ผู้เขียน หัวข้อ: เคยบ่นว่าจะเอา Mini (มือสอง) ให้ได้ แต่ต้องเปลี่ยนใจ..  (อ่าน 8606 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
สมาชิกใหม่ครับ สมัครปั้ปก็มาโพสก่อนไปเรียนพอดี -,,-
..ปีที่แล้วโคตรจะบ่นเลยว่าอยากได้ mini มือสองในราคาไม่แพงมาก มันก็คงได้แต่รุ่น one เท่านั้นแหละ จะหวัง S คงต้องขำให้ฟันร่วงหากซื้อกับเต้นรถที่ชอบกดราคารับ และขายราคาโหดแบบนี้ ><
...แต่ดั้นเปลี่ยนใจ หลังจากที่ปีนี้กำลังจะย่างเข้า 21 ของขวัญปีหน้าของตัวเองคือผ่อนรถ เป็นอะไรที่หนักมากกก วางเงินดาวน์ + -  เผื่อกินเกลือไว้ 3 แสน
.....หลังจากที่เห็น altis และส่วนตัวไปลองนั่งเล่นอะไรมาแล้ว ปรากฎว่าถูกใจบูทโชว์รถ สวิฟ ที่แมร่งโคตรจะเหมือน mini เลยถ้าแต่ง จนพ่อเอ๋ยปากว่า ลูกเอ้ยย แร่งเหมือน mini ที่ลูกอยากได้ในราคาป้ายแดง แถมเครื่องแรงบิดคงไม่ต่างกันมากหากขับแบบลูก(ผมขับรถช้า)

....ปล.อยากให้พี่ๆแนะนำว่า สวิฟมีอนาคตไกลไหม เห็นราคาเอาตัวท้อปและไปแต่งได้อีกเป็นแสนๆ น่าจะน่ารั้กๆน่าดู >< แล้ววววววว...........คู่แข่งเจ้าตลาดอย่าง yaris จะมาหั่น สวิฟได้ไหม ขอคำแนะนำ เพราะครอบครัวผมจะใช้แต่รถซีดานที่มีพื้นที่กว้างๆ เลยไม่ค่อยมีใครชอบรถ 5 ประตูแบบนี้

ออฟไลน์ NINENOI

• Hero Member
  • Nine & Knight
Re: เคยบ่นว่าจะเอา Mini (มือสอง) ให้ได้ แต่ต้องเปลี่ยนใจ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 10:35:37 »
ถ้าชอบแนวมินิจะไปมองยาริสทำไมหล่ะครับ สวิฟท์นี่แหละครับเหมาะแล้วยิ่งที่บ้านมีแต่ซีดานก็เอาแนวนี้มาบ้างเผลอๆโดนคนที่บ้านแย่งขับ ลองหาแนวการแต่งดูตามคลับน่าจะได้แนวที่ต้องการ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ raygun

Re: เคยบ่นว่าจะเอา Mini (มือสอง) ให้ได้ แต่ต้องเปลี่ยนใจ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:10:25 »
.
.
.
ดีครับ ผมเห็นด้วย เป็นวัยรุ่นเอาเงินไปทำอย่างอื่นก่อน

แต่ขออย่างเดียวครับ ถ้าซื้อสวิฟท์มา
ได้โปรดอย่าแต่งเป็น mini เลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 11:40:46 »
.
.
.
ดีครับ ผมเห็นด้วย เป็นวัยรุ่นเอาเงินไปทำอย่างอื่นก่อน

แต่ขออย่างเดียวครับ ถ้าซื้อสวิฟท์มา
ได้โปรดอย่าแต่งเป็น mini เลยนะครับ  ;D

ออฟไลน์ NoName__???

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:08:49 »
ถ้าเอาสวิฟอย่าทำหลังคาธงชาติอังกฤษ นะคะ  ;D

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:43:45 »
ด้วยความจริงใจครับ

ถ้าเอาสวิฟไปแต่งเป็นมินิ

หลายคนบนถนนมองเป็นเรื่องตลกครับ

ถึงแม้จะมีใครมาบอกว่า เป็นรสนิยมอะไรก็เหอะ

แต่มันไม่ใช่ คือมันไม่ใช่เลยอ่ะ

มันเหมือนแค่นอยากเป็นมินิจนเกินไป

เอาไปลงแม็ก ลงยาง แต่งอย่างอื่นดีกว่าครับ

อย่าทำเหมือนมินิเลย มันไม่ช๊ายยยยย....ยยย!!!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:56:26 โดย DoNg »

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:52:54 »
swift ดีครับ ลองขับของเลขาในสำนักงานขับสนุกดี

แต่ถ้าจะแต่ง แนะว่า ทำไฟ เปลี่ยนล้อ โหลด ทำไป
แต่อย่าไปเอาสติ๊กเกอร์มาทำให้เป็น mini เลยครับ
นอกจากจะไม่เหมือน ไม่สวย ยังลดคุณค่าตัวรถไปอีก (คหสต นะครับ)
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ dusitmon123

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 12:57:13 »
เหมือนครูซ ไฟท้ายเบนซ์เลย สงสารคนออกแบบมาก ทั้งๆที่ไฟท้ายมันก็ไม่ได้แย่เลย

ออฟไลน์ BlackSpeed

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 13:01:18 »
สวิฟต์นี่ล่ะครับ ลงตัวสุดแล้ว แต่ไม่รู้ตอนนี้คิวยังรอนานรึเปล่า ใช้เดิมๆไปซักพักแล้วค่อยหาธีมแต่งใหม่ๆ ที่ไม่ต้องเป็นมินิก็ได้

ปล. คำว่า แมร่ง กับ โคตร มันบ่งบอกอารมณ์ดี แต่ไม่ใส่ก็น่าจะดีกว่านะ  ;)
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ YoKEYKung

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 14:00:24 »
ผมว่าแต่งแบบนี้เฟี้ยวกว่าแต่งเป็นมินิเยอะเลยครับ ;D

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 14:10:00 »
เลือกถูกแล้วครับ ขับรถใหม่ดีกว่า

ออฟไลน์ xxxxxx

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 16:01:54 »
1. Prices will start at £15,300 for the MINI Cooper, rising to £16,450 for the Cooper D. That equates to a price rise of around £400, and each model comes with a wide choice of optional extras including a rear spoiler, coloured wing mirrors and new paint colours.
The top-of-the-range MINI Cooper S will cost from £18,650 (around £1,000 more than the current car) but will be faster and more economical than before.

2. The Swift Sport costs £13,749 as a three-door, with the five-door an additional £500 at £14,249.

เรื่องสวิฟมินินี่แต่งตามกันนี่เถียงกันไม่จบครับ แต่ที่ UK ผมว่าราคามันก็ใกล้ๆ กันแหละครับ ตอนสวิฟมาแรกๆ ยังอยากได้เลย แต่มาไทยมินิดุแพงกว่าเยอะ และค่านิยม ไม่นับเรื่องการขับขี่นะครับ ต่างกัน 1000กว่าปอนด์ ก็ 5 หมื่นกว่าบาทเอง แต่ไทยนี้  ;D

ออฟไลน์ nirvanapoint

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 16:43:22 »
ผมกลับชอบนะ
แต่งเป็น มินิเนี่ย สวยดี ผมยังอยากซื้อมาแต่งบ้างเลย(แต่ไม่มีตัง  ;D)
แต่ก็อย่างว่าอะครับ คนเราชอบไม่เหมือนกัน
รถบางรุ่นบางคนว่า ซื้อมาได้ไง แต่ผมก็เห็นคนซื้อ คนใช้กัน
ทำตามที่ตัวเองชอบและมีความสุข ดีที่สุดครับ  ;D

ออฟไลน์ shipcake

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 16:46:27 »
ผมว่าแต่งแบบนี้เฟี้ยวกว่าแต่งเป็นมินิเยอะเลยครับ ;D

ขอบคุณครับ และขอบคุณทุกท่านเลย ผมไปลองนั่ง มินิ ทั้ง S จอน คูเป้ แล้วก็ one รุ่นใหม่ที่ศูนย์ แต่ทำไมมีความรู้สึกว่ากลิ่นอาย มันไม่ค่อยต่างจากสวิฟรถของเพื่อนเท่าไหร่ ตอนนี้เลยคิดว่า
เออ..ประหยัดตังค์จาก มินิคันเป็นล้านคือแค่ 5 แสน มันก็ดีเหมือนกันนะ อีกอย่างไม่ได้แต่งเป็นมินิหรอกครับบ แค่ทรงมันคล้ายมินิแล้วเห็นของแต่งสมัยนี้สวิฟทำได้สวยดี เลยชอบ

ปล.อยากได้รูปที่แบบเป็นของแต่งรถออกไปทางเรียบๆหรู โครเมี่ยมหรือสะท้อนแสงมีไหมครับ ผมไม่ค่อยชอบแต่งแบบวัยรุ่นหน่ะ -,,-

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 17:30:16 »
ถ้าเอาสวิฟอย่าทำหลังคาธงชาติอังกฤษ นะคะ  ;D

งั้นขอเสนอ

ไหนๆก็เป็นรถญี่ปุ่นอยู่แล้ว

ออฟไลน์ propo

• Full Member
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 21:04:34 »
แต่งอะไรก็แต่ไปเถอะ เงินใครเงินมันอยู่แล้ว เรื่องของใครของมัน

ออฟไลน์ Eddy5659

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 22:19:53 »

ขอบคุณครับ และขอบคุณทุกท่านเลย ผมไปลองนั่ง มินิ ทั้ง S จอน คูเป้ แล้วก็ one รุ่นใหม่ที่ศูนย์ แต่ทำไมมีความรู้สึกว่ากลิ่นอาย มันไม่ค่อยต่างจากสวิฟรถของเพื่อนเท่าไหร่ ตอนนี้เลยคิดว่า
เออ..ประหยัดตังค์จาก มินิคันเป็นล้านคือแค่ 5 แสน มันก็ดีเหมือนกันนะ อีกอย่างไม่ได้แต่งเป็นมินิหรอกครับบ แค่ทรงมันคล้ายมินิแล้วเห็นของแต่งสมัยนี้สวิฟทำได้สวยดี เลยชอบ

ปล.อยากได้รูปที่แบบเป็นของแต่งรถออกไปทางเรียบๆหรู โครเมี่ยมหรือสะท้อนแสงมีไหมครับ ผมไม่ค่อยชอบแต่งแบบวัยรุ่นหน่ะ -,,-

ไม่ค่อยเห็น swift VIP ซักที
ลองดูในคลับครับ http://www.suzukiswiftclub.com/index.php?topic=31740.0
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2014, 23:27:45 »

หมายถึงแบบนี้หรือเปล่าครับ แต่ผมว่ามันไม่เข้าอ่ะน่าจะเหมาะกันมาร์ชอาเมร่ามากกว่า แต่มันก็ขึ้นอยู่กับความชอบส่วนตัวของเจ้าจองด้วยแหละอย่าที่repบนบอกเงินใครเงินมันแต่งไปเถอะ

ออฟไลน์ Nookkiez

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 01:56:57 »
เคยเห็นสวิฟเอาล้อมินิมาใส่หลายคันมากกกก  บอกเลยว่ารับบ่ด้ายยยยยยยยยย  :D
Test ..

ออฟไลน์ almanac

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 03:09:31 »
ครั้งนึงขับเจอ สวิฟแต่งเป็นมินิ แฟนสะกิดแล้วบอกว่า "ดูนั้นสิ มินิจีนแดง"  :D

ผมก็ขับสวิฟนะ อยากแต่งเพิ่มเหมือนกัน แต่ดูไปดูมามันก็สวยอยู่ในตัวของมันแล้วนะ ;)

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 11:36:21 »
แต่งให้สวย ในสไตล์เราครับ
อย่าจงใจเลียนแบบมินิเกินไป มันดูเหมือนของก๊อปจีน Look ประมาณ เห็นรองเท้านิว บาลานซ์ 300 บาทอ่ะ

แต่งได้หลายแบบครับ เพราะตัวรถมันสวยอยู่แล้ว  ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:59:51 »
จับแต่งแบบล้อโตๆหน่อย สวยดีนะ

ออฟไลน์ PravitPP

• **
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 08:07:06 »
เป้นเรื่องของความชอบในรูปลักษณ์ส่วนตัว ต้องตอบด้วยตัวเองครับ  :)
ซึ่งไม่ได้วัดกันสมรรถนะ หรืออะไรที่วัดกันได้ด้วยตัวเลข
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 08:08:42 โดย PravitPP »

ออฟไลน์ pimmy

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:47:12 »
เห็นด้วยที่ออกรถใหม่ altis ก็สวย แต่ถ้าชอบมินิจริงๆ ก้อซื้อมือ2เหอะ อย่าเอา swiff มาแต่งเป็นมินิเลย ถ้าชอบเพราะมันเป็น swiff ก็โอเค

ออฟไลน์ jeabchai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 18:54:07 »
เป็นผมๆไม่เอาคับไอ้ Suzuki. Swift. 1.2. เนียผมขับมาเกือบ 2. ปี วิ่งไปเกือบ 3 หมื่นกิโลเมตร ขอตอบตรงๆ นะ. ถ้าเลือกได้ใหม่ ผมเลือกคันอื่นคับ บอกตรงนะเบื่อคับ แม่งมีเรื่องให้รำคาญได้ทุกวัน  ช่วงล่างแก้ไม่ตกเคลมมาแล้วก็ไม่จบ เสียงหน้าคอนโซลก็ดังน่ารำคาญ. เสียงจากยางขอบประตูก็ดังได้ทุกวัน  ผมไม่ค่อยรวยคับถ้าผมรวยนะผมขายทิ้งไปแล้ว. เออแกนพวงมาลัยผมก็เคลมมาแล้วนะ. มันไม่ใช่รถเทพอารายหรอก คนมันสร้างกระแส เป็นเรื่องของโซลเชียลมีเดีย. ก่อนหน้านี้ผมขับ jazz. ตัวแรกขับมา 7 ปี ไม่เคยเคลมอะไรมันเลย นี่ขับปีกว่าๆ เคลมแม่งเกือบทั้งคันแล้ว. ". ขอบอก"

ออฟไลน์ Thinkpad

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 20:34:36 »
มือสองไม่แนะนำอ่ะครับ ค่าใช้จ่ายเด่วก็ตามมา เล่นรถใหม่ดีกว่าครับ เอาตามที่ชอบเลยครับ แนะนำ Altis สวยดี ถ้ามีงบพอก็ตัวอีกตัวที่น่าเล่น