ผู้เขียน หัวข้อ: โตโยต้าเตรียมขึ้นไลน์ผลิต Harrier ใหม่ ราคา 1.9 ล้านบาท  (อ่าน 22108 ครั้ง)

ออฟไลน์ BrownCony

• Sr. Member
จาก

http://www.prachachat.net/news_detail.php?newsid=1390484549

มีข้อความ ว่า

อ้างถึง
นี่ยังไม่รวมกระแสข่าวลือหนาหูที่ระบุว่าค่ายโตโยต้ากำลังซุ่มจะขึ้นไลน์ผลิต "แฮริเออร์"

วางราคาไว้แค่ 1.9 ล้านบาทเท่านั้น

จากบทความดังกล่าว คิดว่าโอกาสมีมากน้อยแค่ไหน ครับ (^^)

แล้วถ้าจริง จะซื้อมั้ยครับ ถ้าเทียบกับ cx-5 , x-trail, Cr-v และอื่นๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 09:42:11 โดย BrownCony »

ออฟไลน์ Tyde

มาจริงเกลื่อนถนน  รับรอง ;D

ออฟไลน์ reyeshenry

• Hero Member
Rav4 ก่อนไหม

ออฟไลน์ Nlight

• พิมพ์ผิดประจำ
ผมคนนึงหล่ะที่คิดว่ามาถูกทางกว่าเอา GS มาประกอบ น่าจะถูกทางกว่า IS ด้วย ถึงผมจะอยากเห็น IS มากกว่าก็เถอะ

แต่ขอเหน็บหน่อย . . อาทิตย์ที่แล้วค่ายรถค่ายไหนนะที่บอกว่าจะพิจรณาการลงทุนในไทย  ;D

ออฟไลน์ AMG GT

ราคานี้ นี่แบบเต็มถนนเลยนะ(ถ้าไม่ลด option จนเกินไป)  เพราะรถทรงนี้คนไทยชอบใช้ครับ

ออฟไลน์ propo

• Full Member
harrier สวยกว่า lexus rx อ่ะ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
ออฟชั่นเท่าวีออสก็ไม่ไหวนะครับ ถุงลมเฉพาะคนขับ เอบีเอสไม่มี

ปล.แซวเล่นขำๆอย่าซีเรียสนะครับ จริงๆรถราคาระดับนั้นควรจัดเต็มมาตั้งแต่ตัวเริ่มต้นเลย

เพราะคนไทยหลายๆคน มองรถที่ออฟชั่นไม่ได้สนใจระบบขับเคลื่อนหรือบอดี้ หรือความสุดยอดของเทคโนโลยีใช้ที่พัฒนา

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 10:59:36 โดย nudragon »

ออฟไลน์ deaw2011

• http://metrosystems-des.com/
ถ้ามาจริง น่าสนใจมากๆ
เกรย์คงขายไม่ออกกันเลยทีเดียว :o

ออฟไลน์ holahola66

พรีเมี่ยมยุโรปยังทำได้ (x1)
แล้วทำไมพรีเมี่ยมญี่ปุ่น (lexus) จะทำไม่ได้เล่า
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Nikle_pk

ทำถูกกว่านี้ยังได้เลยครับ ถ้าประกอบใน
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Starplatinum35

• R35 IHI F55 Hybrid turbo 720 whp on E85
อยากได้ๆๆๆ ไม่อยากขับ ppv แล้ว  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 27, 2014, 11:58:07 โดย golfieboy »
2015 BMW 525d m sport Project'A stage 1
2012 nissan GT-R R35 GT700+EcuTek +E85 flex fuel
2016 MB CLA 250 AMG
2017 MB E220d AMG
2017 BMW 320d GT

ออฟไลน์ Nookkiez

ตอนนี้เกรย์ขายกันที่ 2.6x มาราคานี้ เกรย์เตรียมตัวตายได้เลย  :o
Test ..

keanetona

• บุคคลทั่วไป
นั่งมองเกรย์ครับ

หลายคนคงจะจำได้ว่าก่อนหน้านี้เกรย์เคยนำเข้าฮอนด้า CRV จากต่างประเทศ จนฮอนด้าเปิดไลน์ผลิต CRV ในบ้านเรา และ เกรย์นอนเอาตีนก่ายหน้าผากกันถ้วนหน้า

ออฟไลน์ TorTy

จะมาจริงๆใช่ไม๊ครับเนี่ยเพราะก่อนหน้านี้ทั้ง 2 Gen ที่ผ่านมาเป็นแฝด Lexus เลยสงวนเฉพาะตลาดญี่ปุ่นอยากได้นำเข้าเอา
ตัวใหม่มาน่าจะมาได้จริงเพราะไม่ติดว่าเป็นรถคู่แฝดอีกแล้วแหล่มเลยขอออปชั่นเต็มๆนะ

ออฟไลน์ H3T

เอาข่าวเท่าที่ผมทราบนะครับ
   ตั้งแต่มีโครงการจะนำ ES มาประกอบในที่โรงงานเกตเวย์ แล้วต้องยกเลิกไปเพราะสาเหตุเรื่องซัพพลายเออร์ในประเทศ
   แต่หลังจาก New Harrier เปิดตัวได้ไม่นาน ก็เริ่มมีการติดต่อซัพพลายเออร์บ้างแล้ว โดยจะเน้นไปที่รุ่น Hybrid แต่จะทำราคารุ่นเริ่มต้นเป็นรุ่น 2.0L ให้น่าสนใจ

อย่างไรก็ตาม ยังเป็นแค่การทดลองของขั้นตอนเบื้องต้นเท่านั้น อาจจะมาหรือไม่มาก็ได้ครับ
   ถ้ามา ยังไงอย่างเร็วก็คงปลายปีนี้ครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ไม่แพงเลยคับ

ออฟไลน์ beeday

++

ห๊ะ!!!

++

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
ถ้าราคาระดับนี้จริงๆ ขายดีแน่ๆ
คนที่มอง CX5 CRV Captiva
เพิ่มเงินอีกไม่กี่แสน ก็ได้ Harrier แล้ว
ถ้าเป็นผม ผมก็มีไขว้เขวพอสมควรแหละ

ออฟไลน์ BrownCony

เอ... หรือว่าต้องการสกัดคู่แข่งที่นับวันทำยอดได้เป็นกอบเป็นกำ
โดยโยนหินถามทางว่า เฮ้ย ชั้นจะมาแล้วนะ ราคา 1.9 ล้าน ดีกว่า PPV นะ
คนไทยรับได้มั้ย @_@

ออฟไลน์ TorTy

เอ... หรือว่าต้องการสกัดคู่แข่งที่นับวันทำยอดได้เป็นกอบเป็นกำ
โดยโยนหินถามทางว่า เฮ้ย ชั้นจะมาแล้วนะ ราคา 1.9 ล้าน ดีกว่า PPV นะ
คนไทยรับได้มั้ย @_@
จะว่าไปก็ได้เกร์ยนั้นแหละครับเป็นตัวชี้ทางให้เหมือนช่วงตอนยังไม่เอา Alphard มาขายเองพอเห็นขายดีก็จัดซะ
ไม่ถึงกับว่าลองตลาดเพราะก่อนหน้านี้เกร์ยก็ขายตั้งแต่ Gen 1 Gen 2 ได้ดีอยู่แล้วเชื่อว่าก่อนหน้านี้ก็อยากนำมาขายเองแต่น่าจะติดปัญหาที่ญี่ปุ่น

บวกกับซ้ำซ้อนทางตลาดกับ Lexus RX ในไทย
เทียบกับ PPV ก็อยู่ที่การใช้งานมากกว่าจะบอกว่า PPV ไม่ดีก็คงไม่ใช่ความทนทานยังไงก็กินขาดส่วน SUV ก็ได้เรื่องความนิ่มนวนใกล้เคียงรถเก๋งจะให้ลุยหนักเท่า
PPV ทำไม่ได้แน่ๆเลือกตามงบและความเหมาะสมตามการใช้งานของแต่ละคน

จริงๆน่าจะส่ง RAV4 มาชน CRV ซะดีกว่ามัวแต่คิดว่ากลัวชนกับ Fortuner ซะเองผู้บริโภคส่วนใหญ่เดี่ยวนี้น่าจะแยกกันออกมากขึ้นแล้วครับ

ออฟไลน์ joe560-4

ถ้ามาประกอบที่ไทยจริง น่าจะขายดีแน่เลย เพราะสวยมากๆ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
สวยจริงไรจริงครับ มาแล้วมาให้ครบๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

1.9 ผมว่ายาก สกัดดาวรุ่งตัวเองเปล่าๆ .ผมว่าไม่มานะ ขายฟอร์จูนเนอร์กำไรบาน ไม่ต้องขึ้นไลน์ใหม่ให้เปลืองงบ กำไรเห็นๆ

แต่ถ้าราคานี้+ออปชั่นเต็มๆ

ก้อคงเกลื่อนตามเคยหล่ะครับ

ออฟไลน์ PumpNISMO

ถ้าได้ราคานี้ คงต้องเป็นไฮบริดเท่านั้นครับ และผมคาดว่าจะเป็นราคาเริ่มต้นด้วยสำหรับ1.9xล้านบาท เพราะถ้า1.9เป็นตัวท๊อบ ฟอร์จูนเนอร์ตัวท๊อปยอดหายไปเยอะแน่

ออฟไลน์ scotch_fillet

ถ้า Hybrid มา ไม่เกิน 2.2ล้าน
ท่าทางจะได้ตังค์ผมแน่เลยอ่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เกลื่อนแน่นอน

รถสวย แบรนด์ดี ออฟชั่น???

ออฟไลน์ w212cdi

เท่าที่อ่านมา ทุกท่านเห็นด้วยว่า ราคานี้น่าสนใจ และมองว่า harrier รุ่นนี้ เทียบเท่า lexus rx เพราะติดภาพลักษณ์ ของ 2 รุ่่นก่อ

นว่า เป็นคู่แฝด  แต่ที่จริงแล้ว harrier รุ่นนี้ได้ลดขนาดลงเป็น คู่แฝดกับ rav4      ใช้ platform เดียวกับ rav4 ซึ่งถ้าทำตลาดในราคา

1.9 ล้าน นั้ั้น ถือว่าตั้งราคาสูงกว่า รถ ใน segment เดียวกัน เพราะ ควรจัดอยู่ในกลุ่มเดียวกับ crv rav4 cx5 ครับ

เป็นเทคนิคการตลาดที่ยอดเยี่ยม   

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เท่าที่อ่านมา ทุกท่านเห็นด้วยว่า ราคานี้น่าสนใจ และมองว่า harrier รุ่นนี้ เทียบเท่า lexus rx เพราะติดภาพลักษณ์ ของ 2 รุ่่นก่อ

นว่า เป็นคู่แฝด  แต่ที่จริงแล้ว harrier รุ่นนี้ได้ลดขนาดลงเป็น คู่แฝดกับ rav4      ใช้ platform เดียวกับ rav4 ซึ่งถ้าทำตลาดในราคา

1.9 ล้าน นั้ั้น ถือว่าตั้งราคาสูงกว่า รถ ใน segment เดียวกัน เพราะ ควรจัดอยู่ในกลุ่มเดียวกับ crv rav4 cx5 ครับ

แต่รุ่นนี้มาแทน vanguard นะครับ ซึ่งตำแหน่งก็สูงกว่า RAV4อยู่แล้ว

ออฟไลน์ w212cdi

แต่รุ่นนี้มาแทน vanguard นะครับ ซึ่งตำแหน่งก็สูงกว่า RAV4อยู่แล้ว
ใช่ครับ  vanguard คือ rav4 long wheelbase ครับ     

ออฟไลน์ V221

1.9ล้านถ้าจริง ขายระเบิดเถิดเทิงแน่ๆครับ
BMW 750E M SPORT