ผู้เขียน หัวข้อ: โช้ค สตรัท BC SPORT V2. Feeling เป็นยังไงบ้างครับ  (อ่าน 2782 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
ผมเคยถามเกี่ยวกับเรื่องโช้คไปในนี้บ้างแล้วครับ  ใส่ vios09  ครับ
ตอนนี้สนใจตัว bc sport v2 ครับ มันจะแตกต่างจาก kyb new sr + spring tein 93  มากไหมครับ

ถ้าใช้ไปนานๆ เกิดเสียขึ้นมามีอะไหล่เปลี่ยนหรือซ่อมแพงไหมครับ

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Rombax

• Full Member
Re: โช้ค สตรัท BC SPORT V2. Feeling เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 10:14:53 »
รบกวนขอ ข้อมูลหน่อยครับผม

ขอบคุณครับ
ถ้ากล้าเดินออกนอกกรอบ ก็จะพบกับชีวิตใหม่

ออฟไลน์ Lancer

• Sr. Member
Re: โช้ค สตรัท BC SPORT V2. Feeling เป็นยังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 16:32:38 »
ผมเคยใช้แล้วรู้สึกว่า เด้งไร้สาระ  ตั้งแต่ความเร็วต่ำๆ และรถโยนมากไปหน่อยครับ. โดยส่วนตัวผมให้ไม่ผ่านครับ เล่นรุ่นอื่นน่าจะดีกว่าครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2014, 20:47:34 »
ผมใช้ BC BR Type ก็ถือว่าพอได้ครับ สำหรับราคาขนาดนี้  ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก ไม่เด้งหรือแข็งมากนัก แต่ก็กระเทือนกว่าโช้คแต่ง+สปริงโหลด (ที่เป็นชุดของ Kayaba ทั้งสปริงและโช้คมาด้วยกัน) อยู่ซัก 20-30%

หากจะเล่น Coilover คิดว่าต้องเตรียมใจครับ  สตรัทปรับเกลียวเกือบทุกยี่ห้อจะเป็น Short Stroke แถมสปริงก็เป็นหลอดเล็กๆสั้นๆ ฉนั้นการกระเทือนย่อมมากว่าสปริงฐานใหญ่แบบที่เค้าออกแบบมาจากโรงงานครับ