ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยรำคาญ เสียงยางบดถนนตอนขับรถช้าๆมั้ยครับ แต่พอขับเร็วกลับเงียบลงซะงั้น  (อ่าน 6824 ครั้ง)

ออฟไลน์ AMG GT

• Hero Member
ใครเคยเจอบ้างครับ  ทำไมส่วนมากมันจะดังมากๆตอนขับช้าๆแต่ขับเร็วๆก็เงียบลงซัะงั้น    แล้วใครเจอกรณีเสียงทะลุกระจกเข้ามาบ้างครับ(คือเสียงภายนอกเข้ามาทางกระจกแบบทะลุมาเลยอ่ะ  ประมานว่ากระจกมันบางอ่ะนะ) 

ออฟไลน์ Wayfarer-R

ขับเร็วๆแล้วเงียบ ? ก็ดีซิครับ เข้าทางเลย 55555+

ขับเร็วๆแล้วเงียบ ? ก็ดีซิครับ เข้าทางเลย 55555+
หนูงงจัง ช่วยอธิบายได้มั้ยครับ   เข้าทางยังไงอ่ะ5555  งงจีจีนะ
ปล. จะให้คิดลึกๆหรือตื้นๆ เนี่ย555  ถ้าคิดลึก ยิ่งเร็วยิ่งดัง  น้าาาาาาา....อิอิ

หนูงงจัง ช่วยอธิบายได้มั้ยครับ   เข้าทางยังไงอ่ะ5555  งงจีจีนะ
ปล. จะให้คิดลึกๆหรือตื้นๆ เนี่ย555  ถ้าคิดลึก ยิ่งเร็วยิ่งดัง  น้าาาาาาา....อิอิ

คุณบอกว่า ขับช้าแล้วเสียงยางดัง  แต่พอขับเร็วๆแล้วเสียงเงียบ   แบบนี้ก็ขับเร็วๆเลย

เข้าทางคือ   ถ้าคนชอบขับเร็วอยู่แล้ว เสียงยางก็จะเงียบแบบที่คุณว่าไง

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
หนูงงจัง ช่วยอธิบายได้มั้ยครับ   เข้าทางยังไงอ่ะ5555  งงจีจีนะ
ปล. จะให้คิดลึกๆหรือตื้นๆ เนี่ย555  ถ้าคิดลึก ยิ่งเร็วยิ่งดัง  น้าาาาาาา....อิอิ

คุณบอกว่า ขับช้าแล้วเสียงยางดัง  แต่พอขับเร็วๆแล้วเสียงเงียบ   แบบนี้ก็ขับเร็วๆเลย

เข้าทางคือ   ถ้าคนชอบขับเร็วอยู่แล้ว เสียงยางก็จะเงียบแบบที่คุณว่าไง
ตอนแรกผมนึกว่าหมายถึงภรรยา (เมีย)
แบบว่าขับเร็วแล้วเงียบ ไม่บ่น ก็จะดี 555
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

keanetona

• บุคคลทั่วไป
มันไม่ได้เงียบลงหรอกครับ แต่เสียงเครื่อง เสียงลม มันกลบ

ออฟไลน์ rut191

เคยนั้งex 2.0gtของเพื่อน เสียงยางจะมาที่60/ชม.เกินนั้นก็ไม่ดังครับแต่เสียงลมจะมาแทน เพื่อนทนใช้จนยางหมดเปลื่ยนยางใหม่คนละยี่ห้อกับของติดรถก็ดังเหมือนเดิมครับ555 คือตอนนั้งในรถคุยกันได้ที่ความเร็วไม่เกิน60ครับถ้าเร็วกว่านั้นต้องตะโกนคุยกันเอาครับ

ออฟไลน์ mild-melody

• Jr. Member
  • **
เพราะเสียงลมกลบหรือเปล่า :D

ออฟไลน์ Ruksadindan

มันไม่ได้เงียบลงหรอกครับ แต่เสียงเครื่อง เสียงลม มันกลบ
ก็คิดว่าโดนกลบครับ มันไม่น่าจะเบาลงได้

ผมว่าอาจจะเพราะ  ตอนวิ่งช้าๆเราจะได้ยิ่งเสียงยางแบบไม่สม่ำเสมอแบบไม่เรียบอ่ะ  แต่พอขับเร็วขึ้นเสียงมันจะดังถี่ขึ้นจนหู้เราคิดว่ามันเงียบไปเองเพราะเสียงมันจะเรียบๆอ่ะ555+  ไม่รู้จะฮธิบายยังไง

ผมว่าอาจจะเพราะ  ตอนวิ่งช้าๆเราจะได้ยิ่งเสียงยางแบบไม่สม่ำเสมอแบบไม่เรียบอ่ะ  แต่พอขับเร็วขึ้นเสียงมันจะดังถี่ขึ้นจนหู้เราคิดว่ามันเงียบไปเองเพราะเสียงมันจะเรียบๆอ่ะ555+  ไม่รู้จะฮธิบายยังไง

FD ป่าวครับน้อง

ออฟไลน์ ^BBB^

• **
เคยเป็นเหมือนกันครับ
เสียงยางหอน ดัง ว๊องๆๆๆ ช่วง 40-60 km/hr
ขับเร็วกว่านั้นเงียบ
แต่พอเปลี่ยนยางใหม่ปุ๊บ เสียงก็หายไปเลยครับ

ออฟไลน์ Shikalouis

• **
เป็นครับขับช้าๆนี้ดัง บางทีหอนเลยครับ ความเร็วต่ำกว่า60ครับ แต่พอวิ่งเร็วแล้วเสียงมันหายไปจริงๆครับ

FD ป่าวครับน้อง
ใช่แล้ว Fd  เสียงยางตอนขับช้าๆถนนคอนกรีด  น่ารำคาญมากๆเลย  vigo  อีกคนที่บ้านยังเงียบกว่าเลย555+

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
เป็นที่ชนิดและรุ่นของยางและดอกยางที่เลือก

ออฟไลน์ shikimaru

ส่วนมากที่เห็นคือ เสียงลมจากหน้าห้องเครื่อง ขอบประตู จาก ในต้นพื้นมากลบซะมากกว่า เสียงยางถ้ามันดังตั้งแต่ตอนไหนมันก็ดังขึ้นไปเรื่อยๆตามความเร็ว