอยมาโพสบอกเบาะแสเรื่อยๆ
http://www.thaimazdacx5club.com/index.php?topic=7287.msg37223;topicseen#new

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
จองตั้งแต่ต้นเดือน6 ได้รับรถวันสุดท้ายของปีครับ ดีเซลขาว ( คันที่ 2 ของดีลเลอร์ คันแรกของศูนย์ )

ขึ้นอยู่กับว่าท่านจองสีอะไร และ คิวของทั้งดีเลอร์ (บางดีลเลอร์มี 2-3ศูนย์) มีคิวจองก่อนหน้าท่านกี่คิว ลองตรวจสอบดูครับ เนื่องจากรถมาส่งน้อยมาก ไหนจะลูกค้า VIP / Super VIP ที่แซงเอาโค้วต้าไปก่อนเข้าดีลเลอร์ ต้องใช้กำลังภายใน ภายนอกในการติดตามกันเยอะหน่อยครับ

Mazda3 คงไม่น่ารอนานนะครับเพราะประกอบใน ไม่ได้นำเข้า

ออฟไลน์ MaiSki

• Sr. Member
จองตั้งแต่มีนา2013 ยังไม่ได้เลยครับ

จองตั้งแต่มีนา2013 ยังไม่ได้เลยครับ

เดาว่า ดีเซล-สีฟ้า รึเปล่าครับ ถึงยังไม่มีมา

ถ้าสีขาวผมว่ายังไงต้องได้แล้วแน่ๆครับ

ออฟไลน์ cuptea

• Jr. Member
  • **
เบนซิน 2.5 ก็น่าสนครับ เผื่อเปลี่ยนใจจะได้จองสูงตัวไปเลย

ออฟไลน์ Activehybrid

ตอนหลังมารีบใช้รถ คงจะเสียอารมณ์มากถึงกับจะหนีไปหาฮุนได ใจร่มๆนะครับ

ถ้าเป็นผม จะโทรไปหาศูนย์อื่น(ไม่มีไรจะเสีย ดีกว่ารอด้วยความหงุดหงิด เผื่อฟลุ๊ค)

ศูนย์ต่างจังหวัดส่วนมากจะมีรถ แต่ข้อเสียคือโปรโมชั่นน้อย

ออฟไลน์ Mike

เข้าใจความรู้สึกครับ เหมือนตอนจอง WT เลย  :-\
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เซลล์บอกจองตอนนี้รอ 4 เดือน
ถ้าเป็น 2.5S รอเดือนเดียว
เซลล์ยังทิ้งท้ายต่ออีกว่าแค่ 2.5S ก็เกินพอแล้วในเรื่องสมรรถนะน่ะครับ
แต่ส่วนใหญ่ไป XDL กันหมด
หรือ จขกท. ลองถอนจองมาเอา 2.5S แทนดีครับ

ส่วนตัวเจอตัวดีเซลครั้งเดียว วิ่งผ่านหน้าบ้าน ฟังเสียงเอารู้เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

Lot เดือนนี้ลุ้นได้อีกหนช่วงปลายๆเดือนครับ ส่งมอบกันช้าจริงๆ

ออฟไลน์ Gateau_BKK

• Newbie
  • *
ตอนนี้มีจองกับอีกศูนย์หนึ่งเผื่อไว้อีกเจ้าด้วยแล้วครับ จองไว้ตอน Motor Expo ที่ผ่านมา
ตอนนั้นคุยไว้ว่าน่าจะได้รถประมาณเดือนกุมภา เดี๋ยวคงรอดูอีกทีครับว่าถ้าเดือนหน้ายังไม่ได้รถนี่จะเปลี่ยนไปเอาเจ้าอื่นจริงๆแล้ว

จริงๆถ้าเปลี่ยนมาเอารุ่น 2.0 หรือ 2.5 นี่ผมน่าจะได้รถไปขับเรียบร้อยแล้วครับ แต่ตั้งใจไว้แล้วว่ายังไงก็จะไม่ใช้ SUV เครื่องเบนซินแน่ๆ
ถ้าไม่ได้ตัวดีเซลนี่คงหนีไปหาเจ้าอื่นแน่นอน ตอนนี้เลยกำลังเล็งๆระหว่าง Tucson กับ Captiva ตัวดีเซลทั้งคู่ไว้เป็นตัวสำรองอยู่ครับ
แต่ติดตรงที่ว่า Chevrolet ก็หวั่นๆกับศูนย์ ระบบเกียร์ แถมยังไม่ได้ประหยัดน้ำมันเท่าไหร่
ส่วน Hyundai ก็ติดที่ว่ามันเป็น Hyundai นี่แหละครับ ตัวรถกับศูนย์บริการยังไม่รู้ว่าจะน่าไว้ใจมากน้อยแค่ไหน

ใจจริงอยากได้ CX-5 มากๆๆครับ แต่ถ้ามันต้องรออย่างไร้วี่แวว ไม่มีเยื้อใยกันขนาดนี้ก็คงขอลาขาดหละครับ Mazda

ออฟไลน์ wsu

• Jr. Member
  • **
ไม่มอง kia sorento มั่งหรือครับ