ผู้เขียน หัวข้อ: รถมือสองตามเต้นท์ถอดอะใหล่แท้ขายจริงป่าว  (อ่าน 2821 ครั้ง)

ออฟไลน์ moomoo3

• Jr. Member
  • **
ผมกำลังจะซื้อรถมือสองครับ (mu7 ปี2011 up ราคาตกดีครับ)พอดีได้ยินข่าวมาว่ารถมือสองตามเต้นท์ชอบเปลี่ยนอะใหล่รถของแท้ออกเพื่อเอาไปขายอย่างนี้เราจะดูได้อย่างไรบ้างครับหรืออะใหล่ส่วนใหญ่ที่เขาถอดไปขายกันมันเป็นอะใหล่ประเภทไหนบ้างครับเวลาจะไปดูรถจะได้สังเกตุมากหน่อย หรือมันจริงไม่จริงอย่างไรครับเรื่องนี้ ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
Re: รถมือสองตามเต้นท์ถอดอะใหล่แท้ขายจริงป่าว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 06:50:11 »
ผมว่าถอดออกไปขายก็ไม่คุ้มหรอครับ อะไหล่เซียงกงดีๆถูกกว่าก็มี ที่น่ากลัวคือพวกชนมาหรือพวกใช้จนรถพังคาเท้าแล้วมาย้อมแมวมาขายมากกว่านะ

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: รถมือสองตามเต้นท์ถอดอะใหล่แท้ขายจริงป่าว
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 13:42:27 »
ที่อื่นไม่รู้ครับ แต่ข้างบ้านผมที่เป็นเตนท์ ถอดทุกอย่างที่ถอดได้ครับ
เครื่องเสียง จอ ล้อแม็ค แล้วหาของเดิมๆเชียงกงใส่ไปแทน ยำสุดๆ
แต่เก็บงานดี รถเลยออกมาสวย

ล่าสุดอาเพื่อนไปซื้อโดนเปลี่ยนเกียร์เป็นรุ่นอื่น
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 14:10:18 »
หาดูรถบ้านดีกว่ามั๊ยหล่ะครับ ยิ่งถ้าซื้อแบบเงินผ่อนก็หาที่ซื้อดาวน์ผ่อนต่อ ถ้าเงินสดก็ดีครับอำนาจต่อรองมีเยอะแค่ให้ราคาสูงกว่าเต้นท์ให้หน่อยก็วินวินกันแล้ว
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ tum_meng

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 18:56:56 »
เป็นบางที่ครับ ส่วนใหญ่ผมว่าจะถอดพวกของแต่งมากกว่า

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 16:05:37 »
เท่าที่ได้ยินมักจะเป็นของเเต่งครับ ล้อแม็ก โดยเฉพาะยางนี่ตัวดี คนซื้อไปไม่เคยได้ของดีใช้เลย