ผู้เขียน หัวข้อ: Colorado New Duramax 2.8L 200 แรงม้า จัดหนักส่วนลดทันที 40,000 บาท  (อ่าน 12597 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เผื่อใครยังไม่ทราบข่าวของ Colorado ที่นอกจากเครื่อง Duramax ตัวเก่า
จะมีส่วนลดพิเศษ 80,000-200,000 บาทแล้ว

พอดีพึ่งเห็นโฆษณาทาง TV เครื่องยนต์ใหม่ New Duramax 2.8L 200 แรงม้า
ยังมีส่วนลดพิเศษให้เช่นกัน 40,000 บาท ลดกันตั้งแต่เปิดตัวเครื่องใหม่เลยทีเดียว
(ดอกเบี้ย 1.99% ฟรีประกันชั้น 1 และยังไม่รวมของแถมจิปาถะอีกมากมาย)

ปล.ท่าทางปีนี้จะฟาดฟันกันหนักหน่วงเหมือนปีที่แล้วนะครับเนี่ย
ผู้บริโภคอย่างเราๆก็ได้ประโยชน์ หลังจากที่ปี 2012 โดนกดขี่อย่างหนัก 55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2014, 20:00:19 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ rut191

Re: Colorado New Duramax 2.8L 200 แรงม้า จัดหนักส่วนลดทันที 40,000 บาท
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 20:09:25 »
ชอบโฆษณามากเลยอ่ะครับ ตอนลากรถไถเท่ห์สุดๆ ถ้าผมกำลังเลือกกระบะอยู่ตอนนี้มีโดนแน่ๆเลย555

ออฟไลน์ baddream11

• Sr. Member
Re: Colorado New Duramax 2.8L 200 แรงม้า จัดหนักส่วนลดทันที 40,000 บาท
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 20:10:13 »
รู้สึกแย่จัง 5555555555+ ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 20:10:44 »
ผมชอบ TVC ตัวนี้นะมันดูมีพลังดี :) แต่ไงผมว่าเจ้าตลาดก็กวาดยอดไปเหมือนเดิมถึงจะออกมานานแล้ว

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 20:59:07 »
ลดตั้ง 200,000 นี่สั่นสะเทือนวงการเลยนะนี่ ผมว่า Vigo ใหม่คงไม่รอปีหน้าแน่เลย คงมาปลายปีนี้แน่
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:04:01 »
เอาตัว2.5มาถ่ายด้วยนะ ;D

ออฟไลน์ koruru

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:12:35 »
โฆษณาแบบนี้ไม่ผิดกฎของเว็บหรอครับ

ออฟไลน์ osment

• Internship
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:17:10 »
Chevrolet ตอนนี้อยู่ในช่วงกอบกู้ภาพลักษณ์ครับ
เพราะจากปีสองปีที่ผ่านมา ค่ายนี้โดนหนักจริงๆ
จำเป็นต้องใช้ Promotion เพื่อดึงความสนใจจากลูกค้า

รอดูกันต่อไปครับ   ;D ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ whoami

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:19:43 »
ถ้ายอดขายยังไม่ดี ปลายปีเผลอๆอาจมีลด 200,000 อีกนะ

ออฟไลน์ PumpNISMO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:22:50 »
ลดกันขนาดนี้ กลัวอย่างเดียว ว่าพี่แกจะหอมข้าวหอบของกลับบ้าน ไม่ก็ผลิตไทยแต่ขายต่างประเทศ >:(

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:33:16 »
ลดกันขนาดนี้ กลัวอย่างเดียว ว่าพี่แกจะหอมข้าวหอบของกลับบ้าน ไม่ก็ผลิตไทยแต่ขายต่างประเทศ >:(
กลัวเชพจะถอดใจเหมือนกัน ยอดขาย Cruze ในไทยพลาดเป้าไปเยอะมาก
แต่ก็โทษใครไม่ได้หรอก ปัญหามันก็เยอะจริงๆ ปากต่อปาก จนคนเข็ดขยาด

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 21:43:23 »
เชฟทำแบบนี้เหมือนฆ่าตัวตายครับ  ขายไม่ออกดันไปลดราคา แล้วงี้ใครจะไปซื้อ คนที่ซื้อไปก่อนคงไม่กลับมาซื้อยี้ห้อนี้อีก คนที่กำลังจะซื้อก็ไม่อยากซื้อ เพราะกลัวมันจะลดราคาอีกรึเปล่า การตลาดแบบนี้ คิดได้ไง ไมไม่ไล้แจกฟรีไปเลยครับ แถมทองไปด้วยนะ รถดีแต่มาตายเพราะศูนย์บริการกะการตลาด

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 22:17:02 »
เชฟทำแบบนี้เหมือนฆ่าตัวตายครับ  ขายไม่ออกดันไปลดราคา แล้วงี้ใครจะไปซื้อ คนที่ซื้อไปก่อนคงไม่กลับมาซื้อยี้ห้อนี้อีก คนที่กำลังจะซื้อก็ไม่อยากซื้อ เพราะกลัวมันจะลดราคาอีกรึเปล่า การตลาดแบบนี้ คิดได้ไง ไมไม่ไล้แจกฟรีไปเลยครับ แถมทองไปด้วยนะ รถดีแต่มาตายเพราะศูนย์บริการกะการตลาด
อย่างว่าแหละครับถ้าไม่ลดราคาคนก็ไม่ซื้อ   พอลดราคาคนที่เคยซื้อไปก็จะไม่กลับมาซื้ออีกเพราะช้ำใจ555  ได้อย่างเสียอย่าง

ออฟไลน์ Highway Star

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 22:28:25 »
กลัวเชพจะถอดใจเหมือนกัน ยอดขาย Cruze ในไทยพลาดเป้าไปเยอะมาก
แต่ก็โทษใครไม่ได้หรอก ปัญหามันก็เยอะจริงๆ ปากต่อปาก จนคนเข็ดขยาด

ถ้าเชพเก็บกลับบ้านจริงก็ไม่เป็นไรครับ อะใหล่พื้นฐานหลายอย่างใช้ร่วมกับดีแมคซ์ได้ยกเว้นเครื่องก็เอาของอีซูซุมาใช้สิครับ ถ้าเครื่องไม่ไหวไม่มีอะไหล่ก็เอาเครื่องอีซูซุลงก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Tyde

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2014, 23:02:19 »

ถ้าเชพเก็บกลับบ้านจริงก็ไม่เป็นไรครับ อะใหล่พื้นฐานหลายอย่างใช้ร่วมกับดีแมคซ์ได้ยกเว้นเครื่องก็เอาของอีซูซุมาใช้สิครับ ถ้าเครื่องไม่ไหวไม่มีอะไหล่ก็เอาเครื่องอีซูซุลงก็ได้ครับ

เอ๋ มันวางแทนกันได้เลยเหรอครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 02:19:46 »

ผมเห็นเค้าก็ทำแบบนี้กันทุกยี่ห้อแหละครับ ไม่เห็นจะแปลกอะไร ดูเจ้าตลาดอย่างวีออสก็ได้ครับ ยอดมันไม่เดินตามที่คิดก็ต้องจัดโปรโมชั่นรวมทั้งส่วนลดเพิ่ม Benz ก็ลดราคามาถล่มกับเกรย์จนลูกค้าที่ซื้อไปก่อนลดราคาด่าเละเช่นกัน

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 03:21:13 »
เชฟรถดีนะ ผมก็เชียร์อยู่ อยากให้ทีมผู้บริหารใส่ใจปัญหาและคุณภาพ ไม่ให้เกิดดีเฟ็คส์ได้อีก อยากเป็นลูกค้า-ค่ายนี้บ้าง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 29, 2014, 15:28:46 โดย Five P »

ออฟไลน์ MoO Cnoe

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 04:28:13 »
โฆษณาแบบนี้ไม่ผิดกฎของเว็บหรอครับ

ผมเอาข่าวสารมาบอก ว่ามันมีลดราคา ไม่ได้มาโฆษณาครับ
เช็คย้อนหลังการตอบกระทู้ได้ครับ ว่าผมมาจาก Chevrolet รึเปล่า?

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 06:29:17 »

ผมเอาข่าวสารมาบอก ว่ามันมีลดราคา ไม่ได้มาโฆษณาครับ
เช็คย้อนหลังการตอบกระทู้ได้ครับ ว่าผมมาจาก Chevrolet รึเปล่า?
ก๊ากๆๆ เจ้าของDMax admin โดนว่า ว่าโฆษณาซะแล้ว
ผมนอนยันให้อีก 1 เสียงครับว่า เจ้าของกระทู้ เอาข่าวมาเฉยๆ เพราะ ถ้าโฆษณาจริง คงขายดีแมกซ์แล้วออก TBZ 500N-m ไปแล้ว อิอิอิ
ปล. ผมติดตามกระทู้ของuserท่านนี้โดยเฉพาะรายงานยอดขายครับ เลยมานอนยันให้อีกทาง หุหุหุ

ตัวใหม่ไม่ใช่นะครับ คนละเครื่องแล้ว

Chevy ตั้งโรงงานผลิตเครื่องยนต์แล้ว ผมว่าคงไม่ถอนตัวง่ายๆครับ
สิ่งที่ผมคิดเรื่องกลยุทธ์ของChevy นอกจากปรับปรุงเรื่องงานบริการ ผมยังคิดแบบ Toyota HondaAT ครับ

ให้เครื่องยนต์กับวิทยาลัยเทคนิคในกรุงเทพก่อน แล้วมีช่าง/วิศวกร ส่งเข้าไปสอนบรรดาอาจารย์ และจัดทัศนศึกษาให้นักเรียน/นักศึกษา เข้ามาดูงานในโรงงานเครื่องยนต์ อีก10ปีให้หลัง เด็กๆคุ้นเคยกับเครื่อง ซ่อมเครื่องเป็น กระจายสินค้า ปล่อยให้มีสินค้าเลียนแบบเยอะๆ รับรอง ราคามือสองไม่ตก เพราะช่างทั่วไปซ่อมเป็น ซื้อง่าย ขายคล่อง ^_^ กลยุทธ์ที่ใช้ทุนสูง(เพราะแจกเครื่องยนต์ และเทรนนักศึกษา) แต่ระยะยาวคุ้มครับ

ออฟไลน์ PAN

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 07:14:36 »
แบรนด์นี้ปรับ QC กับศูนย์ จะ perfect มาก รถขับแล้วสมรรถนะเกินราคามาก

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 08:08:37 »
ผมว่าไม่ถอดใจกลับง่ายๆหรอกครับ แถวบ้านผมชลบุรี ผุด 2ศูนย์บริการใหญ่ๆ แถวบ้าน ทั้ง สาขา ศรีราชา และ ชลบุรี

ผิดกับค่ายมาสด้าที่ผมเป็นแฟนบอย ศูนย์ยังน้อยและเล็กเหมือนเดิม เศร้าต่อไป เชียร์เชพลึกๆ เพราะกระบะพี่เขาไม่ธรรมดาเลย เสียอย่างเดียวว่า T6 โมเดลมันสวยจริงๆ

ออฟไลน์ SiGSaG

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:49:59 »
 ปัญหาของครูซ        กับโคโลราโด คนละแบบกันนะครับอย่าไปเหมารวม แต่ก็สงผลเสียในภาพรวมของเซฟไม่น้อยเลย ทำให้ผู้ตัดสินใจซื้อขบคิดนานเหมือนกันที่จะตัดสินใจซื้อ ....

ออฟไลน์ Mandy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 10:50:39 »
Chevy ตั้งโรงงานผลิตเครื่องยนต์แล้ว ผมว่าคงไม่ถอนตัวง่ายๆครับ
สิ่งที่ผมคิดเรื่องกลยุทธ์ของChevy นอกจากปรับปรุงเรื่องงานบริการ ผมยังคิดแบบ Toyota HondaAT ครับ

ให้เครื่องยนต์กับวิทยาลัยเทคนิคในกรุงเทพก่อน แล้วมีช่าง/วิศวกร ส่งเข้าไปสอนบรรดาอาจารย์ และจัดทัศนศึกษาให้นักเรียน/นักศึกษา เข้ามาดูงานในโรงงานเครื่องยนต์ อีก10ปีให้หลัง เด็กๆคุ้นเคยกับเครื่อง ซ่อมเครื่องเป็น กระจายสินค้า ปล่อยให้มีสินค้าเลียนแบบเยอะๆ รับรอง ราคามือสองไม่ตก เพราะช่างทั่วไปซ่อมเป็น ซื้อง่าย ขายคล่อง ^_^ กลยุทธ์ที่ใช้ทุนสูง(เพราะแจกเครื่องยนต์ และเทรนนักศึกษา) แต่ระยะยาวคุ้มครับ

เชฟเขาทำมานานแล้วครับ ;D

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:08:20 »

ต่อไปเชฟออกรถรุ่นใหม่มาคงต้องรอไปก่อน เพราะเชฟทำเจ็บจริงๆ ไม่เห็นใจผู้บริโภคเลย

ออฟไลน์ Mandy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 11:10:05 »
เชฟโรเลต ขยายโครงการศูนย์การศึกษาเทคโนโลยียานยนต์ สู่สถาบันอาชีวศึกษา 10 แห่งในประเทศไทย
  • เชฟโรเลต ลงนามบันทึกข้อตกลงความเข้าใจกับกระทรวงศึกษาธิการเพื่อสนับสนุนด้านเครื่องมือ เทคโนโลยี การฝึกอบรมสำหรับทั้งครูและนักเรียน
  • นักเรียนที่ได้รับคัดเลือกจะมีโอกาสสัมผัสประสบการณ์การทำงานจริงที่ศูนย์ผู้แทนจำหน่ายเชฟโรเลต
  • นักเรียนที่จบการศึกษาในโครงการการศูนย์ศึกษาเทคโนโลยียานยนต์ (ASEP) จะมีโอกาสเข้าร่วมทำงานกับเชฟโรเลต
  • เชฟโรเลต มอบรถกระบะโคโลราโดสำหรับใช้ในการศึกษาจำนวน 10 คันให้แก่สถาบันอาชีวะที่เข้าร่วมโครงการนี้

กรุงเทพฯ – เชฟโรเลต เน้นย้ำความมุ่งมั่นในการยกระดับการศึกษาในประเทศไทย
ด้วยการขยายโครงการศูนย์การศึกษาเทคโนโลยียานยนต์ (Automotive Service Educational Program – ASEP)
มุ่งสร้างบุคลากรด้านช่างเทคนิครุ่นใหม่ในอุตสาหกรรมยานยนต์

มร. มาร์ติน แอพเฟล ประธานกรรมการ ประจำประเทศไทยและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
บริษัท เจนเนอรัล มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัดและบริษัท เชฟโรเลต เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด
ประกาศแผนการขยายโครงการศูนย์การศึกษาเทคโนโลยียานยนต์ที่กระทรวงศึกษาธิการ
ในระหว่างพิธีลงนามบันทึกข้อตกลงความเข้าใจร่วมกับ ดร.ชัยพฤกษ์ เสรีรักษ์ เลขาธิการคณะกรรมการการอาชีวศึกษา
และคุณครรชิต ไชยสุโพธิ์ ผู้อำนวยการฝ่ายนโยบายรัฐกิจ ประจำประเทศไทยและเอเชียตะวันออกเฉียงใต้
บริษัท เจนเนอรัล มอเตอร์ส (ประเทศไทย) จำกัดและบริษัท เชฟโรเลต เซลส์ (ประเทศไทย) จำกัด

“เชฟโรเลต จะทำงานอย่างใกล้ชิดร่วมกับวิทยาลัยอาชีวศึกษา 10 แห่งทั่วประเทศ ตั้งแต่จังหวัดอุบลราชธานี
ไปจนถึงจังหวัดสงขลา เพื่อมอบการเรียนการสอน และการฝึกอบรมช่างเทคนิคยานยนต์รุ่นใหม่” มร. แอพเฟล กล่าว

ศูนย์การศึกษาเทคโนโลยียานยนต์ หรือ ASEP ผสมผสานการฝึกทักษะในห้องเรียนตามมาตรฐาน
เข้ากับการสัมผัสประสบการณ์ทำงานที่ศูนย์ผู้แทนจำหน่าย
พร้อมกับเปิดโอกาสให้นักเรียน ได้มีโอกาสเข้าทำงานจริงกับเชฟโรเลต ในอนาคต

เชฟโรเลต ประเทศไทย จะมอบห้องเรียน เครื่องมือ การปฏิบัติการ อุปกรณ์การฝึกอบรมที่มีเทคโนโลยีอันทันสมัย
เครื่องยนต์สาธิต และรถยนต์ เพื่อให้นักเรียนในโครงการ ASEP ได้สั่งสมทักษะที่จำเป็นสำหรับการประกอบอาชีพต่อไป

“ถือเป็นตัวอย่างที่ดีเยี่ยมที่แสดงให้เห็นว่าเชฟโรเลต ได้ทำงานร่วมกับรัฐบาลไทย
เพื่อสร้างการเติบโตของอุตสาหกรรมยานยนต์และพัฒนาเศรษฐกิจของประเทศ
ทุกฝ่ายล้วนได้ประโยชน์จากโครงการนี้” มร. แอพเฟล กล่าวเพิ่มเติม

เชฟโรเลต ประเทศไทย ทุ่มการลงทุนไปแล้วมากกว่า 61.5 ล้านบาทในโครงการฝึกอบรมช่างเทคนิค
รวมถึงการมอบรถให้แก่สถาบันการศึกษาด้วย โดยในวันนี้ มร. แอพเฟล ยังประกาศมอบรถกระบะ
เชฟโรเลต โคโลราโด 10 คัน ให้แก่วิทยาลัยอาชีวศึกษาที่เข้าร่วมโครงการ ASEP

เชฟโรเลต กำลังเติบโตอย่างรวดเร็วในประเทศไทย โดยในช่วงสิ้นปี 2556 เชฟโรเลต จะมีศูนย์ผู้แทนจำหน่าย
รวมทั้งสิ้น 120 แห่งทั่วประเทศ ดังนั้นจึงต้องการช่างเทคนิคทักษะสูงอีกประมาณ 150 คน
เข้าทำงานด้านบริการหลังการขายเพื่อรักษาความพึงพอใจของลูกค้าในระดับสูงสุดไว้เช่นเดิม
รถยนต์เชฟโรเลต ที่ขึ้นสายการผลิตที่ศูนย์การผลิตรถยนต์เจนเนอรัล มอเตอร์ส จังหวัดระยอง มาพร้อมเทคโนโลยีขั้นสูง
อาทิ เครื่องยนต์ดีเซลดูราแม็กซ์ ที่ขับเคลื่อนอยู่ในเชฟโรเลต เทรลเบลเซอร์ และโคโลราโด หรือเกียร์อัตโนมัติ 6 สปีด
ที่ใช้อยู่ในรถอเนกประสงค์เอสยูวีอย่างแคปติวา ช่างเทคนิครุ่นใหม่จำเป็นต้องมีการฝึกอบรมเพื่อให้บริการและสามารถประกอบเครื่องยนต์
พลังงานทางเลือกที่รองรับเชื้อเพลิงเอทานอล (E85) ได้

ด้วยการเติบโตของอุตสาหกรรมยานยนต์ไทยจนกลายเป็นศูนย์กลางของภูมิภาค จึงมีความต้องการบุคลากร
ด้านช่างเทคนิคยานยนต์เพิ่มขึ้นอย่างต่อเนื่อง ซึ่งนักเรียนของวิทยาลัยอาชีวศึกษาที่อยู่ภายใต้โครงการ ASEP
จะมีข้อได้เปรียบเพิ่มขึ้น ทั้งนี้ในปี 2554 มีนักเรียนในโครงการ ASEP จบการศึกษาจำนวน 524 คน
ขณะที่ในปี 2555 มีนักเรียนเข้าร่วมโครงการนี้ 704 คน นักเรียนในโครงการ ASEP ที่ผ่านการฝึกอบรมที่ศูนย์บริการของเชฟโรเลต
จะได้รับโอกาสในการประเมินผล Technician และ Master Technician ซึ่งสามารถพัฒนาเป็นผู้จัดการฝ่ายการบริการได้ในอนาคต
โดยในปัจจุบัน มีนักเรียนโครงการ ASEP ราว 50 คนได้เข้าฝึกงานและทำงานประจำที่ศูนย์ผู้แทนจำหน่ายเชฟโรเลต

ทั้งนี้ นักเรียนภายใต้โครงการ ASEP จะต้องสำเร็จการศึกษาหลักสูตรทั้งในด้านทฤษฎีและปฏิบัติ
โดยผู้เชี่ยวชาญด้านการฝึกอบรมของเชฟโรเลต จะทำการตรวจสอบความก้าวหน้าของนักเรียนตลอด 12 หลักสูตรอย่างใกล้ชิด
เชฟโรเลต ยังดำเนินการฝึกอบรมอาจารย์ของโครงการ ASEP และทำงานร่วมกับวิทยาลัยอาชีวะเพื่อปรับปรุงการเรียนการสอนให้ดียิ่งขึ้น
สำหรับวิทยาลัยที่ร่วมลงนามบันทึกข้อตกลงความเข้าใจเข้าร่วมโครงการ ASEP ในวันนี้ ประกอบด้วย วิทยาลัยเทคนิคอุบลราชธานี
วิทยาลัยเทคนิคชลบุรี วิทยาลัยเทคนิคสุพรรณบุรี วิทยาลัยเทคนิคพิษณุโลก วิทยาลัยเทคนิคราชบุรี วิทยาลัยเทคนิคกาญจนาภิเษกอุดรธานี
วิทยาลัยเทคนิคนครราชสีมา วิทยาลัยเทคนิคมหาสารคาม วิทยาลัยเทคนิคประจวบคีรีขันธ์และวิทยาลัยเทคนิคหาดใหญ่
โดยอาจมีวิทยาลัยเทคนิคเพิ่มเติมอีกในอนาคต

ออฟไลน์ johnlee

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 13:28:52 »
ในความเป็นจริง ยากมากที่รถไถยี่ห้ออย่างฟอร์ดจะตายกลางทาง

ดีไม่ดี รถไถเองจะเป็นฝ่ายลากรถกระบะมากกว่า 5555

พ่อตาผมซื้อวีโก้ขับสี่ ใส่ปุ๋ยไปในไร่อ้อย ไม่ทันไร โทรมาหาผม "เฮ้ย เอาฟอร์ด 6600 มาที่ไร่หน่อย วีโก้ติดหล่ม ::) ::) "
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ cefboy

• Full Member
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 16:48:01 »
คหสต จากประสบการณ์ที่มีคนใกล้ตัวได้ใช้อยู่ สองรุ่น ทั้งลาก ทั้งจอดดอง และก็เข้าไปแก้หลายๆรอบ  :'(

ผมดูแล้ว ทั้งตัวคุณภาพรถและการซ่อมและรับประกัน มันคงเสียทั้งระบบไปแล้วล่ะครับ ตั้งแต่ช่างถึงผู้บริหารหรือศูนย์

ไม่ต้องพึ่งโชค แต่พึ่งดวงล้วนๆ  >:(

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 23:49:21 »
เฮ้อ ผมก็ตัดใจจากค่ายนี้มาแล้ว สงสัยจะคิดถูก

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 00:52:45 »
คนที่ทำงานกับเจ้าตลาด (อาจจะไม่ทุกที่)  เจ้าของศูนย์ดูแลคนของเขาไปถึงครอบครัว  ทำให้คนทำงานฝากชีวิตไว้กับบริษัทได้ เพราะมันมั่นคง เมื่อเกิดความมั่นคงคนก็อยากจะทำอะไรดีๆ เพื่อตัวเอง(ซึ่งก็คือการทำให้เกิดผลดีกับบริษัทนั่นเอง) แต่ว่าหลายๆ บริษัท ที่การบริการล่มสลาย เพราะว่าพนักงานเปลี่ยนกันเป็นว่าเล่น  จิตวิญญาณเพื่อบริษัทน้อยมากจริงๆ  จึ่งส่งผลโดยตรงมาที่การบริการ ซึ่ง ใครซื้อรถก็ต้องคำนึงถึงการบริการในระยะยาวครับ ผมชอบยี่ห้อนี้นะครับ แต่คนใกล้ตัวที่ใช้ ไม่ประทับใจศูนย์ครับ ถ้าขี้เหร่กว่ามิซู ผมว่าก็ไม่น่าซื้อแล้วครับ
 :)