ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง new altis กับ new city  (อ่าน 9334 ครั้ง)

ออฟไลน์ dunghill

• Full Member
Re: ระหว่าง new altis กับ new city
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 23:31:24 »
ถ้าใช้ในเมืองเป็นหลัก...ซึ่งถ้าอยู่ กทม. ก็น่าจะใช้ในเมืองเป็นหลักอยู่แล้ว เป็นผมจัด city แต่ถ้าวิ่ง ตจว. จัด altis 1.8 เลยดีกว่า ขับในเมือง city น่าจะคล่องตัวกว่า... เติม e85 ได้ทั้งคู่ แต่ city น่าจะประหยัดกว่าพอตัว ...
HondaCity 03'
Mazda 323 Astina 91'
HondaCity 12'

ออฟไลน์ mummy167

• Newbie
  • *
Re: ระหว่าง new altis กับ new city
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 13:57:39 »
ถ้างบถึง ผมเลือก Altis อย่างไม่ลังเลเลยครับ

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 18:52:09 »
Altis ครับ เครื่องดี เครื่องทน แรง ประหยัดใช้งานคุ้มค่า ส่วนOption ผมไม้เถียงครับ City จัดมาเต็ม แต่ผมมองว่าก็แค่ Option ในชีวิตจริงแถบจะไม่ได้ใช้งานผมเห็นมาเยอะแล้วครับ สุดท้ายก็แค่ฟังเพลงธรรมดาๆ Option อื่นไม่ได้ใช้ บ้างคนซื้อมายังใช้ไม่เป็นด้วยซ้า Cityใหม่ก็มีแค่ จุดขายOptionแหละครับก็โฉมที่เปลี่ยนมาหน่อย ครับ

สำหรับผมเน้นคุ้มค่าและใช้งานได้จริง

ออฟไลน์ PravitPP

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 08:07:06 »
ส่วนตัวผม Option มาทีหลัง สมรรถนะ (เครื่องยนต์ ช่วงล่าง) และความปลอดภัยครับ
รวมถึงจำนวนถุงลมที่เยอะไม่ใช่จะดีเสมอไป เพราะการที่ถุงลมจะทำงานนั้นหมายถึงการชนที่แรงมาก
นั้นหมายถึงถุงลมมาช่วยไม่ให้เราคอหัก ดังนั้นการมีระบบความปลอดภัยอย่างอื่นมาช่วก่อนที่ถุงลมจะทำงานมันน่าจะดีกว่าครับ

จากโจทย์ที่ชอบในเรื่องของ รูปทรงของ NewAltis แล้วผมว่าเลือกแล้วไม่่าผิดหวัง
Option ที่ได้มาบางทีเราซื้อเพิ่มเองที่หลังได้ อาจจะสวยกว่าด้วยครับ