ผู้เขียน หัวข้อ: BMW Z4 ตัวปัจจุบัน(มือสอง) ยังน่าเล่นอยู่ไหมครับ และควรเลือกอย่างไรดีครับ  (อ่าน 5250 ครั้ง)

ออฟไลน์ north

• Sr. Member
สนใจ BMW Z4  มือ 2 ผมไม่รู้ว่าเรียกว่ารุ่นอะไรนะครับ แต่เห็นว่าเป็นโฉมปัจจุบันครับ

ผมดูราคาในเวบเกี่ยวกับรถมือสองราคาอยู่ที่ประมาณ 2.2 - 3 ล้านบาทครับ
แต่ถ้าจะซื้อจริงๆคงให้งบตัวเองน่าจะไม่เกิน 2.5 ล้านครับ
เห็นราคาแล้วน่าสนใจครับ แต่ไม่มีความรู้และข้อมูลเกี่ยวกับรถรุ่นนี้เลยครับ

เลยมีคำถามและข้อสงสัยดังนี้ครับ
1.รถรุ่นนี้น่าสนใจอยู่ไหมครับ ในราคาประมาณนี้

2.รถรุ่นนี้มีปัญหาอะไรบ้างไหมครับ เพราะซื้อมือสอง รถน่าจะผ่านมา 3-5 ปีแล้ว  ถ้าต้องซ่อม ซ่อมแพงมากไหมครับ ราคาอะไหล่แพงไหมครับ

3.ผมเห็นว่าบางคันมี จอ กับ I Drive บางคันไม่มีจอ I Drive  มันต่างกันแค่ จอกับ I Drive แค่นี้หรือเปล่าคับหรือมีอะไรที่ต่างกันอีกไหมครับ

4.ถ้าเทียบในรุ่นและปีรถใกล้เคียงกัน ระหว่าง Z4 กับ SLK ตัวไหนน่าสนใจกว่ากันครับ 
ผมลองดูภายในของ 2 รุ่นนี้แล้วผมว่า SLK ภายในไม่ค่อยสวยครับ  (แต่ SLK ตัวใหม๋สวยมาก)

5.ตัว Z4 จะเปลี่ยนโฉมเมื่อไหร่ครับ  มีใครพอจะมีรูปตัวใหม่บ้างไหมครับ

ปล. ผมรบกวนขอเป็นแค่ Z4 ตัวเดียวนะครับ  เพราะตัวอื่นๆยังไม่สนใจครับ SLK มือสองใจจริงก็ยังไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ Jomgayray

• Jr. Member
  • **
เห็นข่าวว่าจะเปลี่ยนโฉมปี 2015 ครับ

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
จากประสบการ แนะนำให้เลือกที่มีเกียร์ จอยสติ๊กZF 8AT คับ

อย่างอื่นแล้วแต่ชอบเลยคับ จอ I-drive มีไว้แค่เก๋ๆ แต่เกียร์ สำคันมากก

ออฟไลน์ Monn

จากประสบการ แนะนำให้เลือกที่มีเกียร์ จอยสติ๊กZF 8AT คับ

อย่างอื่นแล้วแต่ชอบเลยคับ จอ I-drive มีไว้แค่เก๋ๆ แต่เกียร์ สำคันมากก

รุ่นเกียร์ไฟฟ้า ยังน้อยอยู่ ตอนนี้คง 3 ขึ้น ดูๆ อยู่ แต่รอให้รุ่นใหม่มาดีกว่า ลง 2 ต้นค่อยว่ากัน

สวยครับ หากมอง roadster แนะนำเลย แต่ขับในเมือง รถติดๆ ไหวไหมนะ

ส่วน idrive. หากหามือสอง ผมว่าหาทีเดียวแบบมี ไม่งั้นเสียดายทีหลังครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4.อันนี้แล้วแต่คนนะครับ ถ้า E89 กับ R171,R172 ผมเอียงไปทาง E89
  ถ้า E85 นี่เลิกคุยครับ

สรุปแล้ว ผมว่ายังน่าเล่นครับ ยังดูดีอีกนาน ขับชิวๆ หล่อๆครับ