ผู้เขียน หัวข้อ: คิดยังไงกับพวกชอบยืนพิงรถคนอื่นคับ  (อ่าน 10702 ครั้ง)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
คิดยังไงกับพวกชอบยืนพิงรถคนอื่นคับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 18:48:50 »
บางท่านอาจจะรับได้แต่ผมเป็นคนนึงที่ไม่ชอบมากๆ รถเรารักษาแทบตายตัวผมเองไม่เคยยืนพิง พวกคนรับรถตามร้านอาหารอะเยอะเลยคับ ยิ่งถ้ารถกระบะผมเห็นบางคนเปิดฝากระบะนั่งเลย วันก่อน ผมจะให้ทิป 20 นั่งๆกินอยุ่เห็นยืนพิงรถผมเหลือ 10 บาทละกันจิงๆอยากไม่ให้เลยด้วย คนหลายคนชอบบอกไม่เป็นไรหรอก ไม่ได้เป็นรอยผมสงสัยว่าแล้วถ้าวันไหนมันเป็นขึ้นมาจะให้ใครรับผิดชอบคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:27:50 โดย AkE »

ออฟไลน์ tum_meng

• Newbie
  • *
Re: คิดยังไงกับพวกชอบยืนพิงรถคนอื่นคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 18:58:19 »
เกลียดที่สุดเลยครับ เวลาพิงแล้วชอบทำรถเป็นรอยขนแมว

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
Re: คิดยังไงกับพวกชอบยืนพิงรถคนอื่นคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:01:30 »
ถ้าเห็นมีคนมายืนพิงรถ มายุ่งกับรถ ผมจะกดรีโมทล็อครถซ้ำอีกครั้ง ให้ระบบมันมีเสียงทำงาน แล้วเค้าก็จะเดินไปเอง
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ kris-lack

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:01:47 »
ซักตอนอาทิตย์ที่แล้ว ที่จอดรถที่ทำงาน (ในมหาวิทยาลัย) มีผู้หญิงคนนึงเปิดประตูแล้วมันมาดันกับรถเรา
พอจะนึกภาพออกนะคะ แล้วแกก็ยืนคุยกับเพื่อนเฉยเลย เราก็ยืนดูยุชั้นสองของตึก คุยกันนานแสนนาก็ไม่ยอมปิดซักที
ประตูรถก็พิงรถเรายุนั่นแล่ะ เราตัดสินใจเดินลงมาจากชั้นสองแล้วปิดประตูรถเขาต่อหน้าเขาเลย
แล้วเราก็บอกเขาว่า รถเราถึงจะไม่แพงมากแต่ก็ไม่อยากให้มันเป็นรอยค่ะ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:07:33 »
ไม่ต้องล้างรถไงครับ
ความเปื้อนช่วยได้  :D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:29:11 »
ทุกคนคงจะไม่ชอบให้ใครมาพิงครับ

แต่คิดว่าผู้ที่มายืนพิงมักไม่ได้มีเจตนา มองไปว่าจะทำให้เกิดความเสียหายอะไร คงนึกว่ารถแข็งแรงและสะอาดพอ การเดินไปเปิดประตูรถหรือการกดรีโมทเตือนแบบที่ว่ามาก็เป็นวิธีการที่ดีครับ

แต่คนที่เปิดประตูไปกระแทกกับรถคันอื่นแบบไม่ระวังนี่ ทำให้สีถลอกหรือเกิดรอยลักยิ้มได้เลย

ออฟไลน์ choomodify

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:33:35 »
ที่เลวร้ายสุดคือ เอากระดาษกับปากกามารองเขียนที่ฝากระโปรงท้าย รถ ตู ทำไม เพลียยย

ออฟไลน์ Yangyang

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:34:57 »
ยืนพิงยังไม่เท่าไหร่
ผมเจอเอาขวดเบียร์มาวางตั้งวงกันมันเลย

ออฟไลน์ AMG GT

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:39:42 »
เคยเจออยู่นะแบบยืนพิง  พอเดินไปขึ้นรถเค้าก็แบบ  พูดขอโทษค่ะ แต่ไม่เป็นไร  ให้อภัยคนสวย555+
ปล.ส่วนตัวผมไม่เคยไปยืนพิงนะเคยแต่แบบ  ไปเคาะดูอ่ะว่ารถยี่ห้อนี้มันเหล็กหนาแบบที่คนโม้หรือเปล่าอ่ะ555

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:44:07 »
พิงไม่เท่าไหร่ แต่เอาตูดวางบนกระจังหน้า ฝากระโปรงเนี่ย

ภาวนาให้บุบต่อหน้า จะจัดให้เดินกลับบ้านไม่ถูกเลย

#พวกพ่อแม่ไม่สั่งสอน

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 19:56:03 »
มันเดินเอามือลูบ รอยยาวตั้งแต่หัวยันท้าย

ออฟไลน์ pichet_hua

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 20:02:12 »
ไม่ชอบเลยครับ
ยิ่งถ้ากางเกงที่คนที่พิงใส่กางเกงที่มีเหล็กหรือยี่ห้อที่เป็นโลหะ หรือพวกพวงกุญแจแขวนกับหูกางเกงด้วยแล้ว คงมีเรื่องแน่ๆครับ
บางคนมองรถยนต์เป็นแค่ของใช้ ไม่ได้ใส่ใจ แต่กับคนที่รักรถ รักษารถ เรื่องนี้เป็นเรื่องใหญ่ครับ

ออฟไลน์ mozart

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 20:26:23 »
เกลียดมากเลย เห็นแต่ละทีใจสลายแล้วแทนที่ด้วยความโกรธ

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 21:20:41 »
รถกระบะผมมีคนมาเปิดฝาท้ายนั่ง ผมไม่โกรธนะครับคิดเสียว่าเราช่วยให้เค้าหายเมื่อย
แต่ยืนพิงเนี่ยโกรธมาก แล้วก็พวกเปิดประตูรถไม่ดูคันข้างๆเนี่ยผมโดนประจำเลยครับ ตัวเราจะเปิดประตูทีนึงนี่ระแวงกลัวจะโดนรถคันอื่น
แต่คนอื่นเปิดมาทีนึงนี่มาทั้งรอยทั้งสีติดมาด้วย ในใจก็คิดว่าพวกนี้มันคงไม่ห่วงรถคนอื่นหรอก รถตัวเองมันยังไม่ห่วงเลย

ออฟไลน์ THEKHAM

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 21:39:07 »
เคยเจอแต่เอานิ้วเขียนที่กระจกคุยเรื่องหวยกับเพื่อน ผมเดินไปเลย

มีเรื่องอะไรกันเหรอครับ?

สรุปเขียนหวย

ออฟไลน์ carpulico

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 21:57:53 »
ของผมส่วนมากจะโดนเคาะครับ  ลูบๆพิงๆนี่ไม่ค่อยโดน
เคยนั่งเล่นเกมมือถือรอแฟนอยู่บนเจ้าป้ายแดง  อยู่ดีดีลุงอ้วนอายุสักห้าสิบได้เดินมาเคาะท้ายเล่นเฉย
เปิดลงไปด่า  ลุงบอกgooอยากเคาะมีไรมั้ยไอเด็กเมื่อวานซืน  ด่ากันสักพักลุงทำท่าจะเอาเรื่อง  เลยชิงลงมือก่อนหวดลุงปากแตกลุงรีบวิ่งหนีเลย   รถใครใครก็หวง   

อีกครั้งคือรถต่อแถวเข้าอาคารจอดห้างย่านรังสิต  หัวเกรียนสิบคนข้ามถนนหลังรถ   พวกเคาะอีกแล้วเป็นจังหวะเลย
ไม่รู้พิศวาสบั้นท้ายรถข้าพเจ้าอะไรหนักหนา   ถ้าข้ามหน้ารถแล้วกล้าเคาะแบบนี้  จะแกล้งปล่อยไหลอัดคันหน้าซะให้เข็ด

ไม่เข้าใจเหมือนกัน  พวกนี้มีปมด้อย  หรือไม่มีจิตสำนึกว่าของใครใครก็หวงทั้งนั้น
กะแค่เดินเข้าโชว์รูม  แล้วจะลูบ  จะคลำ  จะเคาะ  จะนั่ง  จะขย่มท่าไหน   ก็ทำได้
ชอบมาเล่นกับรถมีเจ้าของ  ถ้าเจอคนโหด+ทางเปลี่ยวอาจชะตาขาดไม่รู้ตัว    ;D

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:06:04 »
รถกระบะผมมีคนมาเปิดฝาท้ายนั่ง ผมไม่โกรธนะครับคิดเสียว่าเราช่วยให้เค้าหายเมื่อย
แต่ยืนพิงเนี่ยโกรธมาก แล้วก็พวกเปิดประตูรถไม่ดูคันข้างๆเนี่ยผมโดนประจำเลยครับ ตัวเราจะเปิดประตูทีนึงนี่ระแวงกลัวจะโดนรถคันอื่น
แต่คนอื่นเปิดมาทีนึงนี่มาทั้งรอยทั้งสีติดมาด้วย ในใจก็คิดว่าพวกนี้มันคงไม่ห่วงรถคนอื่นหรอก รถตัวเองมันยังไม่ห่วงเลย
เหมือนผมเลยครับขับกระบะ ใครเปิดกระบะนั่งก็โอเคครับแต่ยืนพิงนี้ไม่ไหวจริงๆ

ออฟไลน์ natt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:32:57 »
ถ้าผมเห็น กดรีโมทให้รถมันดังอย่างเดียวครับ
ไม่กล้าเข้าไป กลัวได้เลือด เดี๋ยวนี้คนเราน่ากลัว
2012 XC60 D3
2014 CX-5 XDL
2019 XC60 D4

ออฟไลน์ decptt

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:36:53 »
ผมโดนหนักกว่าครับ แค้นสุดๆ
พอดีรถผม เป็นรถ Isuzu มีตู้แห้งบรรทุกของ
พวกขี้เหล้า ใช้เป็นที่ยืนฉี่
หนักกว่านั้น ผมเปิดมาเจอพอดี ขี้เหล้าวัยรุ่น 3 คน มันฉี่ไม่พอ มันเล่นฉี่ให้เลอะกระโปรงหน้ารถ เลอะกระจกหน้ารถของผมด้วย แค้นมากครับ
จะฉี่ ก็กดหัวมันลงไปที่พื้นดิ ทำไมต้องมาทำกับรถคนอื่นด้วย เซ็งอ่ะ :'( :'( :'(

ออฟไลน์ Pat.Lee

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:53:48 »
ผมก็อีกคนครับที่ไม่ชอบให้คนมายืนพิงรถ ผมเลยไม่ค่อยล้างรถครับวางยาไว้เต็มที่เพราะรถผมสีเทามีฝุ่นก็มองไม่ค่อยเห็น ถ้ามีคนมาพิงแล้วมีรอยขนแมวก็ค่อยไปจัดการเอาครับต้องทำใจ

ออฟไลน์ Life is a Highway

• My Way or The Highway
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 22:55:30 »
เหมือนผมเลยครับขับกระบะ ใครเปิดกระบะนั่งก็โอเคครับแต่ยืนพิงนี้ไม่ไหวจริงๆ

ถ้าผมมีรถกระบะ แล้วคนอื่นแปลกหน้ามาเปิดฝาท้ายนั่งนี่ผมรับไม้่ได้นะครับ

ออฟไลน์ MaiSki

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:14:07 »
เฉยๆครับ อย่าทำรถเป็นรอยพอ

ออฟไลน์ AkE

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:20:18 »
ของผมส่วนมากจะโดนเคาะครับ  ลูบๆพิงๆนี่ไม่ค่อยโดน
เคยนั่งเล่นเกมมือถือรอแฟนอยู่บนเจ้าป้ายแดง  อยู่ดีดีลุงอ้วนอายุสักห้าสิบได้เดินมาเคาะท้ายเล่นเฉย
เปิดลงไปด่า  ลุงบอกgooอยากเคาะมีไรมั้ยไอเด็กเมื่อวานซืน  ด่ากันสักพักลุงทำท่าจะเอาเรื่อง  เลยชิงลงมือก่อนหวดลุงปากแตกลุงรีบวิ่งหนีเลย   รถใครใครก็หวง   

อีกครั้งคือรถต่อแถวเข้าอาคารจอดห้างย่านรังสิต  หัวเกรียนสิบคนข้ามถนนหลังรถ   พวกเคาะอีกแล้วเป็นจังหวะเลย
ไม่รู้พิศวาสบั้นท้ายรถข้าพเจ้าอะไรหนักหนา   ถ้าข้ามหน้ารถแล้วกล้าเคาะแบบนี้  จะแกล้งปล่อยไหลอัดคันหน้าซะให้เข็ด

ไม่เข้าใจเหมือนกัน  พวกนี้มีปมด้อย  หรือไม่มีจิตสำนึกว่าของใครใครก็หวงทั้งนั้น
กะแค่เดินเข้าโชว์รูม  แล้วจะลูบ  จะคลำ  จะเคาะ  จะนั่ง  จะขย่มท่าไหน   ก็ทำได้
ชอบมาเล่นกับรถมีเจ้าของ  ถ้าเจอคนโหด+ทางเปลี่ยวอาจชะตาขาดไม่รู้ตัว    ;D

ทำถูกละคับ สมควรโดนคับ 5555

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:43:52 »

ทำถูกละคับ สมควรโดนคับ 5555
สมน้ำหน้า 555555555555 จะไปไหนๆก็เจอคนคุณภาพต่ำได้ง่ายจริงๆครับ

ออฟไลน์ artzzz001

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2014, 23:56:54 »
ผมไม่รู้ว่าเคยโดนพิงรึเปล่าเพราะจอดปุ๊บก็เดินไปเลย แต่ที่เห็นจะๆคือ ถ่ายรูปคู่รถผมครับ ผมไปรอรับแฟนที่ ม.แห่งหนึ่งแถวรัชดา มีคำว่า จันทร์ ไปจอดได้พักนึง อยากเข้าห้องน้ำ
เลยไปเข้าห้องน้ำ กลับมาอีกทีเห็น น.ศ.หญิงกลุ่มนึงกำลังเดินมาที่รถผม แล้ว 1 ในกลุ่มได้มายืนบริเวณประตูรถฝั่งคนขับแล้วทำท่ากำลังเปิดประตูรถ แล้วให้เพื่อนอีกคนนึง ถ่ายรูปให้
ผมเห็นแล้วอึ้งเลยครับ และจำได้ว่าตอนนั้นมี แคมเปญของ toyota ที่บอกว่าให้ถ่ายรถคู่ toyota vios ของคุณเอง เกี่ยวกับ toyoya vios we love เพื่อไปคอนเสริท toyota vios we love
หรืออะไรซักอย่างนี่แหละครับ เลยรู้สึกไม่ดี พอกำลังเดินไปที่รถ น.ศ. กลุ่มดังกล่าวก็เดินไปเสียแล้ว  กะจะไปตักเตือนซักหน่อย  >:(

ออฟไลน์ nutnutnut

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 00:11:46 »
เคยครั้งนึงครับจอดในตึกจอดรถ แล้วก็มีคนวางของบนกระโปรงหลังแบบธรรมดาอ่ะ ไม่มีอะไรเกิดขึ้น >:( รู้สึกหงุดหงิดเล็กน้อย
เค้าก็รีบเอาของออกเลยนะครับ กะว่าถ้าไม่เอาออกก็วิ่งตามมาเก็บละกันนะ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 00:21:57 »
ผมไม่รู้ว่าเคยโดนพิงรึเปล่าเพราะจอดปุ๊บก็เดินไปเลย แต่ที่เห็นจะๆคือ ถ่ายรูปคู่รถผมครับ ผมไปรอรับแฟนที่ ม.แห่งหนึ่งแถวรัชดา มีคำว่า จันทร์ ไปจอดได้พักนึง อยากเข้าห้องน้ำ
เลยไปเข้าห้องน้ำ กลับมาอีกทีเห็น น.ศ.หญิงกลุ่มนึงกำลังเดินมาที่รถผม แล้ว 1 ในกลุ่มได้มายืนบริเวณประตูรถฝั่งคนขับแล้วทำท่ากำลังเปิดประตูรถ แล้วให้เพื่อนอีกคนนึง ถ่ายรูปให้
ผมเห็นแล้วอึ้งเลยครับ และจำได้ว่าตอนนั้นมี แคมเปญของ toyota ที่บอกว่าให้ถ่ายรถคู่ toyota vios ของคุณเอง เกี่ยวกับ toyoya vios we love เพื่อไปคอนเสริท toyota vios we love
หรืออะไรซักอย่างนี่แหละครับ เลยรู้สึกไม่ดี พอกำลังเดินไปที่รถ น.ศ. กลุ่มดังกล่าวก็เดินไปเสียแล้ว  กะจะไปตักเตือนซักหน่อย  >:(
DQ ครับ เพราะ คนละโฉม หึหึ

แต่แบบนี้ก็มีโดยทั่วไปนะ ถ่ายกับรถคนอื่นเนี่ย

ออฟไลน์ f1rstgot

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 09:29:06 »
ผมเกลียดที่สุดในโลกเลยครับ คิดเหมือน จขกท.ทุกอย่างครับ ผมก็แบบนั้นเลย

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:04:59 »
ผมไม่ค่อยล้างรถไม่มีใครมายืนพิงเลยครับ สงสัยกลัวเลอะกัน

ออฟไลน์ Deu1sch

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:27:24 »
ระวังนะครับคนเดี๋ยวนี้โหด

จะออกไปด่า ออกไปหวด ระวังกันหน่อย...ถ้าออกไปฟาดปากกันแล้วจบกันไปไม่เท่าไหร่

ถ้ามันมีพวก+อาวุธขึ้นมา เราอาจเงิบได้ห่วงญาติพี่น้องที่อยู่ข้างหลัง