ผู้เขียน หัวข้อ: Swift มีเสียงตอนเติมน้ำมันครับ มันปกติมั้ยครับ  (อ่าน 2409 ครั้ง)

ออฟไลน์ walkmannetmd

• Jr. Member
  • **
ตอนเติมน้ำมัน มันจะมีเสียง อืดๆ วืดๆ ดังมากในรถ มันปกติหรือป่าวครับ

ผมเติมโซฮอล 95 ตอนเติมไม่ได้ดับเครื่องครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: Swift มีเสียงตอนเติมน้ำมันครับ มันปกติมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 00:05:02 »
ผิดตั้งแต่ไม่ดับเครื่องแล้วครับ ตอนเครื่องยังตื่น มันคงทำอะไรกับน้ำมันแหละ เพราะผมไม่เคยเติมตอนเครื่องติดเลยตอบไม่ได้ แต่เงียบครับ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: Swift มีเสียงตอนเติมน้ำมันครับ มันปกติมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 00:47:10 »
ผมเติมน้ำมันไม่เคยดับเครื่องเลยแม้แต่ครั้งเดียว ตั้งแต่ขับรถมาและปฎิบัติแบบนี้กับรถทุกคันที่ขับ
ประมาณ5-6คัน เวลาเติมน้ำมันก็ปกติครับ ไม่มีเสียงใดๆเกิดขึ้น :-\

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:20:06 »
เสียงหัวจ่ายมันสั่นสะเทือนมาโดนตัวรถ รึป่าว

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 08:40:01 »
ผมเติมน้ำมันไม่เคยดับเครื่องเลยแม้แต่ครั้งเดียว ตั้งแต่ขับรถมาและปฎิบัติแบบนี้กับรถทุกคันที่ขับ
ประมาณ5-6คัน เวลาเติมน้ำมันก็ปกติครับ ไม่มีเสียงใดๆเกิดขึ้น :-\

เหมือนกันเลย ไม่เคยดับเหมือนกันและก้อไม่ดังด้วยคับ
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 09:21:02 »
ไม่เคยดับอีกคนครับ

ออฟไลน์ mixza69

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 11:32:04 »
ผมใช้ Swift มา ปีครึ่งละครับ

ถ้าเติมเต็มถัง ดับเครื่อง

ถ้าเติม 500 800 ไม่ดับเครื่องครับ

ตัวไม่มีเสียงใดๆทั้งสิ้นนะครับ
เงียบมาก จนบางทีนึกว่าดับเครื่อง แล้วเผลอไปกดสตาร์ทอีกรอบ

เสียงอื่นๆที่ได้ยินก็เสียงหัวจ่ายน้ำมันอ่ะครับ
ครื้ดๆๆๆๆ

ออฟไลน์ walkmannetmd

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 00:41:18 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ อาจเปนเสียงหัวจ่ายสะเทือนก็ได้ คือ รถคันอื่นๆในบ้านไม่เปน เลยตกใจอะครับ แต่มันคนละคันก็ไม่เหมือนกัน(ที่บ้านมีe36กับw202)

เดวจะลองไปเชคอีกทีครับ