ผู้เขียน หัวข้อ: toyota thailand จะขาย toyota venza หรือเปล่าครับ  (อ่าน 12529 ครั้ง)

ออฟไลน์ majam

• Jr. Member
  • **
toyota thailand จะขาย toyota venza หรือเปล่าครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 10:58:06 »
 ตัวนี้มันมาแทน harrier ใช่ไหมครับ อยากทราบว่าจะเข้ามาขายหรือไม่ ;D

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
Re: toyota thailand จะขาย toyota venza หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 11:25:34 »
ตัวนี้เป็นคนละตลาดกับ Harrier เลยครับ
แล้วเจ้านีทำตลาดเฉพาะในสหัรฐอเมริกาเท่านั้น ไม่มีการส่งไปขายที่อื่นแน่นอนครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: toyota thailand จะขาย toyota venza หรือเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:31:47 »
ขอยืนยัน นั่งยัน และนอนยัน ครับ
เพราะเคยมีคำถามนี้มาหลายครั้ง ตามเว็บต่างๆแล้ว

รถของโตโยต้า ในอเมริกาเหนือ นั้น ที่เราจะใช้ในการอ้างอิงได้ เดี๋ยวนี้ว่าไปแล้ว แทบไม่มี

เพราะ Corolla ก็เปิดหลังเรา
Camry ตัวถังเดียวกัน แต่ก็คนละหน้าตากับบ้านเรา

Vios Yaris เขาก็เปิดหลังญี่ปุ่นเหมือนกัน

กระบะ ก็คนละตัวกัน บ้านเรา Vigo ที่โน่น Tacoma ยังไม่นับ ตัว Tundra ที่ใหญ่เบ้อเร่อ เกินเหตุนั่นอีก

ยืนยัน นั่งยัน นอนยันว่า ยังไง Vanza ก็จะไม่มีทางเข้ามาจำหน่ายในบ้านเราอย่างแน่นอน ล้านเปอร์เซนต์ครับ

ดังนั้น เลิกมอง เลิกหวัง และเลิกสนใจ รถรุ่นนี้ไปเสียเถิดครับ

ในอเมริกาเอง มันก็ไม่ใช่รถเด่นแต่อย่างใด

มันไม่ได้มาแทน Harrier เพราะมันคนละประเภทกัน
Venza คือ Crossover 5 ที่นั่ง มากกว่า ที่จะเป็น Real SUV ครับ
มันไม่ได้ต่างอะไรกันมากหรอก ต่างแค่รูปทรงของมัน และความสูงจากพื้นถนน ก็เท่านั้นเอง

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 12:39:31 »
จะเป็นไปได้ไหมครับว่า โตโยต้า จะผลิตรถบางรุ่นสำหรับวางจำหน่ายในอเมริกาเท่านั้น อย่างพวก ทุนดรา หรือ ทาโคมา โดยออกแบบให้ตรงกับรสนิยมของชาวอเมริกันโดยเฉพาะ

ออฟไลน์ Disk™

• High Society Sallon Gallery
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:10:29 »
Harrier นี่รู้สึกต้อง Lexus RXครับ
User Review : ฟิล์มเซรามิค SolarFX (รีวิวแรกของผมครับ)
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=53654.0

User Review : Remap ECU Toyota Fortuner ที่ ECU Thailand by RPT
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=71384.0

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:23:26 »
จะเป็นไปได้ไหมครับว่า โตโยต้า จะผลิตรถบางรุ่นสำหรับวางจำหน่ายในอเมริกาเท่านั้น อย่างพวก ทุนดรา หรือ ทาโคมา โดยออกแบบให้ตรงกับรสนิยมของชาวอเมริกันโดยเฉพาะ

ถูกต้องตรงเผงเลยครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 13:55:17 »

ใช่ครับ และเป็นมาตั้งนานแล้ว ครับ

ออฟไลน์ P_Wut

• Sr. Member
  • My Sporty Innova
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 14:24:31 »
มันไม่ได้มาแทน Harrier เพราะมันคนละประเภทกัน
Venza คือ Crossover 5 ที่นั่ง มากกว่า ที่จะเป็น Real SUV ครับ
มันไม่ได้ต่างอะไรกันมากหรอก ต่างแค่รูปทรงของมัน และความสูงจากพื้นถนน ก็เท่านั้นเอง

จริงๆ แล้ว ผมว่า ถ้า Toyota เอามาขาย มันจะขายได้นะ
ผมว่า มันก็สวยดี และสำหรับเมืองไทย รถ Crossover กับ SUV  คนส่วนใหญ่มองไม่ออกว่า มันต่างกันยังไง

ฉนั้น ถ้า CR-V , Harrier ขายได้/ขายดี  Venza ก็ขายดีได้ครับ

ออฟไลน์ majam

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 15:05:20 »
  ผมว่านะจะพอขายได้เหมือนกันถ้าราคาพอๆกับ harrier เมืองไทยไม่ค่อยมีรถ crossover ให้เลือกมากนัก ถ้ามีก็ราคาแพงแบบรถหรูเลย  อยากให้มี crossover ให้มากกว่านี้

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 20:49:11 »
มาแนวเดียวกับ OUTBACK ,XC70 ใช่ไหมครับนั่น

ถ้าจะมาจริงๆผมว่าเอา MARK X-ZIO มายังเข้าท่ากว่านะ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 22:20:41 »
อยากจะบอกว่า

ดีแล้วละครับ ที่ 2 คันนี้ไม่เข้าเมืองไทย

ถ้าเข้ามาจริง ราคาจะปาเข้าไป เกิน 1.6 ล้านบาท และรับประกันได้ว่า เจ๊งแน่

ส่วน Mark-X Zio นั้น เคยลองนั่งเล่นๆ ตอนจอดนิ่งๆ
คิดแล้วว่า อย่าเอามาดีที่สุดครับ ประกอบในประเทศ ก็เจ๊งแน่ๆ

ออฟไลน์ Racing Revolution

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 22:59:17 »
อยากให้พี่โตประกอบ rav4 ทำตลาดอย่างจริงจังซักที มาชนกับ cr-v ตรงๆเลย น่าจะ work กว่านะ ตั้งราคาชนกะ cr-v เลย วางตำแหน่งไว้สูงกว่าและแพงกว่า fortuner

ออฟไลน์ Mr.DoZR

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 23:10:48 »
อยากให้พี่โตประกอบ rav4 ทำตลาดอย่างจริงจังซักที มาชนกับ cr-v ตรงๆเลย น่าจะ work กว่านะ ตั้งราคาชนกะ cr-v เลย วางตำแหน่งไว้สูงกว่าและแพงกว่า fortuner

ปัจจุบันราคาfortunerก็พอๆกับcr-vแล้วครับ วางสูงกว่าfortunerก็แพงกว่าcr-vแล้วครับ

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 14:17:42 »
Mark X Zio นี่ไม่มาไทยดีแล้ว
เบาะแถวสามไม่ค่อยได้เรื่องเลย แคบมากกกก

อยากให้
- Auris มาเพื่อเจาะตลาดแบบ Focus,MZ3,Tiida 5dr
- Wish มาขายอีกครั้ง
- RAV4 ชอบมากๆ ปะทะกับ CR-V ได้โอหน่อย
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 19:49:25 »
Auris อย่ามาเลย ดีแล้วครับ
รุ่นนี้ ยังไม่โดน เสาหลังคาคู่หน้า มีการบดบังทัศนวิสัยเยอะแน่ๆ
และสมรรถนะ มันก็คือ โคโรลลา นั่นละ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2009, 20:15:42 »
แต่ผมอยากให้tundraเข้ามามากกว่า หรือไม่ก้อรอรุ่นใหม่ที่จะขายในปี2011