ผู้เขียน หัวข้อ: คงต้องขอความช่วยเหลือจากเพื่อนพี่น้องทุกคนแล้วแหละครับ  (อ่าน 5337 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
http://www.facebook.com/yarissociety?ref=nf#/photo.php?pid=844386&op=2&o=all&view=all&subj=158980727723&aid=-1&oid=158980727723&id=1069252785

สืบเนื่องจากกระทู้ไฟตัดหมอกของผม
เอาง่ายๆคือไอ้ห่านี่ท่าจะมีปัญหามาก พูดไม่รู้เรื่อง อยากจะขอให้ทุกคนที่มีเฟซบุ๊คเข้าไปรุมด่ามันหน่อยครับ ผมด่ามันคนเดียว หรือถึงกับไปตื้บมันมันคงไม่สำนึกอะไรเท่าไหร่ คงได้แต่มึนๆ แต่ถ้าทุกคน .. หลายๆคน ไปด่ามันแบบรุม มันอาจจะสำนึกได้บ้าง ก็รบกวนกันสักครานะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
น้องครับ คนพูดจาแบบนี้ไรประโยชน์ที่จะไปเถียงครับ มันคิดบนฐานคิดแค่ว่า "กูจะทำ มีไรป่ะ" อย่างประโยคนี้ "แล้วผมก้อติดเอง ไป ยืมเงินคุนติดหรอคับ" หรือ "มึง

ไม่มีปันยาคิดก้อ อย่าเสือกมาตอบบบบแล้ว ใครยังคับให้มึงขับตามหลัง กุ มีปัญหาเจอได้นะ..."
มันส่อว่า มันไม่เคยคิดถึงคนอื่น และ ชอบใช้ความรุนแรง(ทางคำ

พูด)และมีแนวโน้มทางร่างกายด้วยกับคนที่แค่เห็นต่างและcomment ยังไม่ได้ไปตีหัวบิดามันเลย ดูท่าทางมีการศึกษาแต่ทำตัวต่ำ.....

ทางออกที่ดีคือถ้าจะไปด่ามันตรงนั้น อย่าทำเลยครับ ไร้ประโยชน์ เพราะต่อให้เราเหตุผลดียังไงไอ้คนแบบนี้มันก็ไม่ฟังอยู่แล้ว ดูคำพูดก็รู้ อย่าลดตัวไปคลุกกับมันเลย

ครับ ตรรกะ ฐานคิดมันง่ายมาก อยากใช้กำลังทั้งๆที่ยังไม่ได้มีใครไปด่าพ่อล่อแม่มันเลย คนแบบนี้ไม่ต่างกับ....(คิดกันเอาเองนะครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 02:42:55 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

keanetona

• บุคคลทั่วไป
อย่าไปเถียงกับเกรียนและติ่งหู(เกรียนเพศเมีย)เลยครับ จะทำให้สุขภาพจิตเราืเสื่อมเอาเปล่าๆ เพราะเกรียนและติ่งหูไม่ว่าที่คุณจะด่ามันยังไง จะยกตัวอย่างอย่างไร พวกแม่ร่งไม่ฟังหรอกครับ

ปล่อยให้พวกมันเห่าต่อไปอย่างอย่างนั้นแหละครับ เมื่อไม่มีคนสนใจ มันก็จะเลิกไปเอง

ให้เราท่องและถือคติดให้ขึ้นใจครับ

อย่าเอาพิมเสนไปแลกกับเกลือ

ผมยังไม่อยากให้เพื่อนสมาชิกของเวปอันแสนอบอุ่นต้องไปโผล่ในเวป drama****** (เนื่องจากบทความที่ถูกเอามาประจานมาจากเวปพันถีบ จึงขอเซ็นเซอร์ชื่อเวป) ที่เป็นแหล่งรวบรวมกระทู้ด่ากันจากเวปบอร์ดต่างๆครับ

น้องครับ คนพูดจาแบบนี้ไรประโยชน์ที่จะไปเถียงครับ มันคิดบนฐานคิดแค่ว่า "กูจะทำ มีไรป่ะ" อย่างประโยคนี้ "แล้วผมก้อติดเอง ไป ยืมเงินคุนติดหรอคับ" หรือ "มึง

ไม่มีปันยาคิดก้อ อย่าเสือกมาตอบบบบแล้ว ใครยังคับให้มึงขับตามหลัง กุ มีปัญหาเจอได้นะ..."
มันส่อว่า มันไม่เคยคิดถึงคนอื่น และ ชอบใช้ความรุนแรง(ทางคำ

พูด)และมีแนวโน้มทางร่างกายด้วยกับคนที่แค่เห็นต่างและcomment ยังไม่ได้ไปตีหัวบิดามันเลย ดูท่าทางมีการศึกษาแต่ทำตัวต่ำ.....

ทางออกที่ดีคือถ้าจะไปด่ามันตรงนั้น อย่าทำเลยครับ ไร้ประโยชน์ เพราะต่อให้เราเหตุผลดียังไงไอ้คนแบบนี้มันก็ไม่ฟังอยู่แล้ว ดูคำพูดก็รู้ อย่าลดตัวไปคลุกกับมันเลย

ครับ ตรรกะ ฐานคิดมันง่ายมาก อยากใช้กำลังทั้งๆที่ยังไม่ได้มีใครไปด่ามันเลย คนแบบนี้ไม่ต่างกับ....(คิดกันเอาเองนะครับ)

แค่ใช้ภาษาวิบัติก็ส่อแล้วครับว่าเจ้าของข้อความนั้นมันเป็นเกรียน(หรือติ่งหู)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 02:10:27 โดย keanetona มุขแป้กจริงๆ »

• Faculty of Political Science, TU
ใช่ครับ ผมอยากให้คนในเว็บเราๆแห่งนี้ เป็นเว็บที่ดีกว่าเว็บอื่นๆที่มีแต่เกรียน ไม่มีการกวดขันใดๆ เมื่อใครเห็นต่างทางความคิดก็เอาแต่ด่าๆๆๆๆ ไม่มีเหตุผล ดูแล้วเสีย

สุขภาพจิตครับ ผมสนับสนุนทุกคนให้มีความเห็นต่าง เพราะความต่างคือความสวยงาม และทำให้สร้างสรรค์สิ่งใหม่ๆ ดีๆ ขึ้นมาครับ แต่ความต่างนั้นต้องมีความ

เคารพในผู้อื่นด้วยครับ ผมถือว่า "เถียงได้" แต่ไม่ "ด่ากัน" ขอให้ใช้เหตุผล ยอมรับฟังและเคารพความคิดเห็นผู้อื่นเถอะครับ สุดท้ายแล้วแม้เห็นไม่ตรงกันก็ไม่ใช่เรื่อง

ผิดอะไรถ้าเราไม่ไปรุกรานผู้อื่น ธรรมชาติของมนุษย์มีความแตกต่างเป็นพื้นฐาน สิ่งสำคัญที่สุดคือจะจัดการกับความต่างอย่างไรครับ

ปล. สมัยนี้ เว็บบอร์ดใหญ่ๆที่จะดูดี ไม่เกรียน และเคารพความคิดเห็นผู้คนอื่นมีน้อยครับ แต่อย่างน้อยก็มีเว็บนี้เว็บนึงละ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2009, 02:57:22 โดย TAI ^^ »
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
อย่าไปอะไรกับคนพวกนี้เลยครับ
ปลงตกดีที่สุด
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

อย่าไปถือสาพวกเกรียนๆเลยครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ KRABA

• Jr. Member
  • **
ให้สังคมลงโทษ...ใช้สื่อมวลชน ใช้ชุมชนออนไลน์ของเรานี่แหละตักเตือนกันไปก่อน...ประคับประคองกันไปครับ...หรือลองใช้บริการที่นี่..
http://www.drivedd.com/admin/photo/39891
และที่นี่...ครับ
http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=8881

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
สมรรถภาพทางสมองของมันมีแค่นี้ละครับ หรืออาจจะไม่มีสมองเลยก็เป็นได้

ผมว่าเราอย่าลดระดับเราลงไปเสวนากับเศษสวะสังคมจำพวกนั้นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ gateaux

โอ๊ยย คนเดี๋ยวนี้ พิการทางบรุพการีเยอะครับ  ไม่มีใครสอนให้รู้จักสามัญสำนึกหรอกครับ  คุณดูตามหน้า นสพ  ได้เลย ไอ้ประเภท มันทำไปได้ไงวะ นี่เยอะมากจริงๆ

เพราะงั้น เสียเวลาไปถกกับมันป่าวๆครับ  พระพุทธเจ้า ถึงแบ่งบัว เป็นสี่เหล่าไงครับ

ออฟไลน์ 2k

การรุมมันดูไม่งามครับ แม้จะเป็นการรุมเพื่อคุณธรรมอันไหนก็เถอะ  :P

พระเค้าถึงว่าบัวมีสี่เหล่า เหล่าที่อยู่ในโคลนตมนั้นไม่มีวันที่จะโผล่ออกมาพ้นน้ำได้ และบัวที่พ้นน้ำแล้วก็อย่ามุดน้ำลงไปงัดกับบัวในตมให้โคลนเปื้อนตัวเลย   ;)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออนไลน์ GZaar

• quattro > 4titude
อย่าไปแลกกับมันเลยคับ ไปเสวนากับมันจะเสียเวลาชีวิตซะเปล่าๆ ปล่อยให้ธรรมชาติลงโทษมันไป
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ่านกระทู้นี้แล้ว

เริ่มรู้สึกว่า คุณผู้อ่านของเรา ปากจัด ด่าได้แสบสันต์ ยิ่งกว่าพวกผมและทีมน้องๆ เป็นหลายเท่านัก
แต่ละคำนี่ คิดได้ไงเนี่ย....

:o

8)

ออฟไลน์ wasit

• Jr. Member
  • **
แหม...คุณจิม  พวกเราอยู่ในเว็ปที่ดี มีความอบอุ่น จริงใจ ห่วงใยกันมันเลยมีแต่สิ่งที่ดีๆ แต่เมื่อใดต้องนินทาเมีย(หรือแฟนหว่า) มันต้องอีกเรื่อง...อิอิ ;D

ครับ ตรรกะ ฐานคิดมันง่ายมาก อยากใช้กำลังทั้งๆที่ยังไม่ได้มีใครไปด่าพ่อล่อแม่มันเลย คนแบบนี้ไม่ต่างกับ....(คิดกันเอาเองนะครับ)

เพราะงี้ไงพี่ถึงได้อยู่ธรรมศาสตร์....

ว่าจะไปแย็บด่าอีกหน่อย แต่ก็อ่านที่ทุกคนพูด ก็ไม่รู้จะลดตัวลงไปให้เท่ามันทำไม ขอบคุณพี่ๆที่เตือนใจครับ

^^ ดีแล้วครับๆ เราต้องช่วยกันครับน้อง อย่างน้อยๆเราก็เรียนอยู่บนภาษีของประชาชนครับ อย่าให้ชื่อเสียงของอาจารย์และรุ่นพี่เราที่ล่วงลับไปแล้วต้องเสียปล่าว

เลยครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ผมเข้าไปดูแล้วพูดไม่ออก พูดไปเขาคงไม่สำนึก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
คนที่กวนส้นคุณอยู่นั้นอาจจะไม่มีแม้กระทั่งรถด้วยซ้ำ
แค่บูชารถที่ติดไฟตัดหมอก เพราะในการ์ตูนญี่ปุ่นมีไฟตัดหมอกมันเท่ห์

วันนี้ขับกลับมาจากเชียงราย เจอรถคันนึงเปิดตัดหมอกหลัง
โชคดีว่าเพื่อนเรามีด้ามเลเซอร์ไลท์ประเภทส่องสว่างเป็นกิโลเมตรอยู่..หิหิ

ไม่เอาพิมเสนไปแลกเกลือ..เอาขี้ไปปาใส่เกลือนี่ล่ะมันส์สุด
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D..............wow!...........many of us getting hot ha.............cooling down young fellow..........i i

yogibear

ปาขี้ครับ หึหึ