ผู้เขียน หัวข้อ: การเปลี่ยนสีเบาะหนัง  (อ่าน 16650 ครั้ง)

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
การเปลี่ยนสีเบาะหนัง
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 01:58:40 »
คือพอดีสีภายในของรถที่ซื้อมันไม่สวยเลย (สีเทา) วัสดุเป็นหนัง dakota มีวิธีย้อมสีเบาะมั้ยครับ รถใหม่ครั้นจะเปลี่ยนหนังใหม่เลยก็เสียดาย ช่วย แนะนำร้านฟอกสีหนัง และขอทราบราคาโดยประมาน (bmw f10) ขอบพระคุณครับ

ออฟไลน์ TorTy

• Hero Member
Re: การเปลี่ยนสีเบาะหนัง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:05:41 »
ร้านที่พ้นสีเบาะใหม่มีเยอะแต่ผมไม่แนะนำถ้าไม่ได้เป็นการทำเพื่อซ่อมนะครับยังไงคุณภาพก็สู้สีเดิมๆไม่ได้
ถามว่าเนียนไม๊เนียนครับแต่ความทนทานสู้ไม่ได้แนะนำว่าอย่าเลย
ถ้าทนไม่ได้จริงๆมี 2 ทาง

1.เปลี่ยนหนังทั้งคันลองโทรถามร้านวิชัยดู
2.พ้นสีใหม่มีหลายร้านครับลอง Search ดูหาไม่ได้ PM มาครับลงไปเดี่ยวหาว่าโฆษณา

เป็นผมจะเอาเงินไปแต่งอย่างอื่นแทนสีก็แค่สีครับคิดดีๆเสียดายรถแทนไม่คุ้มนะรถใหม่ๆ
แอบสงสัยนิดนึงครับตอนซื้อไม่ได้ดูสีเบาะก่อนหรอครับ

ออฟไลน์ aries

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 03:20:12 »
ขอบคุณครับ
แบบว่า สีภายในที่ชอบมันมากับสีภายนอกที่ไม่ชอบ (สีภายนอกทอง สีภายในน้ำตาล) ก็เลยคิดว่าเอาสีภายนอกที่ชอบใวีก่อนดีกว่า(เทา)

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:01:44 »
ถ้าอยากเปลี่ยนสีเบาะจริงๆให้เฮียวิชัยหุ้มใหม่เลยเอาหนังคอนเนลลี่ถักด้าย2เส้นสวยๆก็ได้ครับ พ่นนจะเหม็นสีหลายวันและเหมาะกับการซ่อมแซมมากกว่าเพราะจะทนสู้สีที่ทำมากับหนังไม่ได้ เฮียวิชัยเคยบอกผมไว้แบบนี้ครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 07:39:28 »
กรณีนี้หุ้มใหม่น่าจะเหมาะสมกว่า

ผมเคยพ่นสีใหม่ แต่เป็นการซ่อมแซมเบาะหนัง
ผลงานออกมาดูดี แต่..พอเวลาใช้ไปสักพัก รอยมันกลับมาอีกครับ
ครั้นเกิดอยากฟอกเบาะขึ้นมา สีที่พ่นซ่อมไว้ ลอกออกหมดครับ
ฟอง ขัด ออกมาเป็นสีน้ำเลยทีเดียวครับ

เอากลับไปที่ร้าน เด็กเขาบอกว่าสีพวกนี้พ่นได้แต่ชิ้นที่เป็นหนังแท้เท่านั้น
ถ้าพวกรถที่มีส่วนผสมของหนังเทียม อย่างพวกรถญี่ปุ่น b c d segment ทั้งหลาย
พ่นได้แค่บางชิ้นเท่านั้นครับ ส่วนที่เป็นหนังเทียมพ่นไปก็อาจจะติด แต่ถ้าโดนเสียดสีจากการนั่งละก็
ลอกออกมาเป็นขี้ไคลเลยทีเดียวละครับ

ออฟไลน์ popo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 08:21:14 »
     ถ้าเพิ่งรับรถมาลองใช้ไปสักระยะครับ
ตาม "กฏการลดน้อยถอยลง" law of diminishing
         จะลดความไม่ชอบของท่านลง
้      ถ้าไม่เป็นไปตามกฏค่อยเปลี่ยนครับ
  ถ้าใช้มาเเล้วพักใหญ่ก็ตามใจปรารถนาครับ

เคยเห็น Benz sport ออกจากศูนย์เเล้วไปเปลี่ยนสีทันที
                           เเน่วเเน่มากๆ
 เอารูปเบาะมาลงหน่อยจะช่วยเชียร์ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2014, 08:33:08 »
แล้วถุงลมข้างจะไม่มีปัญหาหรอครับ ?