ผู้เขียน หัวข้อ: ทำยังไงให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านครับ  (อ่าน 9555 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
ทำยังไงให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 20:47:02 »
เพื่อนมาปรึกษาครับ คือมันไปจองรถยี่ห้อนึง
วางเงินจองไป 10,000 บาท  แต่เกิดเปลี่ยนใจ
ไปเอายี่ห้ออื่นแทน 

พอโทรคุยกับเซลเรื่องขอเงินจองคืน เซลก็บอกว่า
ส่งเรื่องขอคืนให้ได้โดยจะให้เหตุผลกับนายว่ารถมาไม่ทัน
ลูกค้าต้องใช้รถด่วนเลยต้องขอเงินจองคืน และบอกว่า
ทำการส่งเรื่องไปหานายตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แต่เซลบอกว่า
นายไม่ยอมเซ็นคืนให้สักที

จำได้ว่าตามกฏหมาย หากไฟแนนท์ไม่ผ่าน จะได้รับ
เงินจองคืนตามกฏหมายภายใน 30 วัน แล้วจะทำยังไง
ครับให้ไฟแนนท์ไม่ผ่าน เพราะด้วยธุรกิจของเพื่อนผมมัน
ผ่านแน่ๆ 100% มีวิธีทำให้ไม่ผ่านไหมครับเพื่อจะได้เอาให้
เซลเพื่อรับเงินมัดจำคืนได้น่ะครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ
ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ kimmeng21

Re: ทำยังไงให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 21:05:47 »
เอาเงินออกจากบัญชีให้หมด ไม่ก็ ยื่นสมุดบัญชี เล่มที่ไม่มีการเคลือนไหวมีเงินน้อยๆ ยังไงก็ไม่พ่านคับ

"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ prysakol

• Jr. Member
  • **
Re: ทำยังไงให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 22:22:10 »
กรณีนี้ ขอเค้าคืนสัก5000ดีไหมครับ

ถือว่าเป็นที่เราผิด รับผิดชอบสักครึ่ง ช่วยๆกัน

ออฟไลน์ shikimaru

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2014, 23:32:37 »
หากยังไม่ยื่นพวก สำเนาบัญชีก็หาสมุดบัญชีที่เงินน้อยมากๆ แทบไม่หมุนก็ได้ยื่นแทน

แต่หากยื่นไปแล้ว กรณีนี้คงต้องแจ้งไปทางคนที่มาประเมินว่าเราไม่พร้อมจะกู้ ซึ่งต้องรอดูอีกทีอ่ะครับ โดยส่วนมากยื่นกู้ไฟแนนซืมีระยะเวลาหลังจากทำเรื่องไปแล้วประมาณ 3-4 วัน หรือบางไฟแนนซ์จะอาทิตย์นึง ต้องรีบแจ้งไป

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 08:57:50 »
กรณีนี้ ขอเค้าคืนสัก5000ดีไหมครับ

ถือว่าเป็นที่เราผิด รับผิดชอบสักครึ่ง ช่วยๆกัน
แบ่งให้เซลครึ่งนึงครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 11:59:18 »
ผมคิดว่าลองโทรคุยกับไฟแนนซ์ดูก่อนนะครับ แกล้งบอกว่ากำลังขาดสภาพคล่องหรือขยายธุระกิจจนอาจจะไม่สามารถส่งค่างวดได้
ยังไงไฟแนนซ์ เค้าคงไม่กล้าเสี่ยงแน่ๆครับ

ไม่ต้องไปตกลงกับเซลล์นะครับ มันเป็นเงินของเราจะแบ่งฟรีๆได้ไง

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 12:15:18 »
ผมคิดว่าลองโทรคุยกับไฟแนนซ์ดูก่อนนะครับ แกล้งบอกว่ากำลังขาดสภาพคล่องหรือขยายธุระกิจจนอาจจะไม่สามารถส่งค่างวดได้
ยังไงไฟแนนซ์ เค้าคงไม่กล้าเสี่ยงแน่ๆครับ

ไม่ต้องไปตกลงกับเซลล์นะครับ มันเป็นเงินของเราจะแบ่งฟรีๆได้ไง
แบ่งให้เพราะเกรงใจเค้าน่ะครับ เค้าอุตส่าห์บริการอย่างดี
ตอนนี้รอเซลอยู่ว่าจะให้ทำยังไงต่อไป เพราะยังไม่เคยมีการติดต่อไฟแนนท์ใดๆไว้เลยครับ

ปล.ถ้าทำเรื่องให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านเนี่ย เราจะเสียเครดิตในอนาคตไหมครับ

ออฟไลน์ wannachat

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 16:36:02 »
"เซลก็บอกว่า
ส่งเรื่องขอคืนให้ได้โดยจะให้เหตุผลกับนายว่ารถมาไม่ทัน
ลูกค้าต้องใช้รถด่วนเลยต้องขอเงินจองคืน และบอกว่า
ทำการส่งเรื่องไปหานายตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว แต่เซลบอกว่า
นายไม่ยอมเซ็นคืนให้สักที"

เซลรู้เทคนิคดี

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 18:11:36 »
"เซลก็บอกว่า
นายไม่ยอมเซ็นคืนให้สักที"

เซลรู้เทคนิคดี

คิดเหมือนผมเลยครับ
เซลล์รู้แทคติก เป็นงานครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ KIM NNC

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 18:27:43 »

แบ่งให้เพราะเกรงใจเค้าน่ะครับ เค้าอุตส่าห์บริการอย่างดี
ตอนนี้รอเซลอยู่ว่าจะให้ทำยังไงต่อไป เพราะยังไม่เคยมีการติดต่อไฟแนนท์ใดๆไว้เลยครับ

ปล.ถ้าทำเรื่องให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านเนี่ย เราจะเสียเครดิตในอนาคตไหมครับ
ที่ผมแนะนำว่าไม่ให้แบ่งให้เซลล์เพราะกลัวว่าเพื่อนคุณจะถูกเอาเปรียบมากกว่าครับ จะกลายเป็นหมูให้กินง่ายๆ
ส่วนเรื่องไฟแนนท์ไม่เสียเครดิตในอนาคตแน่นอนครับไม่ต้องห่วง
มีหลายเคสวางเงินจองห้าหมื่นถึงหนึ่งแสน แล้วเกิดเปลี่ยนใจก็ต้องทำให้ไฟแนนท์ไม่ผ่านเพื่อรับเงินจองคืน
เพราะรถอาจจะไม่ถูกใจ หรือเจอคันอื่นที่ถูกใจกว่าก็ทำแบบนี้ครับ
ยิ่งเราเครดิตดีอยู่แล้วไม่ต้องกลัวครับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:33:17 »
คุยกับไฟแนนท์โดยตรงครับ......รับรองผล เคยใช้มาแล้วครับ

คนขายรถงงเลย รถล้านสี่ ดาวน์ 700,000 ไม่ผ่าน....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 12:01:58 »
ผมว่า คุยกับเซล ตรงๆดีกว่าครับ อาจได้คืนช้าหน่อย ถ้าไม่เดือดร้อนเงิน รอหน่อย ได้คืนแน่ ...

บอกไฟแนนท์ว่าทำให้ไม่ผ่าน .... บอกเลยยากครับ ....

อย่าลืม ไฟแนนท์กับเซล รู้จักกัน บางคนสนิทกันเลยนะครับ กินเหล่า เที่ยวด้วยกัน ... เค้าก็ต้องช่วยเพื่อนเค้า แต่เรา ไม่รู้จักไม่ซี้ใครเลย ...

ไฟแนนท์ จะได้ค่าเคสเซ็นท์ไฟแนนท์ ถ้าทำผลอนุมัติผ่าน แต่ถ้าทำไม่ผ่าน ก็เซ็นท์ฟรี ไม่ได้เงิน คุณคิดว่าไฟแนนท์จะช่วงคุณไหม ....

บอกเซลไปดีๆครับ แต่อย่าบอกว่า ไปเอายี่ห้ออื่น หรือโชรูมอื่น ... บอกไปว่า ต้องใช้เงินลงทุนธุรกิจเพิ่ม เลยต้องชลอไปก่อน ....

คุยกันดีๆ เข้าใจกัน ยังไงเซลก็คืน ....

แต่ถ้าพวกชอบเบ่งทำเป็นรู้มาก  มาขู่ จะฟ้อง สคบ ร้องเรียน โน่น นี่นั่น ..... ก็ ยืดครับ หัวเสียอีก  ถ้าเซลไม่เขียบเบิกคืนให้ซะอย่าง ก็ทำอะไรเค้าไม่ได้ครับ ...

อีกอย่างนึง การทำให้ไฟแนนท์ไม่ผ่าน มันเป็นผลเสียกับเรานะครับเช่น เราทำเรื่องกับแบงค์กรุงศรีฯ แล้ว ผลออกมาไม่ผ่าน ... และคุณไปทำเรื่องกับกรุงศรีฯอีก กับรถค่ายอื่น หรือโชรูมอื่น คุณก็ไม่ผ่านอีก ทั้งๆที่อยากให้ผ่าน ... เพราะในระบบมันจะฟ้องว่า Reject มันก็จะ online กันหมด เราลำบากครับ