ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง new altis กับ new city  (อ่าน 9335 ครั้ง)

ออฟไลน์ CCPX

• Jr. Member
  • **
ระหว่าง new altis กับ new city
« เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:09:45 »
ระหว่าง new altis 1.8V กับ new city sv+ เอาตัวไหนดีครับ แม้ว่ามันจะคนละเซกเมนกันนะครับ เห็น altis เปิดตัวมาแล้วชอบมาก สวย ลงตัว ไม่ต้องแต่งต่อเลย แต่พอcity มาเท่านั้นแหละครับรู้สึกว่ารถคันละล้านกว่าบาทได้ออฟชั่นแค่นี้เองเหรอ  city ออฟชั่นจัดเต็มมากๆครับ แต่หน้าตาcityก็ไม่ได้สวยเร้าใจ แล้วก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไร  ขอความเห็นพี่ๆหน่อยครับว่าจะเลือกตัวไหนดี
 ปล.ผมอยู่ขอนแก่นไปโคราชเดือนละครั้งครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: ระหว่าง new altis กับ new city
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:24:20 »
city แน่นอนครับ

altis มีดี แค่ เครื่องยนต์ มัน แรง และทนทาน

นอกนั้น งั้นๆ มากครับ option เนี่ย ไม่ไหวเลย

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: ระหว่าง new altis กับ new city
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:25:53 »
ถ้ารอไหวก็ลองรอ Civic MC ครับ คาดว่าน่าจะจัดเต็มเช่นเดียวกันกับ City ได้คลาสเดียวกับ Altis ที่คุณเล็งไว้แต่แรกด้วยเพราะถึง City ออปชั่นจะเยอะยังไงก็ตามการขับขี่และความสบายก็ยังไม่เท่า C segment อยู่ดี
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 10:50:16 »
ถ้าวิ่งไกลบ่อยๆติสดีกว่าครับ มันนิ่งกว่า (จากประสบการณ์การใช้ตัวเก่าของทั้งคู่)
นอกนั้น City ดีกว่า ยิ่งตัวใหม่นี่คุ้มค่ามากๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ nogia

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 11:34:06 »
เป็นผม ผมเลือกAltis 1.8V ครับ ต่อให้เป็น Altis ตัวล่างสุดก็เอาครับ ผมยังไม่ได้ลองตัวใหม่ของทั้งคู่ แต่จากที่เคยได้ขับมาแล้วไม่ว่าจะ ECO B-Segment C-Segment D-segment ถ้ามีงบพอที่จะเอา segment ที่ใหญ่กว่าก็จะเอาอันนั้นถึงแม้ว่าออพชั่นจะน้อยกว่าแต่ขับสบาย และทำให้รู้สึกมั่นใจปลอดภัยกว่า
Nissan Teana 200XL SPORT SERIES 2010
Honda CR-V 2.0AWD 2013
Toyota Vios G รุ่น "เจมส์สั่งได้ คุณก็สั่งได้"

ออฟไลน์ nongwor

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 11:40:36 »
ถ้ารอไหวก็ลองรอ Civic MC ครับ คาดว่าน่าจะจัดเต็มเช่นเดียวกันกับ City ได้คลาสเดียวกับ Altis ที่คุณเล็งไว้แต่แรกด้วยเพราะถึง City ออปชั่นจะเยอะยังไงก็ตามการขับขี่และความสบายก็ยังไม่เท่า C segment อยู่ดี
+1 ไปลองขับ แล้วตัดสินใจ รถคันนึงไม่ได้ซื้อแค่อ็อฟชั่น อ็อฟชั่นเยอะๆ ก็ดีครับ แต่ความแตกต่างมันมี ต้องลองนั่งเอง ขับเอง
ซื้อรถไว้ใช้ ต้องไปลองครับ เป็นผมรอ C segment ก็รอ MZ3 หรือไม่ก็ FB MC ครับ ค่อยมาวัดกัน สิ่งที่ได้ใน C segment ผมว่า city อาจ!!
อาจจะไม่มีครับ

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 13:44:49 »
ถ้านับเรื่อง  option ความปลอดภัย city เยอะกว่าครับ altis แพ้ขาดรอยเลย  แต่ถ้าเรื่องการขับขี่  วัสดุภายใน  c segment  ดีกว่าครับ  แต่แนะนำว่าถ้าอยากได้ c segment  ที่ option จัดเต็มรอ civic mc เลยครับ

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 13:55:39 »
นั่งหลายคน ขับต่างจังหวัด รึเปล่าครับ

ปล. เป็นผมจะรอดู civic MC ด้วยนะครับ :)

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 14:32:49 »
altis ครับ รถมันคนละขนาด ผมขอเลือกความใหญ่ไว้ก่อนครับ

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 14:45:55 »
ไม่ได้กสนนะครับ ผมว่ารอดู Civic Mc กับ Mazda 3

ส่วน City ก็น่าสนใจถ้าอยากเหลือเงินมากกว่า ความปลอดภัยครบ

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 15:32:02 »
นั่งหลายคน ขับต่างจังหวัด รึเปล่าครับ

ปล. เป็นผมจะรอดู civic MC ด้วยนะครับ :)

นั่ง 4 คนครับ แล้วcivic MC จะมาเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 15:46:55 »
ออปชั่นจะมีประโยชน์อะไรครับถ้าพื้นฐานของรถเก็บเสียงห่วยและเปราะบาง
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 15:57:59 »
ผมคาดเดาว่า ต่อจากนี้ Altis 1.8 ไม่มีตัวจับแล้วนะ ยิ่งเห็นคันจริงแล้ว สวยใหญ่ (ท้ายและข้างสวยเหมือนมาเกิดใหม่)

ถ้าเลือกได้ตอนนี้จะแลก Focus 2.0 GDi ก็คองเป็น Altis 1.8 คันนี้คันเดียวครับ

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 16:11:20 »
ออพชั่นที่ว่าเยอะต่างกัน ลองจับมานั่งลิสท์เทียบกันครับ เพราะรุ่นที่คุณหยิบมาถามของอัลติสก็ตัวรองท๊อปแล้วเหมือนกัน ต่างกันแค่ว่าไม่มี ESP กับถุงลมน้อยกว่า ที่ผมมองว่าเป็นใจความหลักๆเลยนะ เรื่องออพชั่นลูกเล่นผมไม่หยิบมาคิดในนี้ เพราะคุณไม่ได้เทียบรถชั้นเดียวกัน

ผมอยากให้มองประเด็นความปลอดภัยมากกว่าออพชั่นลูกเล่นครับ ซึ่งถ้าในประเด็นระบบความปลอดภัย ผมเลือกซิตี้แม้จะไม่ชอบหน้ามันนัก เพราะถ้าผมต้องขับต่างจังหวัดแบบนั้น โอกาสเสี่ยงที่จะได้ใช้งานระบบความปลอดภัยเหล่านั้นก็สูงขึ้นตามตัว เลือกซิตี้ก็ได้ประหยัดค่าน้ำมันส่วนต่างค่ารถไปเติมน้ำมันเล่นๆอีกหลายปี

ส่วนอัลติสถ้าอยากได้จริงๆเพิ่มเงินไปเล่นตัวท๊อปที่มี ESP มาให้เลย ก็ได้ข้าวของครบๆเหมือนกันครับ แต่นั่นก็แลกมาด้วยส่วนต่างกับซิตี้ตัวท๊อปหลายแสน เพราะขนาดรถก็ต่างกันเยอะมาก รวมไปถึงภาพลักษณ์ ถ้าหากคุณแคร์ ผมไม่ได้บอกว่าขับอัลติสแล้วภาพลักษณ์มันดีขนาดนั้น แต่เวลาคุณขับสองคันนี้ คนเขาก็มองคุณต่างกัน ดังนั้นถ้าหากคุณแคร์ ผมว่าก็เป็นอีกเหตุผลนึงให้นำมาพิจารณาได้

สุดท้าย ถ้าเป็นผม เลือกขับขี่สบาย ได้รถใหญ่ และทำท่าจะประหยัดน้ำมันใช้ได้ (เทียบจากตัวเก่าที่เครื่องเกียร์ชุดเดียวกัน) ก็ไปอัลติส ถ้าอยากได้ออพชั่นทะลักรถ แต่อาจจะขับทางไกลไม่สบายเท่า ภาพลักษณ์ยังไงเสียก็คือ B-Segment ร่วมชั้นวีออส ซิตี้ก็ตอบโจทย์ได้ไม่ต่างกันครับผม
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ ไทบ้าน

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 16:21:07 »
เรื่องความปลอดภัยผมไม่เชื่อว่าถ้าจำนวนถุงลมเยอะกว่าแล้วโอกาสรอดจะมากกว่า  โครงสร้างของรถที่ใหญ่กว่าช่วยให้ปลอดภัยกว่าแน่นอนครับเพราะอุบัติเหตุไม่เกิดขึ้นเหมือนการชนที่เขาทดสอบเ่ท่านั้น

ส่วนการบริโภคเชื้อเพลิงผมว่า Altis 1.8 ประหยัดไม่ต่างจากซิตี้หรอกครับ

ยิ่งใช้รถในระยะยาวแล้ว Altis น่าจะคงสภาพดีกว่า
1990 Yamaha Mate-100
1992 Yamaha Bell-100
2000 Yamaha Tiara-R
2017 Yamaha MT-03

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 16:57:31 »

นั่ง 4 คนครับ แล้วcivic MC จะมาเมื่อไหร่ครับ
ประมานกลางๆปีครับ  ตอนนั้นก็ลองขับลองนั่ง เทียบกับ altis  เลยครับ  รออีกนิดเเพื่อได้สิ่งที่ดีกว่าครับ5555

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 17:04:44 »
เรื่องความปลอดภัยผมไม่เชื่อว่าถ้าจำนวนถุงลมเยอะกว่าแล้วโอกาสรอดจะมากกว่า  โครงสร้างของรถที่ใหญ่กว่าช่วยให้ปลอดภัยกว่าแน่นอนครับเพราะอุบัติเหตุไม่เกิดขึ้นเหมือนการชนที่เขาทดสอบเ่ท่านั้น

ส่วนการบริโภคเชื้อเพลิงผมว่า Altis 1.8 ประหยัดไม่ต่างจากซิตี้หรอกครับ

ยิ่งใช้รถในระยะยาวแล้ว Altis น่าจะคงสภาพดีกว่า
ผมว่านะ จำนวนถุงลมนี้ก็มีผลเยอะเหมือนกันนะ สมมุติว่าโดนชนด้านข้างอาจจะไม่แรงมากแต่ถ้ารถที่ไม่มีม่านถุงลมหัวเราอาจจะไป ฟาดขับสิ่งที่มาชนตรงๆ  นั้นอาจจะทำให้เสียชีวิยหรือจะเจ็บมากกว่ารถที่มีม่านถุงลมนะครับเพราะมันจะมาบางหัวเราไว้    เท่าที่สังเกตุนะส่วนที่ใหญ่ขึ้นมันคือห้องโดนสารนะ  ส่วนของท้ายรถและด้านหน้ามันก็ยาวพอๆกับ B-segment  นั้นแหละครับอาจจะยาวกว่านิดนึง
ปล.เห็นหลายคนนะครับที่โดนชนด้านข้างแล้วรอดตายเพราะถุงลมด้านข้างเนี่ยจีจีนะ5555

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 17:14:34 »
เทียบรุ่นท๊อปใส่กันไม่เอาเรื่องเงินมาเกี่ยวนะ ผมเอา altis ไม่ได้เอารถใหญ่กว่าเพราะสนภาพลักษณ์ แต่ขับรถเล็กเดินทางไกลแล้วัมนเครียด มันเหนื่อย สำหรับผม
ตอนขับวีออส วิ่งผ่านรถบรรทุก หรือมีรถใหญ่กว่าวิ่งผ่าน มีส่ายแบบรู้สึกได้เลย
ถ้าเอาขับแค่ในเมือง ไม่ค่อยได้เดินทางไกล แล้วก็มีงบไม่มาก city ก็เป็นตัวเลือกแรกๆเลย แต่ลักษณ์การใช้รถของผมมันไม่เหมาะกับรถเล็กจริงๆครับ  :D ;D

ออฟไลน์ soklong

• Full Member
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 18:58:10 »
ผมเอา altis ขับสนุกกว่า  สบายกว่า  ภาพลักษณ์น่าจะดีกว่า ขับทางไกลไม่เครียดด้วย

ส่วนเรื่องความปลอดภัยมันเทียบยาก เพราะคนละขนาด อยู่ที่คนจะมอง จะเชียร์
เวลาชน บางคนมอง  new city ถุงลมเยอะ แต่บางคนมอง new altis  รถใหญ่กว่า ยุบตัวเยอะกว่าซับแรงดีกว่า
ก่อนจะชน บางคนมอง  new city ระบบช่วยเยอะกว่า  แต่บางคนมอง new altis  เครื่องแรงกว่า หนีสถานะการคับขันดีกว่า

• **
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 19:48:43 »
เทียบรุ่นท๊อปใส่กันไม่เอาเรื่องเงินมาเกี่ยวนะ ผมเอา altis ไม่ได้เอารถใหญ่กว่าเพราะสนภาพลักษณ์ แต่ขับรถเล็กเดินทางไกลแล้วัมนเครียด มันเหนื่อย สำหรับผม
ตอนขับวีออส วิ่งผ่านรถบรรทุก หรือมีรถใหญ่กว่าวิ่งผ่าน มีส่ายแบบรู้สึกได้เลย
ถ้าเอาขับแค่ในเมือง ไม่ค่อยได้เดินทางไกล แล้วก็มีงบไม่มาก city ก็เป็นตัวเลือกแรกๆเลย แต่ลักษณ์การใช้รถของผมมันไม่เหมาะกับรถเล็กจริงๆครับ  :D ;D

ที่ว่ารถเล็กๆขับไกลๆมันเหนื่อยเนี่ย เหนื่อยยังไงครับ ที่บ้านใช้ camry hb acv40 กับ fortuner อยุ่ครับ  ไม่เคยขับรถเล็กทางไกลครับ

ออฟไลน์ soklong

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 20:09:43 »

ที่ว่ารถเล็กๆขับไกลๆมันเหนื่อยเนี่ย เหนื่อยยังไงครับ ที่บ้านใช้ camry hb acv40 กับ fortuner อยุ่ครับ  ไม่เคยขับรถเล็กทางไกลครับ

ภายในห้องโดยสาร...กว้างกว่า...นั่งสบายกว่า...เงียบกว่า...วิสัยทัศน์ดีกว่า...ผ่อนคลายกว่า
เครื่องยนต์...ว่าขับเร็วต้องเยียดลึก...ช่วงเร่งแซง..เหนื่อย
ช่วงล่าง...แรงสะเทือน....เมื่อย
การควบคุม....ขับเร็ว....เกร็ง,เครียด,ใช้สมาธิเยอะ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 20:33:09 »

ภายในห้องโดยสาร...กว้างกว่า...นั่งสบายกว่า...เงียบกว่า...วิสัยทัศน์ดีกว่า...ผ่อนคลายกว่า
เครื่องยนต์...ว่าขับเร็วต้องเยียดลึก...ช่วงเร่งแซง..เหนื่อย
ช่วงล่าง...แรงสะเทือน....เมื่อย
การควบคุม....ขับเร็ว....เกร็ง,เครียด,ใช้สมาธิเยอะ

อย่างที่ท่านข้างบนกล่าวมาอ่ะครับ ช่วงล่าง มันมีกระเทียนกว่า วิ่งผ่านอะไรเสียง/แรงขึ้นมาข้อนข้างเยอะ
แต่หลักๆเลยของตัวผมคือ รถมันเล็ก มันเบา เวลาเจอรถใหญ่วิ่งแซงแรงๆมา หรือเราแซงรถบรรทุก (เอาแค่กระบะหยีบมาแรงๆ) มีอาการส่ายอ่ะครับ
อีกอย่างเพราะเป็นคันเล็กเวลาขับก็จะรู้สึกรถเล็กกว่าคันอื่น ขับแล้วมันรู้สึกเครียดอ่ะครับ ถ้าขับนานๆ
สาเหตุที่ผมรู้สึกเครียดก็อาจจะเป็นเพราะ รถคันอื่นที่บ้านเป็นคันใหญ่กันหมด แต่เป็นกระบะ กับ ppv สองรายนั้นช่วงล่างถึงจะกระเทือนแบบกระบะ แต่ขับทางไกล แล้วไม่เครียดเท่ารถเล็กครับ รู้สึกมั่นคงกว่า

ส่วนเรื่องอัตราเร่งผมว่ารถเล็ก มันก็พอๆกับรถใหญ่เครื่องเล็กนะ ถ้าขับคนเดียวเวลาเร่งแซงก็พอได้อยู่
แต่ถ้านั่งมาเต็มนี่ เวลาแซงก็ต้องเผื่อไว้ด้วย ถ้าไม่ได้โดยสารเต็มมาเรื่องอัตราเร่งผมก็พอใจนะ(ส่วนนี้หมายถึง b-segment นะครับ ecocar ไม่เคยใช้ยาวๆ)

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 00:35:09 »
รอครับ
รอดู Mazda 3  ;D

ออฟไลน์ beau_t

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 01:19:51 »
Altis ชัวร์ๆครับ ถ้างบถึง การขับขี่ดีกว่า เครื่องแรงกว่า สมรรถนะดีกว่า ไม่สนออพชัน
ปล. ผมว่า city ตัวนี้สวยสู้ตัวที่แล้วไม่ได้นะ

ออฟไลน์ norachon

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 01:51:18 »
การเอารถเล็กไปเทียบกับรถใหญ่กว่า  ไม่มีวันชนะรถใหญ่กว่าหรอกครับ   ขับออกต่างจังหวัดแล้วจะรู้ครับ

ออฟไลน์ sajilki

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 04:09:34 »
อัลติสดีกว่าทุกอย่างเลยนะ  ไม่ว่าจะภาพลักษณ์หรืออะไร   ภาพลักษณ์รถใหญ่กว่าแถมตัวท๊อปดีกว่าอยู่แล้ว อัตราเร่งอัตติสที่ไม่มีใครกล้าด่าอีก.....  ข้ออื่นๆนี่อีกเพียบ

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 07:35:15 »
คิดดูเล่นๆ ว่าตอนนี้กำลังจะไปจอง Altis แล้ว City ออกมาแบบนี้ คิดหนักเลยน๊ะ ลองใช้สติ วิเคราหะ ในมุมของตัวเอง ออกมาได้. 3-4 ข้อครับ
1 สมรรถนะ เครืองยนต์ และการขับขี่  ยังไง Altis มันดีกว่า แรงกว่า เฟิร์มกว่าอยู่แล้ว แต่ผมว่า ไม่เยอะ คุณต้องไปลองขับ อ่านดูหลายๆความเห็นที่บอกว่า Altis ขับทางไกลดีกว่า แล้วนึกถึงสมัยก่อนตอดเด็กๆ สมัยมิร่า ก็มีคำถามแบบนี้ออกมาบ่อยๆ แม้กระทั่ง Ecocar ก็จะมีคำถามแบบนี้ สำหรับผม  มันไม่แตกต่างเลยครับ ระหว่างขับ City หรือ Altis ไปเชียงใหม่ ไม่แตกต่าง
2 option ต้องยอมรับว่า โดยธรรมชาติToyota จะให้อะไรๆ มาน้อยกว่าชาวบ้านอยู่แล้ว ไปเทียบดูได้ ทุก Secment เคยไปดู  Camry เทียบกะ Teana  ถ้าเอา Option เป็นที่ตั้ง Toyota แพ้ชาวบ้านแน่นอน อารมณ์เหมือน Benz แหละ ก็รถมันขายตัวเองได้
3 ศูนย์บริการ  Toyota เยอะกว่า แต่Honda ก็ไม่ขี้เหร่ เลือกเอา ว่าศูนย์ใหนใกล้บ้านกว่า
4 ราคาขายต่อ  Toyota น่าจะได้เปรียบ  แต่ ไม่อยากให้เอามาคิดมาก รถมือสอง สมัยนี้ ราคาเห็นแล้ว เพลียละเหี่ยใจมากกก รถใหม่มันราคาแบบนี้ รถมือสองป่วยแน่นอน ตกเยอะทุกนี้ห้อ
5 หน้าตา  ความเห็นผม Altis หล่อกว่า  City ยิ่งตัว Sport มันสวยน่าใช้ แต่ Interior ไม่ได้เรื่องเลย  ไม่ชอบ
 สุดท้าย. ลองให้คะแนนทั้ง 5 ข้อ แล้วลองเลือกดูครับ City ราคาดี Option ดี แต่ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา  Altis  มันน่าใช้กว่าอู่แล้ว เพราะคู่แข่งของมันควรจะเป็น Civic มากกว่า

ออฟไลน์ Akara

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 07:59:50 »
กำลังลังเลอย่างแรง

รถแรง - ชวนให้ขับเร็ว แต่ความปลอดภัยให้มาน้อย
รถบ้าน - ขับเรื่อยๆ แต่ความปลอดภัยก็ให้มาเต็มๆ   

สรุปออปชั่นที่ให้มามันมีเหตุผลอยู่ในตัว ตามกลุ่มเป้าหมายครับ สำหรับผม ขับในเมืองซะส่วนใหญ่ ออกต่างจังหวัด ปีๆนึง 10 กว่าครั้งเท่านั้นเอง(อย่างมากเดือนละครั้ง ;D)

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 10:29:01 »
ดูจากรถที่บ้านและโจทย์ที่ถาม

Altis เข้าวิน

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 19:17:24 »
ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมแสดงความคิดเห็นครับ หวยคงออกที่ altis 1.8V Navi แล้วหล่ะครับ ขอบคุณมากๆครับ