ผู้เขียน หัวข้อ: ยางลดเสียงรบกวน Silentzer มีใครเคยใช้บ้างครับ  (อ่าน 14092 ครั้ง)

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
ที่มันติดรอบประตูรถ ตรงส่วนของตัวรถ ( ไม่ใช่ประตู)  มันช่วยลดเสียงลบได้จริงหรือป่าวครับ แบบรู้สึกได้เลยนะครับ
ไม่รู้ว่ารถใครติดมาบ้างแล้วครับ แล้วถ้าเราไปโดน หรือไปเยียบมัน มันจะหลุดง่ายๆหรือป่าวครับ ใช้ไปนานๆ มันจะแบนบี้ จนหมดคุณภาพด้วยหรือป่าว
รถผมลดเสียงรบกวนจากการแดมป์ประตูรถ ยังไม่ได้ลองตัวนี้ ขอสอบถามจากผู้ใช้งานจริงหน่อยครับ

ออฟไลน์ Wayfarer-R

• Hero Member
Re: ยางลดเสียงรบกวน Silentzer มีใครเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 16:33:23 »
ใช่ตัวนี้มั้ยครับ

ออฟไลน์ Archman12

• Jr. Member
  • **
Re: ยางลดเสียงรบกวน Silentzer มีใครเคยใช้บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 16:35:46 »
ติดแล้วเงียบขึ้นคับไม่มาก เทปที่ติด3Mจีนแน่นดีคับแต่นานไม่รู้ แต่สิ่งที่ตามมาคือปิดประตูยากขึ้น ยิ่งรถไซด์กลางและเล็ก เวลาเปิดจะมีเสียงกึกเหมือนกลอนมันโดนงัด  ใช้ไปนานๆอาจไปก่อนคับ บางคันติดเสร็จโดนคนที่บ้านบ่นจนต้องเอาออกก็มีคับ ;D

ออฟไลน์ nimnim_thailand

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 16:52:07 »
ใช่ตัวนี้มั้ยครับ

ใช่เลยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 16:55:03 »
  โดยมากลมจะเข้าทางขอบฝากระโปรงหน้าติดกับแก้มเลาะเข้าไปใต้กระจกมองหลังแล้วไหลขึ้นไปตามขอบประตูด้านบน  เป็นหลัก  หากจะแก้ก็ต้องดูว่า  ทำให้ลมส่วนนี้ลดลงได้มากแค่ไหน?

ออฟไลน์ More

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:30:27 »
ไม่เท่าไหร่ครับ ดีอย่างเดียวคือโคลนไม่เข้าด้านล่างครับ

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:35:12 »
เตรียมตังไว้ซ่อมกลอนประตูด้วยนะครับ ผมเคยเอาสายออกซินเจนใส่เหมือนกัน แค่อาทิตย์เดียวต้องรีบเอาออกเลย

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 21:43:55 »
ของหลอกเด็กนะผมว่า อยากให้รถเงียบ ราคาไม่แพง ไปร้านพรมครับ ให้เขาลื้อพื้นรถมา ปูพรมถูกๆทั่วรถ เงียบขึ้นแน่นอน ราคาพันสองพัน แล้วแต่ร้าน

ออฟไลน์ mild-melody

• **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:27:39 »
ไม่น่านะเราว่า เพราะเคยซื้ออุปกรณ์ลักษณะนี้มาแปะกับประตูที่บ้านก็ไม่ได้ช่วยอะไรมากนะ

ออฟไลน์ Legolas

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 14:39:28 »
เคยติดแบบ full มา 2 ยี่ห้อ ไม่ได้ช่วยอะไรมากมายตามที่เพื่อนๆ บอกครับ... เอาเงินไปทำอย่างอื่นดีกว่าคับ

ออฟไลน์ jani

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 17:50:53 »
ก็ไม่แพงเท่าไร ติดดีกว่าไม่ติด
แต่ต้องรู้ว่าเสียงไม่ได้เข้าที่ขอบประตูอย่างเดียว ยังมี ซุ้มล้อ(ยาง), เครื่องยนต์, ลมปะทะ เข้าได้ทุกทางนะครับ

ออฟไลน์ mixza69

• **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2014, 10:36:46 »
เพิ่มเติมครับ

ระวังสนิมด้วยนะครับ

เห็นหลายคนในคลับสวิฟท์บ่นๆไว้