ผู้เขียน หัวข้อ: ตามอ่านมาหลายปี ไม่คิดว่าจะได้ตั้งกระทู้นี้  (อ่าน 8630 ครั้ง)

ออฟไลน์ Picasso

• Newbie
  • *
Re: ตามอ่านมาหลายปี ไม่คิดว่าจะได้ตั้งกระทู้นี้
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 22:07:03 »

อบอุ่นจริงๆครับ

ขอบคุณพี่ๆทุกๆท่านมากครับที่ให้คำแนะนำ ทั้งข้อดี ข้อเสีย เปรียบเทียบได้เห็นภาพในหลายมิติมากๆครับ

ผมน้อมรับและกลับไปทำการบ้านมาพอสมควรเลยครับ

และวันนี้ผมไปจอง Honda City V+ มาแล้วครับ

ขอบคุณอีกครั้งสำหรับสังคมดีๆมีคุณภาพที่ Headlightmag ที่ร่วมแบ่งปันประสบการณ์ดีๆครับผม :D
I love the whole world and its sights and sounds : )

ออฟไลน์ Thinkpad

• Jr. Member
  • **
Re: ตามอ่านมาหลายปี ไม่คิดว่าจะได้ตั้งกระทู้นี้
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 20:17:34 »
ผมแนะนำเป็น new altis 1.6G ครับเครื่องใหญ่กว่า นั่งสบายกว่า หรือประหยัดไม่ต้องพูดครับโตต้าขึ้นชื่อเรื่องประหยัด ทั้งน้ำมัน ค่าบำรุงรักษา ระยะยาวโตต้าใช้งานคุ้มค่ากว่าเห็นๆ ที่สำครับ ขับAltis ดูมีภาษีกว่าเยอะ ถ้าเอาแรง 1.8ตัวE ก็แนะนำครับ แรงเลื่อนประหยัดมากๆขับทางไกล

ออฟไลน์ pimmy

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2014, 10:42:47 »
ไปลองขับเลย วิ่งระยะทางแค่ 80 แต่เป็นคนชอบไปไหนมาไหนไหม ส่วนใหญ่กิจกรรมยามว่างทำอะไร เลือกรถที่เหมาะกับบุคลิคและชีวิวิตประจำวัน
เราเชียร์ altis นะ บอกตรงๆ ส่วนใหญ่เพื่อนๆ พี่ๆ ก็ใช้ แต่ altis กัน แต่เป็นรุ่นก่อนหน้านี้ เราว่ามันรองรับหลายอย่างดี น้ำมัน แก๊ส มีเติม E ด้วย ดีไซล์ก้ไม่ได้ไก่กา เลือกที่ฟังก์ชั่นการใช้ประโยชน์จริงๆดีกว่า อีกอย่างเราว่าช่วงล่างมันหนึบ เกาะดีอ่ะ นั่งสบายด้วยยิ่งถ้าเป็นคนเพื่อนเยอะนะยิ่งเหมาะ ไงก็ลองไปทดลองขับดูนะคะ