ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาจะเลือกซื้อรถนั้น ท่านตามใจแฟนหรือตัวเอง  (อ่าน 4732 ครั้ง)

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
แฟนมีอิทธิพลในการเลือกรถมากกว่าพ่อกว่าแม่อีก

ทั้งๆ ที่เค้าไม่ได้เป็นคนขับ, ไม่ได้เป็นคนเอารถไปเข้า 0, ไม่ได้เป็นคนเอารถไปแต่ง, ไม่ได้เป็นคนจ่ายตังซื้อ

แต่ทำไม๊ทำไม คุณเธอถึงมีพลังอำนาจมากถึงเพียงนี้

-*-

อย่างผมชอบ EX แฟนบอก FD

ผมบอก Camry แฟนบอก Accord

ผมบอก Paje แฟนบอก Fortune

ผมบอก Fino แฟนบอก กวนTeen ละ  แสรดดดด

นั้น!! เป็นงั้นไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 10:32:49 โดย last_dezember »
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ TurBoZ

• Full Member
  • ZZZZzzzzzzzzzzzzzz
Re: เวลาจะเลือกซื้อรถนั้น ท่านตามใจแฟนหรือตัวเอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:02:06 »
ตามใจตัวเองครับ

เสดแล้ว ของกุ๋งกิ๋งก็จะเต็มรถ  พวกที่รัดเข็มขัดนิรภัย กล่องทิชชู่ หมอนแอ๊บแบ๊ว ตุ๊กตาหน้า console etc .. -_-'''''

(จริงๆจะเอากรอบคิตตี้มาติดที่ป้ายทะเบียนอีกโดนผมกระทืบเบรคจนท้ายปัดเสียก่อน)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: เวลาจะเลือกซื้อรถนั้น ท่านตามใจแฟนหรือตัวเอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:22:29 »

เสดแล้ว ของกุ๋งกิ๋งก็จะเต็มรถ  พวกที่รัดเข็มขัดนิรภัย กล่องทิชชู่ หมอนแอ๊บแบ๊ว ตุ๊กตาหน้า console etc .. -_-'''''

(จริงๆจะเอากรอบคิตตี้มาติดที่ป้ายทะเบียนอีกโดนผมกระทืบเบรคจนท้ายปัดเสียก่อน)

แบบนั้นแฟนมีอิทธิพลในการแต่งละครับ
อิอิ

เราไม่กลัว แค่เกรงใจเฉยๆ
หุหุ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:27:28 »
ถ้าเป็นตัวผม ผมก็เลือกที่ตัวเองอยากได้นะครับ แฟนไม่เกี่ยว

ผมใช้ ผมขับ ผมจ่าย ผมต้องมีความสุขกับรถผมมากที่สุด

และคุณก็ต้องคิดด้วยนะครับ ที่จะตามใจ แฟน หรือ ภรรยา ไม่เหมือนกัน

ตามใจแฟน ได้รถที่เราไม่ชอบ ตอนยังดีกันก็ใช้ได้ พอเลิกไป พาลจะไม่ชอบรถซะอีก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:28:28 »
ดีแต่ไม่ใช่ เราบอก Fino แฟน ขอ PCX

อิอิ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:04:02 »
ถ้าจะออก Fino แล้วแฟนบอกให้เอา CBR 600RR หล่ะ - -
阿蘇山

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:17:38 »
ขึ้นอยู่กับใครใช้ เงินใคร ครับ

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 16:56:12 »

เหมือนผมเป๊ะเลยครับใช่เลยครับกรอบทะเบียนคิตตี้นี่ผมรับไม่ได้อย่างแรงครับผมก็ขออันนี้ไว้
จะทำไรก็ทำข้างในแต่ขออย่างเดียวข้างนอกผมขอ ฮ่าๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 19, 2009, 17:16:51 โดย VenusF »

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 17:16:36 »
ผมมองหลายภาพรวมนะครับ ภรรยามีอิทธิพลพอสมควร แต่เงินที่จ่ายมันเงินของผมเขาก็เกรงใจจุดนี้ ก็มีข้อตกลงร่วมกันครับ
ว่าให้ออกความเห็นได้ระดับไหน เช่นต้องรถใหม่หน่อยไม่ชอบรถเก่า ไม่เอารถสองประตูแล้ว ต้องรถญี่ปุ่นตลาดๆ ไม่จุกจิก(เพราะเขาขับด้วย)
ทำนองนี้ ส่วนรุ่น ยี่ห้อ ก็เวทกันไป
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 19:08:00 »
ถ้าจะออก Fino แล้วแฟนบอกให้เอา CBR 600RR หล่ะ - -

ถ้ากรณีนี้ผมตามใจแฟนครับ แต่ปัญหา มันจะช่วยจ่ายไหม

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 20:42:02 »
ดูจากที่บ้านผมแล้วนะครับ  ลงมติร่วมกันครับ

ส่วนผมเอ่อ ตามใจตัวเองและป๊ากับม๊าครับ แบบว่าผมไม่มีแฟนอ่ะครับ อิอิ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 20:48:27 »

เหมือนผมเป๊ะเลยครับใช่เลยครับกรอบทะเบียนคิตตี้นี่ผมรับไม่ได้อย่างแรงครับผมก็ขออันนี้ไว้
จะทำไรก็ทำข้างในแต่ขออย่างเดียวข้างนอกผมขอ ฮ่าๆๆ

นึกถึงเพื่อนผมเลยครับ รถเจ๊แกเป็น Camry ACV30 สีดำ ของตกแต่งภายในมีแต่สีชมพูครับ กรอบป้ายทะเบียนลาย Kitty แบบว่าไม่เข้ากับรถอย่างมากกกก
พอไปถามคุณเธอก็ตอบมาว่า  เจ๊แกยังเด็กอยู่(16 ขวบ --*--) ชอบของน่ารักๆแบบนี้ผิดเหรอ 

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 20:53:21 »
ผมตามใจแฟนนะ ในการตัดสินใจขั้นสุดท้าย  แต่ในการคัดเลือกตัวเลือก  ผมเป็นคนเลือก อย่างจะซื้อรถ ผมก้อเลือกมา สองสามรุ่น ซื้อกล้อง ผมก้อไปหาข้อมูลมา สองสามตัว
แล้วเค้าก้อจะเลือกขาก Choice นั้นเอง ถามว่าทำไม

อย่างแรก เรื่องความสบายใจ เค้าก้อจะภูมิใจที่ได้ตัดสินใจ ผมก้อพอใจ เพราะบางทีเราเลือกมาก้อรักพี่เสียดายน้อง ไม่ต้องตัดใจเองก้อดีไปอย่าง
 อย่างสอง เค้ารสนิยมเรื่องความสวยความงาม ดีกว่าผม

ออฟไลน์ mrpong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 22:09:55 »
      เป็นผม ให้แฟนครับ เค้าอาจจะอยากทดสอบคุณดูก็ได้ว่า เค้าสำคัญกับคุณแค่ไหน  (แต่คันต่อไปผมขอนะครับ)

ออฟไลน์ Duke of Austria

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 00:36:47 »
แฟนผมไม่มีอิทธิพลใด ๆ กับการซื้อรถของผมเลยครับเพราะแฟนผมไม่ชอบขับรถเนื่องจากเค้ากลัว เป็นพ่อกับแม่ผมมากกว่าที่มีส่วนกับการตัดสินใจเพราะว่าต้องเผื่อให้ท่านได้ใช้ด้วย ถือว่าเป็นรถที่ใช้ในครอบครัวโดยหลัก ๆ จะมีผมขับซะมากกว่า