ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะพ่นซุ้มล้อ ระหว่าง STP กับ Sound Clad ของทัฟโคต อันไหนดีกว่าครับ ?  (อ่าน 6812 ครั้ง)

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
        ถ้าจะพ่นซุ้มล้อ สอบถามเกี่ยวกับการพ่นน้ำยา ที่ซุ้มล้อ  ไม่รู้ว่าท่านไหนเคยพ่นมาบ้าง พ่นเพื่อลดเสียงที่มาจากซุ้มล้อลงบ้าง ของ STP ที่เรียกว่า STP Noise Liquidator  แบบที่ผสมน้ำแล้วพ่นเฉพาะที่ซุ้มล้อ  ราคาประมาณ 6 พัน  กับอีกตัวคือ  Sound Clad ของ Tuff-Kote Dinol  อันนี้เห็นว่าน้ำยาดำๆ แต่ไม่ได้พ่นที่ซุ้มล้ออย่างเดียว เห็นว่าพ่นใต้ท้องด้วย ราคาประมาณ 6-7 พันบาท   

ผมไม่ค่อยอยากเล่นเอง   เกรงว่างานจะออกมาไม่ดี   เพราะไม่เคยทำ

ท่านใดมีประสบการณ์  หรือพอจะทราบบ้างครับ  ควรเลือกอันไหนดี  ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
ผมพ่น Sound Clad กับรถ2คันแล้ว ผลที่ได้ก็เงียบขึ้นประมาณ 10-20% เอง ส่วน STP เพิ่งได้ยินอ่ะคับ มันคืออะไรหรอ

ออฟไลน์ V221

Soundcladผมเคยใช้กับInnovaก็ลดได้นิดหน่อยเหมือนกัน ส่วนตัวคิกว่าแผ่นDamp STPน่าจะลดได้มากกว่านะครับถ้ากรุรอบคัน
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ส่วน STP เพิ่งได้ยินอ่ะคับ มันคืออะไรหรอ

STP ที่เค้าผลิตแผ่นแดมป์อ่ะครับ   เพื่อนบอกว่า เค้าผลิตน้ำยาพ่นซุ้มล้อออกมาด้วย  แต่ยังไม่เคยลองเลยครับ

ออฟไลน์ Golfpy

• Jr. Member
  • **
อยากรู้เหมือนกันครับ กำลังหาข้อมูลเดียวกันเลย