ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดชี้แนะ (ไม่ต้องฟันธงค่ะ) ระหว่าง NISSAN XTRAIL ใหม่ และ HONDA CRV 2.0S  (อ่าน 5982 ครั้ง)

ออฟไลน์ ????????

• Newbie
  • *
กำลังตัดสินใจ ระหว่าง XTRAIL ใหม่ และ CRV 2.0S รบกวนขอความเห็นด้วย ใจจริงอยากได้ XTRAIL มากกว่า แต่ในเชียงใหม่ คนใช้น้อยเหลือเกิน ขนาดในโชว์รูมยังไม่มีรถมาแสดง ทำให้หวั่นใจเรื่องคุณภาพทั้งของรถและของช่าง และ บริการหลังการขายในเรื่องของอะไหล่)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
X-trail ใหม่ ยังไม่ต้องแปลกใจครับ ที่ยังไม่มีรถให้ดู เพราะว่า รถยังมาไม่ถึง จากอินโดฯ เหมือนกัน
เท่าที่ทราบ NMT เอง ก็มีอยู่แค่ 2 คัน เท่านั้น

เครือ่ง + เกียร์ เหมือน Teana เป๊ะ เปิดรีวิว Teana ใน Headlightmag อ่านดู ก็พอจะคาดการณ์อะไรบางอย่างได้บ้างหนะครับ แต่ไม่ทั้งหมด
ช่วงล่าง ส่อแวว ว่าจะนุ่ม เหมือนตัวที่แล้ว เพราะรถอินโดประกอบส่วนใหญ่ ช่วงล่างจะมาในแนวนุ่ม

แต่ก้ยังไม่แน่เสมอไป ดังนั้น ขอขับก่อน แล้วจะมาบอกอีกทีครับ

ส่วน CR-V 2.0 S เปิดหารีวิวเก่าที่ผมทำเอาไว้ในพันทิบเอาแล้วกันนะครับ
เสริชใน google และคงไม่ทำ Link ให้ เพราะ เราไม่อยากให้เว็บเรา มี Link ไปยังเว็บที่เขาไม่ต้องการเห็นเราเป็นมิตรอีกแล้วหนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

ขอบอกว่า ลองนั่ง เบาะหลัง X-Trail แล้ว ก็คล้ายกับเทียน่าด้วยเหมือนกันครับ
ซึ่ง สองคัน ของทั้งสองค่าย นั่งเทียบกัน ก็ต้องบอกว่านิสสันสบายกว่าครับ

แต่เรื่องอื่นพูดไม่ได้ครับ

ออฟไลน์ gateaux

• Sr. Member
CRV ผมว่าผู้หญิงขับสวยนะ 

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: โปรดชี้แนะ (ไม่ต้องฟันธงค่ะ) ระหว่าง NISSAN XTRAIL ใ&
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2009, 23:04:35 »
เห็นด้วยเลยครับ

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **

คนขับ หรือ รถดูสวยขึ้นเวลาผู้หญิงใช้ครับ ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าคุณเป็นผู้หญิงขับซีอาร์วีดีที่สุดแล้วครับ เพราะมันดูดีมากเวลาขับ