ผู้เขียน หัวข้อ: เราจะต้องจ่ายเอง หรือ 0 รับผิดชอบครับ ไฟ xenon ขาด ของ 0 ประมาณ 4,000 ครับ  (อ่าน 3401 ครั้ง)

ออฟไลน์ win-accord

• Newbie
  • *
คือ ผมได้เข้ารถเข้าไปทำสี และเช็คระบบต่าง ๆ อื่นอีกหลายรายการครับ

ซึ่งก่อนเข้าปัญหาที่พบคือ ไฟตัดหมอก ไม่สว่างข้างหนึ่งขาดซ้ายอย่างเดียว ทางเจ้าหน้าที่รับรถก็ Confirm แบบนั้น หลังจากทำสีเสร็จ จะเอาไปทำอย่างอื่นต่อ วันนี้เจ้าหน้าที่โทรแจ้งว่าไฟซีนอนอาจจะขาดอีก 1 ข้าง ซึ่งก่อนเข้ามันก็ปกติดี เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เบิก 0 ประมาณ 4,000 ตกใจแพงมากจริง ๆ ครับ

Honda Accord G8 ปี 2010 สรุปมันขาดง่ายขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วถ้าขาด และผมจะต้องรับผิดชอบเองหรือเปล่า

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
ผมมีหลอดอยู่ครับ G8 2.4 เคยถอดออกตอนไปเปลี่ยนเป็นลูกแก้ว ถ้าสนใจ PM มาครับมี 2 หลอดเลย  สภาพสมบูรณ์ดีครับ เอาไปให้ทางศูนย์ใส่ให้ไม่น่ามีค่าใช้จ่ายนะครับ หรือทำเองก็ได้ครับล้วงๆ (แต่ควรใส่ถุงมือครับ ไขมันที่มือจะได้ไม่ไปติดที่หลอด)

ถ้าเลย 3 ปี แล้วเนี่ยยังไงก็ต้องจ่ายเองครับ ปกติแล้วพวกหลอดไฟไม่ได้ขาดกันง่ายๆครับ แต่คัน City ของแฟน ไฟเลี้ยวขาดหลายคน แต่ละหนจ่ายเองทุกครั้งครับ ตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 09:59:19 โดย beebird »

• Newbie
  • *
ถ้ามันขาดก่อนเข้า ผมเองก็ไม่มีปัญหาครับ แต่นี้ก่อนจะเข้าผมก็ใช้งานมันปกติดีครับ

ผม PM ไปแล้วน่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 31, 2014, 10:10:06 โดย win-accord »

ออฟไลน์ tonnt11

• Jr. Member
  • **
ballast เสีย หรือว่าหลอดเสียครับ ที่ทำให้ไฟไม่ติด ผมเคยเป็นทีเข้าไปซ่อมสีกลับออกมาไฟไม่ติดข้างหนึ่ง ผมเลยให้ช่างถอดโคมออกมา ปรากฏว่าช่างเสียบสายผิด สลับขั้วบวก ขั้วลบ พอใส่สายถูกไฟก็ติดมาครับ ยังไงลองให้ช่างเช็คอีกทีนะครับจะได้ไม่เสียสตางฟรี

ออฟไลน์ AutoPlace

• Full Member
ถ้าไม่ถึง 3 ปี ก็น่าจะเปลี่ยนฟรีนะครับ

ออฟไลน์ wannachat

• Full Member
เดิมๆแล้วขาด ลองไปขอเคลมศูนย์ ดูก่อนครับ

ออฟไลน์ arya

• Sr. Member
ผมมีหลอดอยู่ครับ G8 2.4 เคยถอดออกตอนไปเปลี่ยนเป็นลูกแก้ว ถ้าสนใจ PM มาครับมี 2 หลอดเลย  สภาพสมบูรณ์ดีครับ เอาไปให้ทางศูนย์ใส่ให้ไม่น่ามีค่าใช้จ่ายนะครับ หรือทำเองก็ได้ครับล้วงๆ (แต่ควรใส่ถุงมือครับ ไขมันที่มือจะได้ไม่ไปติดที่หลอด)

ถ้าเลย 3 ปี แล้วเนี่ยยังไงก็ต้องจ่ายเองครับ ปกติแล้วพวกหลอดไฟไม่ได้ขาดกันง่ายๆครับ แต่คัน City ของแฟน ไฟเลี้ยวขาดหลายคน แต่ละหนจ่ายเองทุกครั้งครับ ตั้งแต่ออกใหม่ๆเลย

ใจหล่อจิงๆคับ

ขออนุญาตแสดงความชื่นชม ท่าน beebird จิงๆคับ

สังคมไทย ควรเป็นแบบนี้คับ มีน้ำใจต่อกัน

ออฟไลน์ toonze

ถ้าไม่ถึง 3 ปี ก็น่าจะเปลี่ยนฟรีนะครับ

หลอดไฟไม่น่าจะเครมได้นะครับ จะเครมได้แต่บัลลาส  เพราะหลอดเป็นอุปกรณ์สิ้นเปลือง

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ใจหล่อจิงๆคับ

ขออนุญาตแสดงความชื่นชม ท่าน beebird จิงๆคับ

สังคมไทย ควรเป็นแบบนี้คับ มีน้ำใจต่อกัน

+1  :) :) :)

• Newbie
  • *
สรุปมาแล้วครับ 0 รับผิดชอบเรียบร้อยแล้วครับ