ผู้เขียน หัวข้อ: คอนเทนเนอร์ตกจากทางยกระดับ ทับรถตู้วินหน้าฟิวเจอร์ปาร์ครังสิต  (อ่าน 10165 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
RT @BushidoFire: ตอนนี้มีตู้คอนเทนเนอร์ตกมาจากยกระดับโทว์เวย์
ลงมาทับรถตู้ ถนนวิภาวดีขาออก บริเวณท่ารถบ้านนา ว.8 ตรงข้ามฟิวเจอร์ปาร์ค

เป็นรถตู้สาธารณะฟิวเจอร์-อยุธยา 14-7858

เบื้องต้นมีผู้เสียชีวิต 1 ราย เป็นคนขับรถตู้

credits : NAKON45 อัญวุฒิ โพธิ์อำไพ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2014, 16:39:05 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ pkdiamond

• Sr. Member
  • I 'm Axera.............
R I P คนขับ และผู้โดยการที่เสียชีวิตครับ

ออฟไลน์ joe560-4

น่ากลัวจังเลย

ออฟไลน์ [J]e[w]

RIP ครับ อะไรมันจะบังเอิญขนาดนั้น -*-
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ dusitmon123

ผ่านทุกวันเลยครับตรงนี้ เพิ่งผ่านมาเมื่อเช้า  :'( :'( :'( :'(

แสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตทุกคนด้วยครับ

ออฟไลน์ Tongnismo

• Jr. Member
  • **
เวลาผมขับผ่าน รถคอนเทนเนอร์ ก็มีความสงสัยกะตัวเองว่า ทำไมเขาถึงมั่นใจกันจังว่า รถกับตู้มันจะไปด้วยกัน ร้อยทั้งร้อย ไม่เห็นยึดตู้ติดกับรถเลย ทั้งๆที่รูยึดก็มี

ออฟไลน์ 5ume7h

ถึงเวลาเอาจริงกับรถบรรทุกที่ไม่ใช้ตัวล๊อครึยัง

ท่านชัชชาติน่าจะเห็นข่าวนี้แล้วนะ

ออฟไลน์ boy_pilok

• **
เวลาผมขับผ่าน รถคอนเทนเนอร์ ก็มีความสงสัยกะตัวเองว่า ทำไมเขาถึงมั่นใจกันจังว่า รถกับตู้มันจะไปด้วยกัน ร้อยทั้งร้อย ไม่เห็นยึดตู้ติดกับรถเลย ทั้งๆที่รูยึดก็มี
R.I.P.สำหรับผู้เสียชีวิต รถคอนเทนเนอร์เขาไม่ยึดตู้ติดกับรถเพราะรู้ว่ากูจะไม่ยึดเกิดเหตุแบบนี้ขึ้นมาหนีง่ายและตัวรถก็ไม่พังไปด้วยไงครับ รู้เช่นเห็นชาติแล้วนะครับ(แต่เป็นคนๆไปนะ)

ออฟไลน์ น้องน้ำหวาน

• Full Member
  • ไม่ไหวจะพูด
มักง่ายจริงๆค่ะ อีคนขับรถขนตู้คอนเทเลอร์นั่น เฮ้ออออออออ
มาดีตอบดี มาเกรียน แม่จะเอาให้เนียนกว่าถอนขน

ช่วงนี้ หวานเบื่อ ข้าวโพดอบ....... กินแล้วคิดฟันค่ะ

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
เท่าที่ทราบมา ที่ไม่ยึดตัวล็อคเพราะว่า เกิดเวลาเลี้ยวแรงๆตัวตู้จะได้ไม่ดึงตัวรถให้คว่ำไปทั้งคันครับ มักง่ายจริงๆ

RIP ครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

เท่าที่ทราบมา ที่ไม่ยึดตัวล็อคเพราะว่า เกิดเวลาเลี้ยวแรงๆตัวตู้จะได้ไม่ดึงตัวรถให้คว่ำไปทั้งคันครับ มักง่ายจริงๆ

RIP ครับ

เท่าที่ผมรู้มารถบรรทุกตู้ 90% ไม่ล็อคตู้ครับ มีบางบริษัทเท่านั้นที่บังคับให้ล็อคตู้ตลอด แต่เคสนี้ถึงจะหนีไปได้ก็ตามไม่ยากครับว่ารถทะเบียนอะไรถ้าคิดจะตาม เพราะตู้คอนเทนเนอร์มันมีรหัสของมันอยู่ เวลาไปรับตู้มาเค้าจะบันทึกไว้ว่ารถทะเบียนอะไรไปบรรทุกมา

ออฟไลน์ valent

RIP
นี่เป็นจังหวะชีวิตจริงๆ
ถ้าช่วงเวลาเหลื่อมไปซัก 2-3 วิ เรื่องน่าเศร้านี้คงไม่เกิด
perfect knowledge of such things can't be acquired without divine inspiration

ออฟไลน์ PAN

ไม่อยากนึกสภาพศพเลยครบ RIP :'( :'( :'(

ออฟไลน์ capton

RIP ครับ

ผมรับคนขับรถกระบะมาใหม่ ก่อนหน้าขับรถหัวลากมาก็บอกแบบนี้ แถมบอกอีกว่าส่วนใหญ่คนขับรถแบบนี้ เกิดอุบัติเหตุ ไม่ค่อยเป็นอะไร

ออฟไลน์ vellcap

R.I.P. ครับ
เห็นถึงความมักง่าย และ ความรับผิดชอบหลายอย่างเลยครับ

ออฟไลน์ Highway Star

rip คนขับรถู้ครับ น่ากลัวจิงๆ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
แบนเลย.....

แล้วแบบนี้ทำไมตำรวจไม่จับเพราะไม่ยึดตู้ให้เรียบร้อยตั้งแต่แรก ชอบตั้งด่านเรียกจับแบบไก่กาไถ่ตังไปเรื่อย เรื่องตู้หลุดไปทับชาวบ้านก็ปล่อยให้มันเกิดขึ้นไปเรื่อย ไม่แก้ไขอะไรจริงๆ จังๆ เสียที ฮึ่ย!!!

ที่ผมบ่นแบบนี้เพราะแทบไม่เจอรถที่ยึดตู้อย่างเรียบร้อยเลย ประมาณว่าวางตู้แหม่ะก็วิ่งโล่ๆ ให้ชาวบ้านเสียวเล่น เกิดอะไรขึ้นมาก็ทำตัวง้องแง้ง งอแง น่าสงสาร ขอความเมตรา ทั้งที่ตัวเองเป็นคนละเลยความปลอดภัยเอง แถมทำให้คนอื่นได้รับบาดเจ็บหรือตายทั้งที่ตัวเองไม่เป็นอะไรซักแอะ ชุ่ยมากๆๆๆๆๆ

บริษัทรับขนส่งของก็ชุ่ย! ไม่มีมาตรการความปลอดภัยที่รัดกุมหรือดีพอ เกิดไรขึ้นก็โยนให้คนขับเอาอย่างเดียว หวังแต่จะทำเวลาเอาอย่างเดียว เห็นแก่เงินมากกว่าความปลอดภัย

ขอโทษด้วยนะครับที่ระบายซะยาว เพราะญาติสนิทผมคนนึงตายเพราะแบบนี้ และก็ยังไม่มีอะไรดีขึ้น แม้ว่าเวลาจะผ่านมาแล้วหลายปีก็ตาม
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ rut191

เสียใจด้วยครับ ถ้าผู้โดยสารเต็มคันไม่อยากจะคิด

ออฟไลน์ Freekick042

เมื่อก่อนซัก4-5ปีที่แล้วหรือนานกว่านั้นผมก็จำได้ว่าเคยมีข่าวรถเก๋งโดนครับ
แต่คนขับเห็นก่อนเลยเร่งเครื่องหนีโดนแค่ครึ่งคันท้ายคนขับรอด
แต่ก็ไม่มีใครสร้างมาตรฐานอะไรขึ้นมา

ออฟไลน์ diow_1991

เสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

ออฟไลน์ banch

บ. ขนส่งส่วนใหญ่ ไม่ล็อคต็กับหาง

เพราะเวลาเกิดเหตุ จะเสียแค่ตู้สินค้าอย่างเดียว ไม่ต้องเสียหัวลากไปด้วย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
บ. ขนส่งส่วนใหญ่ ไม่ล็อคต็กับหาง

เพราะเวลาเกิดเหตุ จะเสียแค่ตู้สินค้าอย่างเดียว ไม่ต้องเสียหัวลากไปด้วย

ทำแบบนี้ไม่ถูกเลยครับ แย่มาก

ออฟไลน์ balliblue

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ ไม่อยากจะนึกสภาพเลยจริงๆ 1 วินาทีเดียว คนก็ตายได้

ส่วนรถบรรทุกเมืองไทย เมื่อไหร่จะเลิกเห็นแก่ตัวซะที เดี๋ยวก็ยางแตก เดี๋ยวก็คอนเทนเนอร์หล่น ไม่เคยเห็นแก่อันตรายส่วนรวมเลย

ออฟไลน์ Yangyang

เคยเจอตู้เด้งที่นึง....
ขับตามหลังรถตู้คอนเทนเนอร์มาจะรอ u-turn แต่รถตีวงแคบไปหน่อยล้อหลังขวาปีนฟุตบาท
เห็นตู้เด้งขึ้นมาจะๆคาตาเลยครับดีที่มันเด้งไม่สูงมันเลยลงกลับที่ของมัน

ชุ่ยจริงๆคนขับรถบรรทุก ผมขับไประยองบ่อยๆ เจอคนขับรถบรรทุกดีๆมีมารยาทไม่ถึง 10%

ออฟไลน์ Yangyang

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ ไม่อยากจะนึกสภาพเลยจริงๆ 1 วินาทีเดียว คนก็ตายได้

ส่วนรถบรรทุกเมืองไทย เมื่อไหร่จะเลิกเห็นแก่ตัวซะที เดี๋ยวก็ยางแตก เดี๋ยวก็คอนเทนเนอร์หล่น ไม่เคยเห็นแก่อันตรายส่วนรวมเลย

พูดถึงยางแตก ใช้กันจนแก้มยางร่อนก็ไม่ยอมเปลี่ยน จอดติดไฟแดงข้างๆนี่เสียวมันระเบิดใส่

ออฟไลน์ Ruksadindan

แบนได้น่ากลัวมาก....รูปสองนึกว่าบีบรูปปรับอัตราส่วนเสียอีก ขอประนามฝ่ายที่เกี่ยวข้องกับตู้แดงครับ

ลงมาทับรถตู้ ถนนวิภาวดีขาออก บริเวณท่ารถบ้านนา ว.8 ตรงข้ามฟิวเจอร์ปาร์ค

ตรงนั้น รวมเป็นพหลโยธินไปแล้วครับ

ท่านชัชชาติน่าจะเห็นข่าวนี้แล้วนะ
คิดเหมือนกันว่าท่านน่าจะเห็นแล้ว และคงทำเท่าที่ทำได้ครับ

ออฟไลน์ Anvers30

ดูภาพแล้วสลดจังครับ :'(

ขอแสดงความเสียใจต่อผู้เสียชีวิตด้วยนะครับ

ออฟไลน์ delete

ยังพอมีโชคดี ในโชคร้ายอยู่บ้างตรงที่
ข่าวบอกว่า รถตู้เพิ่งจะส่งคนลงพอดี ไม่อยากคิดว่าถ้าผู้โดยสารเต็มคันจะเป็นยังไง
แต่เคสนี้คนขับรถตู้คงไม่เห็นเพราะตกมาจากด้านบน เลยแก้ไขอะไรไม่ทัน

ออฟไลน์ yoyomadz

• **
ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตด้วยครับ

มีคนส่งรูปอุบัติเหตุลักษณะนี้มาให้ดูบ่อยๆ ไม่เว้นแม้กระทั่งในสถานที่ปิดที่ทำการโหลดสินค้า พอถามว่าแล้วทำไมไม่ชอบล็อคตู้กัน..ได้คำตอบว่า
1. ป้องกันความเสียหายจากตัวรถและคนขับรถ ถ้าล็อคแล้วรถอาจจะคว่ำไปด้วย ส่วนสินค้าในตู้เสียหายไม่เป็นไร..เคลมได้
2. ไม่ล็อค..เป็นความจงใจ ไม่ได้ลืม ไม่ได้ขี้เกียจ ไม่ได้มักง่าย แต่เหตุผลเดียวคือ ข้อ 1.

ออฟไลน์ nutnutnut

• **
ผมว่าถ้าไม่ล็อคเพราะกลัวจะเสียไปทั้งหัวลากก็ยิ่งควรล็อคครับ เพราะคนขับจะได้คิดเยอะๆเวลาจะตัวเองไปเสี่ยง เจ้าของเองก็ต้องอธิบายคนขับด้วยว่าถ้าเค้าพลาดก็ไปกับรถนั่นแหละ