ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามเรื่อง Honda vezel ครับ  (อ่าน 5169 ครั้ง)

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Hero Member
  • Catch me if you can !!!
ขอถามเรื่อง Honda vezel ครับ
« เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 14:49:12 »
เห็นข่าวว่ามาแน่นอน น่าจะได้เห็นในงานมอเตอโชว

แต่ขายไทยเมื่อไหร่มีใครพอทราบมั้ยครับ แล้วเครื่องมีโอกาศได้ไฮบริทมั้ยครับ

ออฟไลน์ honest

• Full Member
Re: ขอถามเรื่อง Honda vezel ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 16:22:38 »
ไตรมาส 3 หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ H3T

Re: ขอถามเรื่อง Honda vezel ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 16:31:59 »
 คงไม่เร็วไปกว่าปลายปีในงาน Motor Expo ครับ

Hybrid น่าลุ้นเหมือนกันนะครับ เพราะส่วนตัวมองว่าจะมีทั้ง City Hybrid , Jazz Hybrid , Accord Hybrid
  ผมไม่คิดว่า CR-V จะทำ Hybrid ทำให้ช่องว่างตรงนี้น่าจะเป็นของ Vezel Hybrid ครับ ซึ่งราคาจะไปแตะ CR-V ตัวเริ่มต้นก็ยังได้

โฟกัสไปที่ Vezel ตัวเครื่องธรรมดาถ้าจับกับ R18A 1.8L ในบ้านเรา ก็ถือว่าน่าสนใจอยู่ 3 อย่าง
   1. เติม E85 ได้
   2. แรงบิดที่ดีกว่า 1.5L
   3. เกียร์แบบเฟืองอัตราทด ไม่ใช่ CVT แบบ 1.5L ที่อยู่ใน City และ Jazz

ส่วน Vezel Hybrid ผมสนใจเรื่องเกียร์ DCT ครับ น่าจะสนุกกว่า CVT พอสมควรเลย

ปล. Vezel Hybrid ได้ Disk หลังนะ แต่ Fit Hybrid เป็น Drum หลัง ไม่สวยอย่างแรง

ออฟไลน์ joekling

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 17:30:25 »
คิดว่า ไม่มี Hybrid ครับ

เพราะงานที่ได้มา ไม่มีในส่วนของ Hybrid

พาร์ทที่แยกกันระหว่างที่เครื่อง PET กับ Hybrid

ญี่ปุ่นมีสองพาร์ท แต่ที่ไทยได้พาร์ทเดียว

สันนิษฐานว่า มีเครื่องเดียวครับ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 18:06:46 »
ผมว่าฟลุคมากๆถึงได้เห็นปลายปีนี้ ผมว่ามีสิทเปน 2015 สูงคับ hybrid น่าจะยาก ถ้ามาก้หลังเปิดตัวไปหลายปีอยู่นะคับผมคิดว่า

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 18:44:38 »
อย่าเร็วปลายปีนี้. ผมว่ายังช้าไปครับ
มาสดัา เจ้าพ่อตลาดวาย เดียวนี้ยังแค่ 6เดือนเอง
ระหว่างนี้พี่ฮอนน่าจะทำอะไรซักอย่าง

ออฟไลน์ Q

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:08:57 »
ผมรอเครื่อง 1800 cc
อยากให้มาซักกลางปี
เริ่มจากเปิดตัว City jazz civic mc.  accord hybrid ต่อด้วย vezel ไปเลย เดือนละรุ่น

ออฟไลน์ Q

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:11:16 »
คิดว่า ไม่มี Hybrid ครับ

เพราะงานที่ได้มา ไม่มีในส่วนของ Hybrid

พาร์ทที่แยกกันระหว่างที่เครื่อง PET กับ Hybrid

ญี่ปุ่นมีสองพาร์ท แต่ที่ไทยได้พาร์ทเดียว

สันนิษฐานว่า มีเครื่องเดียวครับ

เครื่อง 1800 cc หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ Forty-NineRS

• Mister.G
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 29, 2014, 21:34:15 »
อย่าเร็วปลายปีนี้. ผมว่ายังช้าไปครับ
มาสดัา เจ้าพ่อตลาดวาย เดียวนี้ยังแค่ 6เดือนเอง
ระหว่างนี้พี่ฮอนน่าจะทำอะไรซักอย่าง

ใจเย็นๆครับปีนี้เป็นอีกปีที่ฮอนด้ามีของมาปล่อยเยอะ
ส่วนmazdaมีโมเดลน้อยกว่าฮอนด้าเพราะฉะนั้นผมมองว่านี่เป็นการกู้ชื่อของเข้าครับ

ออฟไลน์ propo

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:00:51 »
เป็นคนขับนรถช้า ขอเครื่องอะไรก็ได้ที่ประหยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 09:13:26 »
ต้องรอโรงงานใหม่เสร็จก่อนครับถึงจะเริ่มผลิตอาจเปิดจองตอนปลายปีรรับรถกันต้นปีหน้า ส่วนเครื่องคาดว่าจะเป็น 1.8 นะครับเพราะทำ E85 อยู่แล้วจ่ายภาษีได้น้อยลงอีกทั้งคนไทยยังยึดติดกับเรื่องซีซี 1.5 --> 1.8 ดูน่าสนใจกว่ากันเยอะแต่ราคาเพิ่มมากกว่ากันไม่มากข่มคู่แข่งที่เป็น 1.5 กับ 1.6 ไปในตัว แต่ผมว่าล็อตแรกๆอย่าเพิ่งรีบนักเลยครับ ไหนจะโมเดลใหม่ โรงงานใหม่ พนักงานก็น่าจะใหม่เป็นส่วนใหญ่โอกาสเกิด Defect เล็กๆน้อยๆกวนใจเยอะแน่ๆรอจองตอนมอเตอร์โชว์ปีหน้าดีกว่าแต่ถ้ารีบอยากได้ก่อนก็จัดไปเลยครับ ฮอนด้าเค้าไม่ค่อยมีปัญหาใหญ่ๆอยู่แล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น