ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจทีครับ  (อ่าน 1941 ครั้ง)

ออฟไลน์ almightyy8

• Newbie
  • *
รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจทีครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 17:27:11 »
สิ้นเดือนนี้ที่บ้านผมจะออกรถคันใหม่ให้ ทางบ้านให้ผมเลือกมา 2 คัน ผมลังเล ระหว่าง HONDA CR-Z กับ BENZ A180 ซึ่งส่วนตัวแล้วผมเอนไปทาง CRZ มากกว่าครับ
อยากรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำทีครับ ปกติแล้วขับคนเดียว ไปมหาลัย แค่นั้นครับ ไม่ออกต่างจังหวัด อยู่แต่ในกรุงเทพ แล้วก็เรื่องราคาสอบถามมา CRZ มีส่วนลด 300K
แบบนี้คุ้มราคาหรือป่าวครับ ถ้าเทียบกับ A180 

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Cheap and cheerful

• Sr. Member
Re: รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 18:13:08 »
A180 ครับ ดูดีมาก ใส่ชุดเเต่ง AMG หล่อเวอร์

CR-Z เจอตัวจริงดูเฉยๆนะ ได้เปรียบเรี่องประหยัดเเค่นั้นเองครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: รบกวนพี่ๆช่วยตัดสินใจทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 18:26:49 »
A180 เพิ่งออกตัว AMG มานะครับ
ส่วนตัวว่าน่าสนใจกว่า CRZ นะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ SAMPHOP

• Jr. Member
  • **
  • หอยทากเป็นตะคริวยังแซง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 20:34:19 »
ให้ช่วยตัดสินใจคงจะยากนะครับ  :P ตอบในมุมมองผมและกันครับ BENZ คือหล่อจบไม่ต้องอธิบายอะไรต่อ ขับรถมาแน่นอนทุกคนต้องรู้ว่ารถคนนี้หรูและแพง /  HONDA CRZ สปอร์ต ไฮบริด แนวแตกต่าง แต่ว่าหลายคนไม่รู้จักว่านี่คือรถอะไร อาจต้องอธิบายคนใกล้ตัวยาวหน่อยว่าทำไมถึงเลือก เพราะมีวิ่งกันน้อยมากเมื่อเทียบกับ BENZ แต่ในทางกลับกันมันก็บ่งบอกถึงสิ่งที่คุณชอบจริงๆไม่ซ้ำใครประมาณนั้น (ขนาดผมออกความเห็นของ CRZ ยังยาวกว่าของ BENZ เลยครับ 5555 บอกแล้วของเขาไม่ต้องอธิบายอะไรมาก) CRZ ก็เหมือนคนที่ชอบ SUBARU,GOLF GTI ที่เราต้องแอบอิจฉาในความชอบของเขาครับผมมองทีไรเท่ทุกครั้ง เจ้าของกระทู้หละครับชอบสไตล์ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2014, 20:36:42 โดย SAMPHOP »
คนเรามีความพยายามเท่ากัน...แต่ใช้ไม่เท่ากัน... (โน๊ตอุดม)

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 20:36:31 »
ความรู้สึกผมนะ
A180 เบรคดี(มากกกกกกกกกก) พวงมาลัยขับสบายมือ ที่เหลือนอกจากตำแหน่งเกียร์ ผมยังรู้สึกว่ามันไม่ได้ต่างกับ C-Seg ทั่วไปมากนัก (คือต่างแต่ไม่ได้มากมาย)

CRZ ไม่เคยขับ แต่ไม่น่าขับดีเท่า A180 อยู่แล้ว

แต่ถ้าให้มีอิศระในการเลือก แบบไม่กระทบเงินในกระเป๋าผมเอา CRZ เพราะความหล่อล้วนๆ  8)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 23:23:06 »
A180 AMG 2.19M

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 25, 2014, 23:38:55 »
โจทย์ ถ้าต้องเลือกระหว่าง 2 คันนี้ ผม Happy กับ A180 มากกว่านะครับ ยิ่งถ้าได้เป็น A180 AMG นะ สุดๆเลย ซื้อมาไม่ต้องทำอะไรเลย หล่อ เท่ห์อยู่แล้ว ส่วน CR-Z ผมว่ามันหล่อนะ แต่เวลามองแล้วรู้มันแปลกๆยังไงก็ไม่รู้อะ ถ้าเอา คหสต.นะ ผมไม่ชอบเลยอะ แต่มันจะได้เปรียบเรื่องความประหยัดนะครับ

แต่ถ้าสมมุติว่าไม่จำเป็นต้องเป็น 2 ตัวนี้ แต่ได้งบประมาณนี้ (ขอเดาว่า 2 ล้าน) ผมจะมองตัวอื่นๆ เช่น V40 116i M sport ด้วย หรือถ้าคุยดีๆ แล้วไม่ซีเรียสเรื่องใกล้ตกรุ่น ราคาประมาณนี้ อาจจะหา C200 Edition C ได้นะครับ ;D ;D ;D
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง