ผู้เขียน หัวข้อ: รับรถ Honda City SV  (อ่าน 17083 ครั้ง)

ออฟไลน์ suksan4

• Jr. Member
  • **
รับรถ Honda City SV
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:00:00 »

จองศูนย์ที่เชียงใหม่ เซลบอกว่ารุ่น V, SV สีขาว สีดำ มีรถพร้อม ตรงสเปคพอดี ได้เร็วอีกด้วย

เนื่องจากฮอนด้าอัดเต็ม จึงไม่เอาของแถม
นอกจากรถ และอุปกรณ์ จะมีป้ายแดง กับเอกสารประกอบ

สิ่งที่สำคัญ...

เลขที่ตัวถัง เลขที่เครื่องยนต์ ของรถยนต์ตรงกับเอกสาร สมุดรับประกันระบุรุ่น SV
ภายนอก ภายใน เรียบร้อย อุปกรณ์ครบ
ตรวจระดับน้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำ น้ำมันเบรก
เลขไมล์ 17 กม.
ไฟโชว์หน้าปัทม์เต็มไปหมด สตาร์ทเครื่องยนต์ ระบบเบรกปกติ
เข้าเกียร์ได้ทุกเกียร์
ระบบแอร์ เครื่องเสียง และกล้องหลัง ทำงานปกติ
ระบบไฟฟ้า และแสงสว่าง

ทดลองขับ ภายในศูนย์ ออกตัวนุ่มนวล พวงมาลัยแม่นยำ เบรกมือทำงานดี

แล้วก็ได้เวลาที่จะรับรถไป  แต่มีน้ำมันนิดหน่อย ไปถึงปั้มไฟแดงยังไม่โชว์ เติม E85 เต็มถัง 35 ลิตร แดงว่าน้ำมันเหลือในถัง 5 ลิตร

ทดลองขับนอกเมือง ความเร็วไม่เกิน 80 กม./ชม. อัตราบริโภคเชื้อเพลิง หน้าปัทม์อ่านได้ 18 กม./L Econ Mode
วิ่งในเมือง 16.5 กม./L Econ Mode

ท่านที่รับรถแล้ว พอใจ หรือไม่พอใจอะไรบ้างครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:02:32 โดย suksan4 »

ออฟไลน์ Devil13

• Hero Member
Re: รับรถ Honda City SV
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:07:50 »
รถสวยครับทน่าจะเป็นคนแรกของบอร์ดนี้เลย

ว่าแต่ระบบไล่ฝ้ากระจกหน้าเป็นไงบ้างครับ รบกวนรีวิวหน่อยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:18:40 »
เมื่อกี๊เจอรุ่นนี้สีนี้เลยที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่
รถ จขกท. หรือเปล่าครับ ;D
เพื่อนผมจอง S M/T สีดำ ได้รถปลายเดือน  :'(
ถ้าได้มาผมจะยืมมารีวิวดีกว่า
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Wayfarer-R

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:26:39 »
ยินดีด้วยครับ

ฮอนด้า อัดเต็ม เลยไม่เอาของแถม ?

นึกว่าจะมีให้เลือกระหว่างส่วนลด 15,000 บาท หรือว่า เอาเป็นของแถม

แบบนี้ก็ดีครับ ไม่เอาอะไรเลย เซลส์ชอบลูกค้าแบบนี้

ออฟไลน์ Mortred

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:34:35 »
เลขที่ตัวถัง เลขที่เครื่องยนต์ ดูตรงไหนหรอครับรุ่นนี้ อยู่ใต้เบาะหน้าคนขับป่าวครับ

ออฟไลน์ Mike

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:37:56 »
ฮอนด้า แมททริกซ์ ป่ะครับ
Next Gen Ford Everest 2.0 Titanium+ 4x4
Honda HRV e:HEV RS 22
SUBARU XV 2.0i-P 16
HONDA City SV 12
FORD Ranger Hi Rider 4DR XLT 2.2 TDCi 12
FORD Ranger Hi Rider OpenCab LIMITED 2.5 TDCi 08
ISUZU Dragon Eye SpaceCab SLX 2.8 00
TOYOTA Hilux Mighty X 94
MITSUBISHI Cyclone 94
TOYOTA Hilux Super Star 88

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 20:38:11 »

ทดลองขับนอกเมือง ความเร็วไม่เกิน 80 กม./ชม. อัตราบริโภคเชื้อเพลิง หน้าปัทม์อ่านได้ 18 กม./L Econ Mode
วิ่งในเมือง 16.5 กม./L Econ Mode

ช่วงรันอิน ได้ขนาดนี้ พ้นช่วงรันอินไปแล้วจะขนาดไหน  โอ้วว ไม่อยากคิด

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:26:28 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:31:59 »
ได้ไวมาก เอสวีน่าจะมี ก็อย่าเพิ่งเปิด cruise นะครับ ช่วงรันอินวิ่งให้เข็มวัดรอบวิ่งตามรอบต่างๆกัน

เลขไมล์ 17 กม.

ตรวจผิดนะครับ เลขไมล์ = 10

ออฟไลน์ kira888

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:40:10 »
รถสวยมากครับ คิดถูกจริงๆที่รอ honda ไม่ทำให้ผิดหวัง

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 21:57:50 »
ผมสงสัย

ถังน้ำมัน ยังอยู่ตรงกลางไหมครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:29:00 »
เวลาที่โพส 20.00.00 เป๊ะเวอร์ เอาฤกษ์เอาชัยป่าวครัชเนี่ย :o

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:49:25 »
ผมสงสัย

ถังน้ำมัน ยังอยู่ตรงกลางไหมครับ
อันนี้นั่งจริงครับ ส่วนอีกสองข้อความก็ดูเกือบแย่งกัน:

"No empty space under the front seats, unlike most other cars. Why the raised floor section? The Jazz - on which the City is based - has its fuel tank located below the front seats. Also notice the thin seat base which is obvious in this image:" - TeamBHP.com

"They've moved the gas tank to the rear (underneath the back seat) now. " - VTEC.net

ออฟไลน์ Freekick042

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:52:09 »
รอดูซัก3000โลครับว่าน้ำมันกินแค่ไหน ถ้าE85ได้16จริงนี่มันจะสุดๆเกินไปแล้ว

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 22:52:27 »
ผมสงสัย

อันนี้นั่งจริงครับ ส่วนอีกสองข้อความก็ดูเกือบแย่งกัน:

"No empty space under the front seats, unlike most other cars. Why the raised floor section? The Jazz - on which the City is based - has its fuel tank located below the front seats. Also notice the thin seat base which is obvious in this image:" - TeamBHP.com

"They've moved the gas tank to the rear (underneath the back seat) now. " - VTEC.net
ผมว่า ถังมันอยู่ใต้เบาะครับ เพราะนั่งแล้ว เหมือนตัวเดิม กับ Jazz เดิมเลย คือ เท้าจะวางไม่ขนานกับพิ้น น่าเสียดาย น่าจะย้ายถังน้ำมันไปอยู่ตรง ใต้เบาะแถวหลังครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 23:36:13 »
ยินดีด้วยนะครับ ประหยัดมากๆ แต่เอาวัดแบบ real time น่าจะไม่ถึง

ปล.ขอถามหน่อยครับพี่ แผงควบคุมแอร์สัมผัสเป็นเยี่ยงไรบ้าง อิๆ

ออฟไลน์ puo

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2014, 23:44:24 »
รบกวนถามท่าน จขกท.ว่า แอร์รถท่านมีฮีตเตอร์(ลมร้อน)หรือเปล่าครับ/ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 00:12:22 »
ผมสงสัย

ผมว่า ถังมันอยู่ใต้เบาะครับ เพราะนั่งแล้ว เหมือนตัวเดิม กับ Jazz เดิมเลย คือ เท้าจะวางไม่ขนานกับพิ้น น่าเสียดาย น่าจะย้ายถังน้ำมันไปอยู่ตรง ใต้เบาะแถวหลังครับ
นั่นล่ะครับที่ผมบอก เขาบอกว่าย้ายถังไปข้างหลังแล้ว แต่ยังแชร์แพล็ตฟอร์มกับแจ๊ส ที่มีถังใต้เบาะหน้า ที่ยังเลยถูกกินอยู่ ก็งงว่า จะกินสองที่ไปทำไมกัน

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 00:43:54 »
ไม่ถึงขั้นอิจฉา แค่ตาร้อนๆเบาๆ ;D

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 08:22:04 »
อยากให้วัดแบบเติมจริงๆครับว่าจะได้สักเท่าไหร่
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ grev

• Full Member
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 10:16:51 »
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

ออฟไลน์ phatta

• Full Member
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 11:28:49 »
รถสวยครับ จัด review ให้ชมหน่อยครับ ^^

ออฟไลน์ Deaw

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 18:44:40 »
ปรับความสูงเข็มขัดนิรภัยได้ไหมครับ
ถ้าไม่ได้นี่สงสัยรีวิวพี่จิมมี่คงจัดเต็มเรื่องนี้

• **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 20:26:51 »
ขอขอบพระคุณเพื่อนสมาชิกที่แสดงความยินดี ให้ข้อคิดเห็น และคำแนะนำ

ยินดีด้วยครับ

ฮอนด้า อัดเต็ม เลยไม่เอาของแถม ?

นึกว่าจะมีให้เลือกระหว่างส่วนลด 15,000 บาท หรือว่า เอาเป็นของแถม

แบบนี้ก็ดีครับ ไม่เอาอะไรเลย เซลส์ชอบลูกค้าแบบนี้

ของแถมมีหลายรายการมูลค่า 5,000 บาท ผมเลือกเป็นเงินสด แต่ได้น้อยหน่อย
เซลพูดง่าย เราพร้อมรับรถ คนจัดสต็อกเก่ง มีรถจำนวนหนึ่งอยู่แล้ว เลยได้รถเร็วครับ

ยินดีด้วยนะครับ ประหยัดมากๆ แต่เอาวัดแบบ real time น่าจะไม่ถึง

ปล.ขอถามหน่อยครับพี่ แผงควบคุมแอร์สัมผัสเป็นเยี่ยงไรบ้าง อิๆ

อัตราการใช้น้ำมันจริง คงจะน้อยกว่าที่แสดง
แผงควบคุมแอร์สัมผัส โปรดดูภาพครับ

รถสวยครับทน่าจะเป็นคนแรกของบอร์ดนี้เลย

ว่าแต่ระบบไล่ฝ้ากระจกหน้าเป็นไงบ้างครับ รบกวนรีวิวหน่อยครับ

ใช้ปุ่มไล่ฝ้า 1. แล้วให้อากาศหมุนเวียนในรถ 2. โปรดดูภาพประกอบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 20:28:44 โดย suksan4 »

• **
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 20:31:09 »
เลขที่ตัวถัง เลขที่เครื่องยนต์ ดูตรงไหนหรอครับรุ่นนี้ อยู่ใต้เบาะหน้าคนขับป่าวครับ

เลขที่เครื่องยนต์อยู่หน้าเครื่อง เลขที่ตัวถังอยู่ที่ด้านขวาเบาะคนขับ

ผมสงสัย

ถังน้ำมันอยู่ใต้เบาะหลังครับ
ใต้ท้องรถปิดหมดด้วยพลาสติก ยกเว้น catalytic converter เพราะมันร้อน

เมื่อกี๊เจอรุ่นนี้สีนี้เลยที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่
รถ จขกท. หรือเปล่าครับ ;D
เพื่อนผมจอง S M/T สีดำ ได้รถปลายเดือน  :'(
ถ้าได้มาผมจะยืมมารีวิวดีกว่า

ไม่ได้ไปครับ

ฮอนด้า แมททริกซ์ ป่ะครับ

ไม่ใช่ครับ ไปดูแล้วเซลบอกรับรถเดือนมีนาคม

เวลาที่โพส 20.00.00 เป๊ะเวอร์ เอาฤกษ์เอาชัยป่าวครัชเนี่ย :o

ผมลองไปดูไฟหน้าก่อนเขียนกระทู้ เห็นว่าสีเหลือง จับถนนดึ ไฟสูงตำแหน่งพอเหมาะ
วันนี้ไปติดฟิล์ม บานหน้า VK70 รอบคัน T30 กลางคืนก็เห็นดีครับ

รบกวนถามท่าน จขกท.ว่า แอร์รถท่านมีฮีตเตอร์(ลมร้อน)หรือเปล่าครับ/ขอบคุณครับ

มีครับ เพราะตั้งอุณหภูมิได้ที่ 28 ซ.

ปรับความสูงเข็มขัดนิรภัยได้ไหมครับ
ถ้าไม่ได้นี่สงสัยรีวิวพี่จิมมี่คงจัดเต็มเรื่องนี้

ไม่ได้ครับ

รถสวยครับ จัด review ให้ชมหน่อยครับ ^^

ขอเวลาหน่อยนะครับ  :)

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2014, 23:03:20 »
E85 16 โลลิตร เทพ

• **
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2014, 19:44:40 »
หลังจากรับรถจากอู่
- ตรวจสอบเส้นทาง เพราะจะต้องเติมน้ำมัน ถ้าเป็นไปได้ควรเติม E85
- ซื้อ พ.ร.บ.
- ประกันรถภาคสมัครใจ ทุนประกัน 580,000 บาท
- ขัด เคลือบสี
- เช็คลมยาง เนื่องจากรถใหม่เติมลมไว้ประมาณ 45 ปอนด์

รันอิน 1,000 กม.
- เครื่องยนต์ ระบบเบรก และยาง
- แบตเตอรี่ และน้ำหม้อน้ำ

ขึ้นดอยสุเทพไปกับ Honda City: http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,36974