ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการทำสี รถยนต์ทีครับ  (อ่าน 1660 ครั้ง)

ออฟไลน์ kompakorn

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่องการทำสี รถยนต์ทีครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 11:53:26 »
พอดีผม อยากทำสีรถยนต์ อะครับ มีรอยทั้งคันเลย แต่ทีนี้ประกันภัย ของผม มันใช้คุ้มครองได้เฉพาะภัยอะครับ ไม่ได้ครอบคลุม ถึงส่วนต่างๆ ก็เลยอยากจะรู้ว่า

สามารถที่จะเอารถไปเครมสี ได้ที่ไหนบ้างครับ เอาไปที่ศูนย์ ซ่อมสีเลยได้มั้ยครับแล้วเสียเงินเอา หรือ ถ้าไปร้าน ข้างนอกจะคิดค่าบริการแพงกว่า หรือ ถูกกว่า อู่ตามศูนย์รึเปล่าครับ

สีจะ โอเคมั้ยครับ ถ้ามีร้านดีๆ ก็แนะนำหน่อยนะครับ ใช้ honda ครับ ขอบคุณที่ท่านที่สละเวลามาตอบ ครับผม

supersv

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถามเรื่องการทำสี รถยนต์ทีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 12:35:48 »
เหมือนเคยเห็นสาวกฮอนด้าแนะนำกันในพวกบอร์ดคลับว่ามีร้านนึงแถวพระราม6 น่าจะคุณภาพโอเคอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องการทำสี รถยนต์ทีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2014, 19:24:26 »
ประกันผมก็ไม่เก็บสีครับ โดนค่าexceptจุดละพัน