ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม 2 เรื่องครับ New Everest กับ Subaru Levorg  (อ่าน 6350 ครั้ง)

ออฟไลน์ xxxxxx

• Jr. Member
  • **
สอบถาม 2 เรื่องครับ New Everest กับ Subaru Levorg
« เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 13:44:42 »
พอดีสนใจรถแนวนี้ เปิดไปมาเจอว่าตามรูปนี้คือตัวใหม่ของ Everest

Ford's upcoming Ranger-based SUV was spied testing near Melbourne

http://www.carsguide.com.au/pics/ford-ranger-suv/4870/1/76094/

ลองอ่านหลายๆ ข่าวแล้วก็ดูเป็นไปได้ สรุปจะมารูปทรงนี้ใช่ไหมครับ ต่างกับตัวโมเดลมากเลย + +

แล้วส่วนเลอโวคนี่จะเข้าไทยไหมครับ ใครพอทราบสเปคเจ้าตัวนี้ไหมหรือคิดว่าราคาน่าจะอยู่ประมาณไหนครับ XV หรือสูงกว่า

ออฟไลน์ delete

• Hero Member
Re: สอบถาม 2 เรื่องครับ New Everest กับ Subaru Levorg
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 14:06:55 »
ภาพนี้ นานนนนนนน มาก แล้วล่ะครับ
คุณจิมมี่เคยบอกว่า เป็นการเทสช่วงล่าง โดยสวมบอดี้เรนเจอร์เอาไว้

ส่วน โฉมจริง มีรถต้นแบบออกมาแล้ว ตัวสีแดงๆ ลองหาในกูเกิลดูเลยครับ เพียบ

ออฟไลน์ delete

Re: สอบถาม 2 เรื่องครับ New Everest กับ Subaru Levorg
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 14:10:03 »
ส่วน ซูบารุ จะเอาตัวไหนเข้าไทย
ถ้าตัวประกอบญี่ปุ่น อยากได้รุ่นไหน เค้าก็รับเอาเข้ามาให้ได้มั้ง ลองติดต่อเอง
แต่ถ้าจะมาแบบ XV ต้องรอประกอบในภูิมิภาคอาเซียน ซึ่งจะได้ลดภาษี ทำให้ราคาพอเอื้อมถึง
ตอนนี้ยังไม่มีข่าวคราวเลยว่า โรงงานที่มาเลย์ จะเอาตัวไหน มาประกอบเพิ่มอีก ต่อจาก XV

ซึ่งผมว่า อาจจะเป็นเก๋งก็ได้ ถ้าเอาแบบSUV มาประกอบอีก ก็คงจะซ้ำกับXV

ออฟไลน์ Fly to dream

ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ xxxxxx

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 15:02:28 »
Everest เห็นตัวนี้แล้วเหมือนกันครับ แต่ที่เห็นส่วนมากคอทเซฟท์สวย ตัวจริงก้อีกอย่างเสมอ - - เลยลองหาดู ไปเจอตัวนี้เข้าดูเข้าเค้า  ;D แต่ถ้าตามที่ทุกท่านบอกว่าอิงตัวคอทเซฟท์สุดๆ คงต้องรอดูครับ

ส่วนเลอโวคนี่ใครพอทราบไหมครับว่ามีความเป็นไปได้ไหม เห็นตัวแต่ง STI แล้ว กิเลสมาเลย
http://carnews.beforward.jp/searchs/detail/entry_id=214573
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 30, 2014, 15:06:23 โดย xxxxxx »

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 18:15:24 »
เลโวค ตามที่ผมเห็นตอนนี้น่าจะยังไม่ขายนะครับ แต่คงใกล้แล้ว เพราะชื่อที่โชว์อยู่ตอนนี้มีต่อท้าย Levorg ว่าConcept ครับ

หรือผมตกข่าวไปหว่า

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 18:51:37 »
Subaru Levorg เป็นรถ JDM ครับผม ขายที่ญี่ปุ่นเท่านั้น ประเทศอื่นๆ ไม่มีขายครับ

........แต่ ทาง Motor Image มีความอยากเอานำเอามาขายมากๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่ได้ขึ้นอยู่กะผู้นำเข้าแล้วครับ ขึ้นอยู่กับทาง FHI ว่าจะอนุมัติ หรือไม่
ถ้าอนุมัติได้ จีน ฮ่องกง ไต้หว้น เวียดนาม ลาว ไทย กัมพูชา มาเลเซีย อินโด สิงคโปร์ ประเทศทั้งหมดนี้ ดูแลการขายโดย Motor Image ทั้งหมด
ก็จะได้รับ อนิสงค์ไปด้วย ซึ่ง เกรงว่า จะผลิตไม่ทันขาย เหมือนที่เกิดขึ้นกับ Forester 2.0 XT ตอนนี้.......ไม่ พอ ขาย......ครับ
แย่งกันซื้อครับ Back Order 3 เดือน เพราะ ในโซนเอเชีย ญี่ปุ่นผลิตเพียงประเทศเดียวครับ

ส่วนที่เล็งๆไว้ น่าจะเป็น ตัว LEVORG 1.6 DIT Turbo ครับ ถ้านำเข้ามาได้คงรุ่นนี้ รุ่นเดียว เพราะ 2.0 DIT มันจะมาทับไลน์ WRX ตัวใหม่ ที่จะมา เมษานี้ครับ

ส่วน Levorg 1.6 DIT ถ้านำเข้ามาได้ ราคา น่าจะต่ำกว่า 2 ล้าน แน่นนอนครับ

ผมเองก็อยากให้เข้ามาขายได้นะ ตลาดซุบารุในไทย จะได้คึกคักขึ้นอีกเป็นกองเลย
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 20:37:27 »
Subaru Levorg เป็นรถ JDM ครับผม ขายที่ญี่ปุ่นเท่านั้น ประเทศอื่นๆ ไม่มีขายครับ

........แต่ ทาง Motor Image มีความอยากเอานำเอามาขายมากๆๆๆๆๆๆๆ
ไม่ได้ขึ้นอยู่กะผู้นำเข้าแล้วครับ ขึ้นอยู่กับทาง FHI ว่าจะอนุมัติ หรือไม่
ถ้าอนุมัติได้ จีน ฮ่องกง ไต้หว้น เวียดนาม ลาว ไทย กัมพูชา มาเลเซีย อินโด สิงคโปร์ ประเทศทั้งหมดนี้ ดูแลการขายโดย Motor Image ทั้งหมด
ก็จะได้รับ อนิสงค์ไปด้วย ซึ่ง เกรงว่า จะผลิตไม่ทันขาย เหมือนที่เกิดขึ้นกับ Forester 2.0 XT ตอนนี้.......ไม่ พอ ขาย......ครับ
แย่งกันซื้อครับ Back Order 3 เดือน เพราะ ในโซนเอเชีย ญี่ปุ่นผลิตเพียงประเทศเดียวครับ

ส่วนที่เล็งๆไว้ น่าจะเป็น ตัว LEVORG 1.6 DIT Turbo ครับ ถ้านำเข้ามาได้คงรุ่นนี้ รุ่นเดียว เพราะ 2.0 DIT มันจะมาทับไลน์ WRX ตัวใหม่ ที่จะมา เมษานี้ครับ

ส่วน Levorg 1.6 DIT ถ้านำเข้ามาได้ ราคา น่าจะต่ำกว่า 2 ล้าน แน่นนอนครับ

ผมเองก็อยากให้เข้ามาขายได้นะ ตลาดซุบารุในไทย จะได้คึกคักขึ้นอีกเป็นกองเลย

ปล่อยข่าวยาวเลยนะฮะคุณ Joyote

ทั้งหมดที่เขียนมาหนะ ผมยืนยันว่า จริง ในส่วน WRX มาโขว์และเปิดตัวเลยในไทย ที่ Motor Show มีนาคมนี้

ออฟไลน์ joeyote

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 30, 2014, 21:09:45 »

ปล่อยข่าวยาวเลยนะฮะคุณ Joyote

ทั้งหมดที่เขียนมาหนะ ผมยืนยันว่า จริง ในส่วน WRX มาโขว์และเปิดตัวเลยในไทย ที่ Motor Show มีนาคมนี้

;D ;D ;D ;D ;D ;D
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Yeahyeahs

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 00:56:49 »
ขอถามเกี่ยกวะ Subaru Levorg หน่อยครับ

อยากทราบว่าตอนนี้มีการเอาเข้ามาวิ่งในเมืองไทยหรือเปล่า
พอดีเมื่อเย็นผมเห็น Subaru 5 ประตูรุ่นนึง มันไม่ใช่ XV ไม่ใช่ Forester แต่ผมไม่รู้ว่ารุ่นอะไรอ่ะครับ

ออฟไลน์ PJ"

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 13:38:22 »
ขอถามเกี่ยกวะ Subaru Levorg หน่อยครับ

อยากทราบว่าตอนนี้มีการเอาเข้ามาวิ่งในเมืองไทยหรือเปล่า
พอดีเมื่อเย็นผมเห็น Subaru 5 ประตูรุ่นนึง มันไม่ใช่ XV ไม่ใช่ Forester แต่ผมไม่รู้ว่ารุ่นอะไรอ่ะครับ

ลืม Legacy ไปหรือป่าวครับ :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 13:40:34 โดย PJ" »

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 15:56:00 »

EXIGA หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ PJ"

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 31, 2014, 17:28:24 »

EXIGA หรือเปล่าครับ

โอ้ว ลืมไปเลยครับ อีก1ตัว :D